thầy làm nhầm rồi ạ

H

hocmai.toanhoc

Thưa thầy ở phần khảo sát hàm bậc 3, câu ví dụ đề thi dh khối A năm 2010 thầy vẽ đồ thị nhầm rùi ạ. ở chỗ tọa độ điểm ý az!
Đúng rồi em, chỗ vẽ đồ thị đó thầy có nhầm một chút. Nhưng không thể vì thế mà phải quay toàn bộ video lại. Phần khảo sát hàm số và vẽ chỉ mang tính chất hướng dẫn. Hocmai sẽ đính chính hình vẽ kèm theo. Rất cảm ơn các em đã nhận ra và đóng góp ý kiến tới hocmai.

P

passingby

:-o ơ,em k tìm thấy cái pic nào về tích phân á :| Em post vào đây vậy ạ! ^^
+ Em muốn hỏi 2 bài tập 1,2 BTTL các pp tích phân ạ. Câu 1 em làm theo cách đặt u bằng cả căn ở dưới mẫu rồi khai triển đc k ạ? Nếu làm theo cách này em lại ra đáp án bằng -8/3 ạ. Huhuh.....
Câu 2 nếu làm theo cách nhân thêm cả tử và mẫu vs x^2 rồi đặt u= ( x^3 + 1 ) thì kquả lại ra bằng -1/3ln2 +1/3ln3
Em k biết mình sai chỗ nào ạ? Em mong hocmai.toanhoc giải thik giùm em ạ. Em cảm ơn! :)

H

hocmai.toanhoc

+ Em muốn hỏi 2 bài tập 1,2 BTTL các pp tích phân ạ. Câu 1 em làm theo cách đặt u bằng cả căn ở dưới mẫu rồi khai triển đc k ạ? Nếu làm theo cách này em lại ra đáp án bằng -8/3 ạ. Huhuh.....
Câu 2 nếu làm theo cách nhân thêm cả tử và mẫu vs x^2 rồi đặt u= ( x^3 + 1 ) thì kquả lại ra bằng -1/3ln2 +1/3ln3
Em k biết mình sai chỗ nào ạ? Em mong hocmai.toanhoc giải thik giùm em ạ. Em cảm ơn! :)

Chào em!
Bài này hocmai.toanhoc đã kiểm tra lại đáp án và thấy đáp án không sai. Có lẽ em đã bị nhầm ở bước giải nào đấy rồi. Em có thể trình bày lại bài giải, post lên để mọi người theo dõi nhé!

H

hocmai.toanhoc

À, còn topic phần tích phân, có chuyên đề 4: Nguyên hàm tích phân ở đây em ạ!

Top Bottom