Ngoại ngữ [Thảo luận] Việc học speaking

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, em mới thi đại học xong nên định đầu tư chút cho tiếng anh, nhất là mảng speaking
Theo mọi người, việc học speaking với giáo viên nước ngoài tốt hơn hay là học với giáo viên vn tốt hơn ạ, bản thân em trong quá trình học thấy chưa chắc giáo viên tiếng anh bản địa đã giúp mình speaking tốt hơn

Hàn Tuệ Lâm

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
465
571
119
Du học sinh
Hogwarts
na
Chào mọi người, em mới thi đại học xong nên định đầu tư chút cho tiếng anh, nhất là mảng speaking
Theo mọi người, việc học speaking với giáo viên nước ngoài tốt hơn hay là học với giáo viên vn tốt hơn ạ, bản thân em trong quá trình học thấy chưa chắc giáo viên tiếng anh bản địa đã giúp mình speaking tốt hơn
Native Speakers :"vv

• Like
Reactions: darkdevil186

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng

Mình trước có học thử 1 lớp giáo viên bản địa, chi phí của khóa học ấy hơi mắc so với học sinh như mình, nhưng học xong 2 buổi thấy giáo viên giao tiếp hơi kém (cách nói chuyện có hơi bị ngập ngừng) nên từ ấy bị mất niềm tin quá @@

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
Quan trọng nhất là hợp với mình nữa chứ =)) có khi bỏ chục củ để học giáo viên bản địa chưa chắc đã bằng giáo viên trong nước đâu :v

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
Quan trọng nhất là hợp với mình nữa chứ =)) có khi bỏ chục củ để học giáo viên bản địa chưa chắc đã bằng giáo viên trong nước đâu :v

Bạn từng học giáo viên trong nước chưa, có thấy ai được chất lượng tốt như người bản địa không, mình hơi tò mò chút:(

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
Nói gì thì nói, không thể phủ nhận được giáo viên bản địa sẽ đa số là lựa chọn tốt hơn nhiều, từ cách phát âm, đến cách xây dựng 1 conversation ,trường hợp của cậu thì do đen thôi =)))
Tớ thì có học giáo viên trong nước rồi, nhưng không phải mảng giao tiếp :v

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
Nói gì thì nói, không thể phủ nhận được giáo viên bản địa sẽ đa số là lựa chọn tốt hơn nhiều, từ cách phát âm, đến cách xây dựng 1 conversation ,trường hợp của cậu thì do đen thôi =)))
Tớ thì có học giáo viên trong nước rồi, nhưng không phải mảng giao tiếp :v

Tiếc là hocmai không có khóa học speaking nhỉ, không mình đăng kí học luôn @@

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
Vớ vẩn, học giao tiếp mà học online thì sao mà tốt hơn giao lưu bên ngoài được, cậu có thể xây dựng được conversation, chuẩn bị được các thứ nhưng đến lúc giao tiếp với người khác thì đảm bảo sẽ rất rất run :)

• Like

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
Vớ vẩn, học giao tiếp mà học online thì sao mà tốt hơn giao lưu bên ngoài được, cậu có thể xây dựng được conversation, chuẩn bị được các thứ nhưng đến lúc giao tiếp với người khác thì đảm bảo sẽ rất rất run :)

Có vẻ bạn có nhiều kinh nghiệm học tiếng anh nhỉ, cho mình tò mò tiếp một chút được không :p
Không biết bạn có dành thời gian nhiều cho tiếng anh không nhỉ, có phải bỏ ra chi phí lớn đầu tư không @@ chứ cứ thấy 1 khóa học 3 4 triệu, xong rồi học xong mấy khóa để có cái chứng chỉ tiếng anh chắc tầm hơn chục triệu, nhà mình thì cũng không có điều kiện nhiều :(

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
Không hề nhé =))) sao cậu lại nghĩ phải bỏ ra đống tiền học 1 đống khóa học mới giỏi được :v
Hồi hè lớp 10 ở Hải Phòng tớ học 1 khóa ở bên trung tâm AMA vì mẹ bắt học =))
Lên đại học, t học Học Viện ngân hàng, trường tớ có clb tiếng anh hoạt động sôi nổi lắm, xong được bạn rủ học thầy Thomas ở Smart Buddy
Đến giờ vừa thi chứng chỉ IELTS được 6.5, không cao lắm nhưng với tớ thế là ổn
Có rất nhiều điều kiện cơ hội cho cậu, quan trọng là cậu thấy hợp như thế nào thôi :v

• Like

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
Không hề nhé =))) sao cậu lại nghĩ phải bỏ ra đống tiền học 1 đống khóa học mới giỏi được :v
Hồi hè lớp 10 ở Hải Phòng tớ học 1 khóa ở bên trung tâm AMA vì mẹ bắt học =))
Lên đại học, t học Học Viện ngân hàng, trường tớ có clb tiếng anh hoạt động sôi nổi lắm, xong được bạn rủ học thầy Thomas ở Smart Buddy
Đến giờ vừa thi chứng chỉ IELTS được 6.5, không cao lắm nhưng với tớ thế là ổn
Có rất nhiều điều kiện cơ hội cho cậu, quan trọng là cậu thấy hợp như thế nào thôi :v

Thế học xong thầy bản địa kia thì bạn thấy nhận định là đúng hay sai :(

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
Tính tớ thích người thoải mái, tận tình nên phải xem xét kĩ lắm mới quyết định đăng kí học, xong đúng 2 buổi học thử là thích mê luôn =)))
Đấy là ý kiến chủ quan của tớ thôi
Chung quy, tớ nhắc lại là quan trọng cậu thấy hợp hay không ;)

• Like

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
Tính tớ thích người thoải mái, tận tình nên phải xem xét kĩ lắm mới quyết định đăng kí học, xong đúng 2 buổi học thử là thích mê luôn =)))
Đấy là ý kiến chủ quan của tớ thôi
Chung quy, tớ nhắc lại là quan trọng cậu thấy hợp hay không ;)

Cho tớ tò mò nốt điểm kỹ năng speaking của cậu được bao nhiêu vậy @@ thấy cậu con gái mà tự tin, cá tính quá :D

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
À điểm speaking của tớ cũng tầm tầm, được 6.0, nhưng giờ đa số các bạn điểm speaking cao khủng khiếp nên sợ lắm =.=

darkdevil186

Học sinh
Thành viên
19 Tháng mười 2011
11
1
46
24
Hải Phòng
Thế là khủng rồi (so với mình) có gì khi nào cho mình xin ít kinh nghiệm với, mình cũng mới lên HN nên cũng chẳng biết học như thế nào, chỗ nào tốt, có gì giúp đỡ mình mảng speaking với :D
Cảm ơn vì bỏ ra chút ít thời gian thảo luận với mình

Táo Tí Hon

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng bảy 2017
11
4
6
25
Hà Nội
Có gì đâu, tham gia diễn đàn từ 2011 mà chắc lâu lắm không vào đúng không, tớ cũng có cái nick từ hồi 2014 mà lâu không vào giờ quên pass với email rồi =)))
Có gì cứ nhắn tin thẳng cho tớ nhé, tớ sẽ giải đáp, cho đỡ loãng post
Chúc cậu may mắn :v

• Like
Top Bottom