Sức khỏe Thảo luận về dịch virus Corona mới hiện này!

Thảo luận trong 'Góc sức khỏe' bắt đầu bởi hoa du, 3 Tháng hai 2020.

Lượt xem: 278

1. hoa du

hoa du Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Nguyễn Huệ
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào các bạn.:D:D
    Với tình hình hiện nay, mọi người chúng ta đều quan tâm rất nhiều tới vấn đề về dịch viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus corona. Ở chỗ mình(Thái Nguyên) đã công bố nghỉ từ hôm nay đến hết 9/2 rồi. Theo mình biết thì còn có Vĩnh Phúc, Lào Cai, TP.HCM, Hà Nội, Phú Yên,.. được nghỉ rồi ý.

Chắc hẳn nhiều người cũng rất quan tâm tới vấn đề này như mình, vì vậy mình lập ra topic này. Nếu mọi người biết thông tin gì, có vấn đề muốn thảo luận hay thắc mắc gì về vấn đề này thì chúng ta có thể thảo luận trong này nhé! ^^:Rabbit39:Rabbit39:meohong9

Anh Tuấn Bùi thích bài này.
  2. temotojirimo12

temotojirimo12 Mod Cộng đồng | CTV CLUB Lịch sử Cu li diễn đàn HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THPT Hồ Thị Kỷ

Ồ Trường mình vẫn chưa được nghỉ và mình có một thắc mắc tại sao lại được nghỉ 1 tuần, chả nhẽ họ dự đoán được sau một tuần sẽ hết sao nhỉ ?

hoa du thích bài này.
  3. Khôi Trần Cao 2k6

Khôi Trần Cao 2k6 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS

Tất nhiên rồi anh bởi vì bộ y tế và bộ giáo dục đã cùng đưa ra quyết định mà anh.Trong thời gian này họ sẽ khống chế dịch và đảm bảo tính mạng cho học sinh và người dân. Nếu họ thấy chưa được thì họ sẽ cho học sinh nghĩ thêm cho đến bao giờ khống chế được viruss thôi

hoa du thích bài này.
  4. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh gương mẫu Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Vậy bạn nghĩ nghỉ bao nhiêu mới hợp lý? Dịch đang diễn biến phức tạp và 1 tuần để họ cố gắng hạn chế dịch, còn nếu chưa ngăn được họ hoàn toàn có thể cho nghỉ thêm. Sức khỏe mới là trên hết, còn việc học là của cả đời.

hoa du thích bài này.
  5. hoa du

Trường học/Cơ quan:
    THPT Nguyễn Huệ

Hmm... chắc do trường m ở xa hơn, tỉ lệ mắc bệnh không cao nên SGD chưa cho nghỉ đó...
    còn lý do thì ở bên dưới có rồi á
    Ừ mình cũng nghĩ thế!
    Theo mình thấy thì nghỉ càng lâu càng không tốt. Nghỉ theo quy mô lớn như vậy dịch chắc diễn biến đang xấu rồi, chắc nhà nước sẽ không có ý định cho nghỉ thêm mà phải gia sức hạn chế dịch vì nó còn nhiều hệ lụy kéo theo nữa á...

Mai Anh 2k5temotojirimo12 thích bài này.
  6. Maria Mariko

Maria Mariko Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quỳnh Hồng

Trường mình vẫn chưa được nghỉ học nè, dịch vẫn chưa đến gần chỗ mình ở nên chưa nghỉ, dù sao thì nếu nghỉ cũng phải học bù thôi

hoa du thích bài này.
  7. Khôi Trần Cao 2k6

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS

Trường bạn chưa được nghỉ hả bạn ở Thái Nguyên gần Trung Quốc mà

hoa du thích bài này.
  8. hoa du

Trường học/Cơ quan:
    THPT Nguyễn Huệ

à không, về mặt địa lý thì TN nằm giáp phía Tây Bắc của Hà Nội nên khá xa TQ với tỉnh mình không giáp biển nên không lo lắm nhưng phía Tây Nam tỉnh mình giáp Vĩnh Phúc thôi. Trường mình đc nghỉ từ trưa nay rồi, theo lịch SGD. Với lại tỉnh mình đang có 1 vài trường hợp nghi ngờ có dịch và có kha khá người mới đi làm từ bên TQ về thôi á :Tuzki4:Tuzki5:Tuzki5 nên mới thông báo nghỉ học khẩn lúc 8h sáng nay á :D:D:D

9. Khôi Trần Cao 2k6

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS

Mình ở tít Quãng Ngãi mà cũng được nghỉ nè. Trường mình nghỉ cả tuần luôn do viruss corona lây quá nhanh mà

hoa du thích bài này.
  10. _Như Ý_

_Như Ý_ Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    My school

Nghệ An vẫn học...........

hoa du thích bài này.
  11. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh gương mẫu Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Nhưng mình lại thấy nghỉ lâu xong học bù còn hơn là "nghỉ càng lâu càng không tốt" bạn ạ, bởi vì dịch này diễn biến khó lường nên dù muốn hay không thì sớm muộn nó sẽ bùng phát mạnh. Quan trọng là mình kiềm chế nó để không lây lan quá nhanh như SARS 2003. Mình nói lại rằng các quan chức giáo dục, cha mẹ học sinh và những học sinh thích học không nên tiếc 2-3 tuần nghỉ (nếu kéo dài thêm), vì học là việc của cả đời, còn sức khỏe và tính mạng phải được đặt lên trên hết. Nhỡ đâu chỉ cho nghỉ 1 tuần xong đến trường, lúc đó lại lây trong trường học thì sao?

hoa du thích bài này.
  12. Hồ Phong Linh

Hồ Phong Linh Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Sao Fireee

Bình Định đã nghỉ rùi nè. Mình thấy con này lây cực kì nhanh luôn ấy! Đã gần 400 người chết rồi!

hoa du thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted