thầy hocmai.toanhoc cho em hỏi ạ.

H

hoahongtham_6789

H

hocmai.toanhoc

thầy ơi bài hình học phẳng câu 7a, dề cho là hình vuông nhưng em quên vẽ vào bài là hình chữ nhật mất rồi. Còn cách làm và kết quả đúng thế có được tính điểm ko hả thầy..:(:(

Chào em!
Hình vẽ chỉ là minh họa nên không sao, các bước em làm đúng thì vẫn được điểm tối đa.

H

hoahongtham_6789

PHÙ!!! thía mà em cứ tưởng mất 1 điểm thì toy..........................................................................
em cảm ơn thầy ạ!!!

C

cat_gold_95

Xin trả lời giúp em câu này là :đồ thị HÀM bậc 3 khi thực hiện đến bước tìm giao của đồ thị với OX giải pt ra nghiệm lẻ thì làm như thế nào ạ.Và có bắt buộc phải tính giao của đồ thị với OX hoặc OY không ạ

H

hocmai.toanhoc

Xin trả lời giúp em câu này là :đồ thị HÀM bậc 3 khi thực hiện đến bước tìm giao của đồ thị với OX giải pt ra nghiệm lẻ thì làm như thế nào ạ.Và có bắt buộc phải tính giao của đồ thị với OX hoặc OY không ạ

Chào em!
Trong đáp án của bộ thì em không cần tìm ra nghiệm, nhưng em phải có thêm điểm phụ để trên hình vẽ có giao điểm với trục hoành Ox. Còn trên lớp thì phải tùy vào giáo viên dạy thế nào, nếu giáo viên yêu cầu phải tìm thì em vẫn phải tìm.

Top Bottom