thầy giúp em 1 câu bt crom của thầy ngọc

N

nhatbach

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em chào thầy, thầy cho em hỏi ở câu 24, cho dãy NaS, KHCO3, KOH, Ca(NO3)2, SO3, NaHSO4, Na2SO4, K2Cr2O4, số chất trong dãy tác dụng với bacl2 tạo kết tủa là: theo đáp án của hocmai là 5, thầy giúp em biết chất nào với, vì em chỉ viết đc 4 chất : SO3, NaHSO4, K2Cr2O4, Na2So4 thôi ạ

D

drthanhnam

em chào thầy, thầy cho em hỏi ở câu 24, cho dãy NaS, KHCO3, KOH, Ca(NO3)2, SO3, NaHSO4, Na2SO4, K2Cr2O4, số chất trong dãy tác dụng với bacl2 tạo kết tủa là: theo đáp án của hocmai là 5, thầy giúp em biết chất nào với, vì em chỉ viết đc 4 chất : SO3, NaHSO4, K2Cr2O4, Na2So4 thôi ạ
Còn KHCO3 nữa bạn ạ.
BaCl2+ 2KHCO3---> BaCO3+CO2+H2O+2KCl.
Thân!

S

sot40doc

[TEX]Na_2S [/TEX] chứ nhỉ
4 chất kia thì đúng rồi
[TEX]KHCO_3[/TEX] ko thể phân li ra đc nhiều [TEX]CO_3^{2-}[/TEX] nên ko tạo KT vs [TEX]BaCl_2[/TEX]

T

tieuphong_1802

mình nghĩ chỉ là 4 thôi, không biết đáp án của học mãi có nhầm không vì thầy mình của bảo HCO3- không phân li ra co32-:( thầy hocmai.hôahoc giúp tụi em đi thầy
Mình xin cam đoạn với bạn là bạn đã nói đúng,chỉ có 4 chất bạn nà,đáp án sai là chuyện bình thường :)

Top Bottom