Toán Thảo luận về các chuyên đề Toán 10

Khuất Thị Mỹ Tâm

Học sinh
Thành viên
28 Tháng tám 2017
29
10
21
21
london
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ở những lớp dưới, chúng ta đã được học những chuyên đề nâng cao về số chính phương, phương trình nghiệm nguyên, đồng dư, tính chia hết, bất đẳng thức,...v...v
Vì mình chỉ tự học ở nhà là chủ yếu nên muốn lên đây hỏi các bạn tên các chuyên đề có trong chương trình Toán 10 ^^
Nghe thằng bạn mình học ở THPT KHTN nói chúng nó được bỏ qua chương trình trong SGK Toán 10 để học chương trình lớp 11 và các chuyên đề luôn, nên mình nghĩ chắc lớp 10 cũng ko có nhiều chuyên đề cho lắmJFBQ00168070301A
(Viết ra những dòng này rồi tự khen bản thân có tinh thần học tập hăng hái :v)

• Like
Reactions: tôi là ai?

Dương Bii

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng sáu 2017
483
472
119
21
Thái Nguyên
Vô gia cư :)
Ở những lớp dưới, chúng ta đã được học những chuyên đề nâng cao về số chính phương, phương trình nghiệm nguyên, đồng dư, tính chia hết, bất đẳng thức,...v...v
Vì mình chỉ tự học ở nhà là chủ yếu nên muốn lên đây hỏi các bạn tên các chuyên đề có trong chương trình Toán 10 ^^
Nghe thằng bạn mình học ở THPT KHTN nói chúng nó được bỏ qua chương trình trong SGK Toán 10 để học chương trình lớp 11 và các chuyên đề luôn, nên mình nghĩ chắc lớp 10 cũng ko có nhiều chuyên đề cho lắmJFBQ00168070301A
Như lớp 9 . thôi ạ . :|

KúnEllie

Học sinh
Thành viên
19 Tháng năm 2017
139
54
36
22
Thái Bình
thpt lê quý đôn
khó đơn giản ở lơp 9 nên lp 10 giải thành phức tạp =))))))

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
mình nghĩ là sách của bộ giáo dục thì chắc cũng đáng để học chứ
phần đại thì bạn nào học giỏi (thi chuyên đương nhiên giỏi) có thể bỏ qua
nhưng phần hình học 10 là nội dung hoàn toàn mới (Vectơ) nên mình nghĩ cần đào sâu chứ

Khuất Thị Mỹ Tâm

Học sinh
Thành viên
28 Tháng tám 2017
29
10
21
21
london
Hà Nội
mình nghĩ là sách của bộ giáo dục thì chắc cũng đáng để học chứ
phần đại thì bạn nào học giỏi (thi chuyên đương nhiên giỏi) có thể bỏ qua
nhưng phần hình học 10 là nội dung hoàn toàn mới (Vectơ) nên mình nghĩ cần đào sâu chứ
Có lẽ là phần hình học vẫn học
Những chắc chỉ như chuồn chuồn lướt cánh ý mà :D Bọn nó chắc chỉ nghe 1 buổi thì thầy đã có thể dạy xong 1 chương
Rồi luyện thêm bài là OK

KúnEllie

Học sinh
Thành viên
19 Tháng năm 2017
139
54
36
22
Thái Bình
thpt lê quý đôn
vecto đôi lúc nhầm lẫn hình lên lp 10 rất mới qtrg gv mk dạy nửa .Đại t thấy kiến thức nó cứ sao sao đơn giản thành phức tạp

Top Bottom