Ngoại ngữ Thảo luận

Hanh286

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
2
0
1
102
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

t học 12,năm nay thi đại học nhưng t không thi khối nào liên quan đến anh cả,mà chỉ cần đủ điểm tốt nghiệp.nhưng khổ nỗi là t chẳng biết mù tịt gì hết,thật sự là đến những thứ ngữ pháp cơ bản nhất t cũng chẳng biết.giờ t không đi học thêm để tập trung vào khối thi thôi nên muốn tự học tiếng anh ở nhà.nhưng t lại chẳng biết bắt đầu từ đâu và có những gì cần phải học.bạn nào đang ôn tiếng anh đại học cho tớ ít lời khuyên với

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
t học 12,năm nay thi đại học nhưng t không thi khối nào liên quan đến anh cả,mà chỉ cần đủ điểm tốt nghiệp.nhưng khổ nỗi là t chẳng biết mù tịt gì hết,thật sự là đến những thứ ngữ pháp cơ bản nhất t cũng chẳng biết.giờ t không đi học thêm để tập trung vào khối thi thôi nên muốn tự học tiếng anh ở nhà.nhưng t lại chẳng biết bắt đầu từ đâu và có những gì cần phải học.bạn nào đang ôn tiếng anh đại học cho tớ ít lời khuyên với
Bạn học ngữ pháp tới đâu r? Bạn có muốn ôn phần Speaking với Listening ko?

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
em nghĩ là ôn phần ngữ pháp, viết thật thành thạo, nhuần nhuyễn, từ cơ bản---> nâng cao dần dần ạ
và anh có thể tìm kênh u tube của thầy Dan Hauer ạ, có nhiều cái bổ ích lắm ý

Last edited:

Haru Bảo Trâm

Á quân The English S1
Thành viên
27 Tháng tám 2017
581
1,169
219
TP Hồ Chí Minh
THCS Thị trấn 2
Từ vựng nắm chắc thì ngữ pháp mới có thể thành thạo. Nếu anh học ở nhà thì em nghĩ trang YouTube Elight Learrning English có thể giúp anh đấy. Nếu vẫn không cải thiện được thì anh tạo thoại, em sẽ chỉ cho anh cách học khác (tại vì nó hơi nhiều đấy ạ).

Anhnguyen252003

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng sáu 2017
660
794
131
20
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
chị đăng kí khóa học tiếng anh ở moon.vn ...em thấy nhiều người học hiểu quả lắm

Hanh286

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
2
0
1
102
Từ vựng nắm chắc thì ngữ pháp mới có thể thành thạo. Nếu anh học ở nhà thì em nghĩ trang YouTube Elight Learrning English có thể giúp anh đấy. Nếu vẫn không cải thiện được thì anh tạo thoại, em sẽ chỉ cho anh cách học khác (tại vì nó hơi nhiều đấy ạ).
vậy bạn có cách học từ mới nào hiệu quả không chỉ mình với?

chị đăng kí khóa học tiếng anh ở moon.vn ...em thấy nhiều người học hiểu quả lắm
cảm ơn bạn nhé mình sẽ tìm hiểu

Bạn học ngữ pháp tới đâu r? Bạn có muốn ôn phần Speaking với Listening ko?
cái gì mình cũng muốn học hết bạn ạ :D

Last edited by a moderator:

taurussa

Miss Cặp đôi mai mối được yêu thích nhất 2018
Thành viên
4 Tháng mười 2017
571
1,175
214
Thanh Hóa
thpt
t thãy c nên đăng kí pen c trên học mãi
t đang hk trên ý ,,t thấy thầy cô dạy nhiệt tình vơi cả dể hiểu nữa
c chỉ cần đậu tốt nghiệp thì nên học n2.

one_day

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng tám 2013
2,587
1,572
449
Việt Nam
Chị tham khảo khóa Pen C tiếng Anh của hocmai.vn. Trong khóa học có phần ngữ âm, từ vựng, ngữ pháp rất sát với đề thi đại học

Top Bottom