Sử [Thảo luận]Việt Nam cũng có tượng nữ thần tự do ?

Thảo luận trong 'NHÂN VẬT & SỰ KIỆN' bắt đầu bởi Dương Phạm 106, 15 Tháng hai 2020.

Lượt xem: 112

1. Dương Phạm 106

Dương Phạm 106 TMod Quản lý Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường đào tạo nhân tài :)
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Ngày 26 tháng 10, 1952, tượng Nữ thần tự do hay '' Bà đầm xòe'' bị nung chảy cùng nhiều tượng khác được nung chảy để đúc tượng A Di Đà cho chùa Thần Quang.
    Không chỉ có Việt Nam có bản sao của tượng nữ thần tự do mà còn có ở nhiều nơi khác trên thế giới.
    Nguồn : Tiến sĩ vui vẻ .
    Cái bạn nghĩ gì về việc làm của Pháp và của ta lúc đó ? Hãy nhớ đó là năm 1952.

~ Su Nấm ~Snow - chan thích bài này.
  2. Snow - chan

Snow - chan Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quang Minh

Em nghĩ nước Pháp lấy tặng bức tượng nữ thần tự do để đền ơn cho những gì Nước Pháp đã lấy đi , cũng như phải bồi đắp lại hoàn toàn cho Việt Nam mà Pháp đã gây ra cho Việt Nam ( Cuộc chiến tranh Pháp với Việt Nam )

Dương Phạm 106 thích bài này.
  3. Tuấn Hồng

Tuấn Hồng Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Mình nghĩ là việc Pháp tặng tượng nữ thần tự do cho VN để bù đắp những gì mà thực dân Pháp năm xưa đã lấy đi từ VN.
    Nhưng mình cũng không ủng hộ việc nung chảy tượng nữ thần tự do cho lắm, mình nghĩ là phải để nó ở thủ đô VN mới chuẩn :3

Dương Phạm 106 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted