Thảo luận về dịch virus Corona mới hiện này!

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn.:D:D
Với tình hình hiện nay, mọi người chúng ta đều quan tâm rất nhiều tới vấn đề về dịch viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus corona. Ở chỗ mình(Thái Nguyên) đã công bố nghỉ từ hôm nay đến hết 9/2 rồi. Theo mình biết thì còn có Vĩnh Phúc, Lào Cai, TP.HCM, Hà Nội, Phú Yên,.. được nghỉ rồi ý.

Chắc hẳn nhiều người cũng rất quan tâm tới vấn đề này như mình, vì vậy mình lập ra topic này. Nếu mọi người biết thông tin gì, có vấn đề muốn thảo luận hay thắc mắc gì về vấn đề này thì chúng ta có thể thảo luận trong này nhé! ^^:Rabbit39:Rabbit39:meohong9

• Like
Reactions: Anh Tuấn Bùi

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Với tình hình hiện nay, mọi người chúng ta đều quan tâm rất nhiều tới vấn đề về dịch viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus corona. Ở chỗ mình(Thái Nguyên) đã công bố nghỉ từ hôm nay đến hết 9/2 rồi. Theo mình biết thì còn có Vĩnh Phúc, Lào Cai, TP.HCM, Hà Nội, Phú Yên,.. được nghỉ rồi ý.

Chắc hẳn nhiều người cũng rất quan tâm tới vấn đề này như mình, vì vậy mình lập ra topic này. Nếu mọi người biết thông tin gì, có vấn đề muốn thảo luận hay thắc mắc gì về vấn đề này thì chúng ta có thể thảo luận trong này nhé! ^^:Rabbit39:Rabbit39:meohong9
Ồ Trường mình vẫn chưa được nghỉ và mình có một thắc mắc tại sao lại được nghỉ 1 tuần, chả nhẽ họ dự đoán được sau một tuần sẽ hết sao nhỉ ?

• Like
Reactions: hoa du

Khôi Trần Cao 2k6

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng một 2020
115
208
61
18
Quảng Ngãi
Trường THCS
Ồ Trường mình vẫn chưa được nghỉ và mình có một thắc mắc tại sao lại được nghỉ 1 tuần, chả nhẽ họ dự đoán được sau một tuần sẽ hết sao nhỉ ?
Tất nhiên rồi anh bởi vì bộ y tế và bộ giáo dục đã cùng đưa ra quyết định mà anh.Trong thời gian này họ sẽ khống chế dịch và đảm bảo tính mạng cho học sinh và người dân. Nếu họ thấy chưa được thì họ sẽ cho học sinh nghĩ thêm cho đến bao giờ khống chế được viruss thôi

• Like

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Vậy bạn nghĩ nghỉ bao nhiêu mới hợp lý? Dịch đang diễn biến phức tạp và 1 tuần để họ cố gắng hạn chế dịch, còn nếu chưa ngăn được họ hoàn toàn có thể cho nghỉ thêm. Sức khỏe mới là trên hết, còn việc học là của cả đời.

• Like

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Hmm... chắc do trường m ở xa hơn, tỉ lệ mắc bệnh không cao nên SGD chưa cho nghỉ đó...
còn lý do thì ở bên dưới có rồi á
Tất nhiên rồi anh bởi vì bộ y tế và bộ giáo dục đã cùng đưa ra quyết định mà anh.Trong thời gian này họ sẽ khống chế dịch và đảm bảo tính mạng cho học sinh và người dân. Nếu họ thấy chưa được thì họ sẽ cho học sinh nghĩ thêm cho đến bao giờ khống chế được viruss thôi
Vậy bạn nghĩ nghỉ bao nhiêu mới hợp lý? Dịch đang diễn biến phức tạp và 1 tuần để họ cố gắng hạn chế dịch, còn nếu chưa ngăn được họ hoàn toàn có thể cho nghỉ thêm. Sức khỏe mới là trên hết, còn việc học là của cả đời.
Ừ mình cũng nghĩ thế!
Theo mình thấy thì nghỉ càng lâu càng không tốt. Nghỉ theo quy mô lớn như vậy dịch chắc diễn biến đang xấu rồi, chắc nhà nước sẽ không có ý định cho nghỉ thêm mà phải gia sức hạn chế dịch vì nó còn nhiều hệ lụy kéo theo nữa á...

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng

Trường mình vẫn chưa được nghỉ học nè, dịch vẫn chưa đến gần chỗ mình ở nên chưa nghỉ, dù sao thì nếu nghỉ cũng phải học bù thôi

• Like

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Trường bạn chưa được nghỉ hả bạn ở Thái Nguyên gần Trung Quốc mà
à không, về mặt địa lý thì TN nằm giáp phía Tây Bắc của Hà Nội nên khá xa TQ với tỉnh mình không giáp biển nên không lo lắm nhưng phía Tây Nam tỉnh mình giáp Vĩnh Phúc thôi. Trường mình đc nghỉ từ trưa nay rồi, theo lịch SGD. Với lại tỉnh mình đang có 1 vài trường hợp nghi ngờ có dịch và có kha khá người mới đi làm từ bên TQ về thôi á :Tuzki4:Tuzki5:Tuzki5 nên mới thông báo nghỉ học khẩn lúc 8h sáng nay á :D:D:D

Khôi Trần Cao 2k6

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng một 2020
115
208
61
18
Quảng Ngãi
Trường THCS
à không, về mặt địa lý thì TN nằm giáp phía Tây Bắc của Hà Nội nên khá xa TQ với tỉnh mình không giáp biển nên không lo lắm nhưng phía Tây Nam tỉnh mình giáp Vĩnh Phúc thôi. Trường mình đc nghỉ từ trưa nay rồi, theo lịch SGD. Với lại tỉnh mình đang có 1 vài trường hợp nghi ngờ có dịch và có kha khá người mới đi làm từ bên TQ về thôi á :Tuzki4:Tuzki5:Tuzki5 nên mới thông báo nghỉ học khẩn lúc 8h sáng nay á :D:D:D
Mình ở tít Quãng Ngãi mà cũng được nghỉ nè. Trường mình nghỉ cả tuần luôn do viruss corona lây quá nhanh mà

• Like

_Như Ý_

Học sinh
Thành viên
1 Tháng hai 2020
86
138
46
Nghệ An
My school

Nghệ An vẫn học...........

• Like

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Ừ mình cũng nghĩ thế!
Theo mình thấy thì nghỉ càng lâu càng không tốt. Nghỉ theo quy mô lớn như vậy dịch chắc diễn biến đang xấu rồi, chắc nhà nước sẽ không có ý định cho nghỉ thêm mà phải gia sức hạn chế dịch vì nó còn nhiều hệ lụy kéo theo nữa á...
Nhưng mình lại thấy nghỉ lâu xong học bù còn hơn là "nghỉ càng lâu càng không tốt" bạn ạ, bởi vì dịch này diễn biến khó lường nên dù muốn hay không thì sớm muộn nó sẽ bùng phát mạnh. Quan trọng là mình kiềm chế nó để không lây lan quá nhanh như SARS 2003. Mình nói lại rằng các quan chức giáo dục, cha mẹ học sinh và những học sinh thích học không nên tiếc 2-3 tuần nghỉ (nếu kéo dài thêm), vì học là việc của cả đời, còn sức khỏe và tính mạng phải được đặt lên trên hết. Nhỡ đâu chỉ cho nghỉ 1 tuần xong đến trường, lúc đó lại lây trong trường học thì sao?

• Like

Hồ Phong Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười hai 2019
672
618
106
Bình Định
Sao Fireee

Bình Định đã nghỉ rùi nè. Mình thấy con này lây cực kì nhanh luôn ấy! Đã gần 400 người chết rồi!

• Like
Top Bottom