Vui cười Thầy giáo yêu cầu "tả đồ vật yêu thích", học sinh tả chiếc tivi dài 4m "bị ông đập vỡ" làm cả lớp

Thảo luận trong 'Hội quán "Vui - Cười"' bắt đầu bởi dmv gamer, 24 Tháng ba 2020 lúc 07:57.

Lượt xem: 143

1. dmv gamer

dmv gamer Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Chương Dương
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Thầy giáo yêu cầu "tả đồ vật yêu thích", học sinh tả chiếc tivi dài 4m "bị ông đập vỡ" làm cả lớp được trận cười vỡ bụng

Không chỉ viết sai lỗi chính tả mà em học sinh này còn gây cười với chiếc tivi "siêu to khổng lồ" cùng những chi tiết thật như đếm.

Trẻ nhỏ luôn ngây thơ và nhìn nhận thế giới xung quanh theo cách đơn giản, vô tư nhất. Không chỉ trong cuộc sống, các em còn mang luôn sự hồn nhiên của mình trong từng bài học mà không có chút ngại ngùng, tính toán.
    Thực tế lâu nay mọi người đã có những trận cười vỡ bụng khi đọc văn tả của học sinh tiểu học như mẹ em cao 2m; bố em ngủ ngáy, mồm rộng; ông em đánh lô...
    Mới đây, một bài văn tả đồ vật em yêu thích được cộng đồng mạng chia sẻ nhiệt tình. Em học sinh này đã tả lại chiếc tivi của gia đình bằng giọng văn ngộ nghĩnh và thật như đếm.
    Theo đó, clip được thầy giáo quay lại khi thầy đọc bài văn trước cả lớp. Nguyên văn bài tả chiếc tivi như sau:
    "Nhà em có một chiếc tivi xanxung dài 4m. Em rất thích tivi xanxung, em rất quý chiếc tivi nhà em. Tivi nhà em rất thích tivi nhà em. Tivi nhà em có nhiều kênh vì nhà em bắt được nhiều kênh nhá.
    Em rất thích chiếc nhà em. Tivi nhà em rất thích chiếc tivi nhà em. Nhà em chỉ có 2 chiếc tivi. Ông em vừa làm vỡ một chiếc tivi".
    Nghe thầy giáo đọc xong bài văn mà không ai có thể nhịn được cười bởi nét hồn nhiên, đáng yêu của các em học sinh. Clip nhận trăm nghìn yêu thích, bình luận và chia sẻ.
    - Dù câu cú lủng củng nhưng đúng chuẩn là văn của các em chứ không phải văn mẫu.
    - Hay nhất là câu "tivi nhà e bắt được nhiều kênh nhá".
    - Hồi đấy mình còn tả con gà trống nhà em nặng 30kg, đầu nó to như cái bát ăn cơm nữa cơ.
    - Bài văn quá chất. Chất quá phải cất để đời sau đem ra dùng.
    Mẹ của bé chia sẻ: "Vì thời gian con được nghỉ nhiều nên trường có cho các con mỗi người một quyển nhật ký để viết. Nhưng hôm nào cũng giống hôm nào nên mình bảo con viết theo chủ đề.
    Đúng Ngày 14/2, mình bảo con viết chủ đề tình yêu. Quay đi quay lại thấy viết ra như thế này".

Nguồn :google

2. Nguyễn Phan Ánh Nguyệt

Nguyễn Phan Ánh Nguyệt Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Phổ Ninh

Thế này thì toag, mà chỉ có zậy mới khẳng định được ko phải văn mẫu thôi:D:D:D. Một pha giải trí cho tụi bạn trong lớp và thầy/cô giáo!!!:):)

Nấm#

_Gumball_ thích bài này.
  3. Minh Chiến ^_^

Minh Chiến ^_^ Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tiểu học Thanh Xuân

Trẻ em bây giờ viết văn hay ghê đó :D:D:D

Trần Hoàng Hạ Đan thích bài này.
  4. Trần Hoàng Hạ Đan

Trần Hoàng Hạ Đan Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Quỳnh Hồng

bé viết văn trông đáng yêu quá, bố mẹ cái nhau tung cả nóc nhà :D

Minh Chiến ^_^ thích bài này.
  5. Kino-Kun

Kino-Kun Tmod Lịch sử Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THCS Liên Hương

Tivi dài 4m luôn ư , tivi xanxung kìa , viết lỗi chính tả còn nhiều

Last edited: 26 Tháng ba 2020 lúc 22:43
  6. Junery N

Junery N Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    In the sky

Viết kiểu này chắc bị ăn no đòn do nói "xấu" ông mất
    Nhưng mà bài viết này buồn cười quá :D
    Lỗi chính tả hơi bị nhiều.... với cả một vài câu cũng bị lặp nhiều

7. Matsu Loiiko

Matsu Loiiko Tmod Vật lí Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Tomoeda

Mk nể bạn bé viết bài thứ 2 thật chứ :'DDDD

8. Hắc Trần Tuyết Nhi

Hắc Trần Tuyết Nhi Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS THỊ TRẤN

Tui mà gặp được ông nào tả bài thứ 2 tui cho ông í lên làm giáo viên văn trường tui luôn:D:D:D:D

Sunny

hunguy@gmail.com thích bài này.
  9. Lê Ngọc Đào

Lê Ngọc Đào Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung Học Cơ Sở Liên Sơn

hồi trước tui nhớ là tui có bài văn viết mẹ, dài một tờ chỉ quanh quản trong vài câu: mẹ em rất xinh đẹp, mẹ em hiền lắm, lắm khi mẹ hiền ..... mẹ bảo viết vậy hơi bí, xem xem mẹ có đặc điểm gì khác ko thì em viết thêm : mẹ em bị hô. rồi mộp cho cô giáo

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted