[Thảo luận] Văn hóa tham gia an toàn giao thông của học sinh hiện nay

Khả Dii

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng ba 2017
250
511
126
20
Thượng Hải
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello cả nhà !
Hôm nay tớ đi học về, từ nhà xe đi qua cánh cổng trường, vượt qua đó thật là một quá trình khó khăn mà !!!:(:(:(!!!Xô đẩy nhau ngã cả xe, đi xe đạp điện không đội mũ bảo hiểm!
Vì thế bỗng dưng muốn chia sẻ cho các bạn đôi chút về vấn đề này đây.
Tớ thấy hiện nay, người tham gia giao thông cùng với phương tiện tham gia giao thông ngày càng tăng, đó là một điều tốt. Nhưng thiết nghĩ, liệu rồi ý thức tham gia giao thông có tỷ lệ thuận với tín hiệu đáng mừng này không????? Nhất là với lứa tuổi học sinh vốn đang "dở hơi" như chúng ta đây???
Có rất nhiều bạn học sinh có ý thức, văn hóa trong tham gia giao thông, tôn trọng luật giao thông, nhường nhịn người tham gia giao thông. Ví dụ: Không vượt đèn đỏ, như giúp trẻ em, người già, phụ nữ mang thai, người tàn tật qua đường, nhường ghế khi đi xe bus...
Tuy nhiên, bên cạnh đó cũng có những "cô cậu " học sinh coi ATGT như một trò chơi vậy.
Vì sao lại thế nhỉ, điều này hẳn chính các các bạn là người rõ nhất. Chúng mình đang cái tuổi ngông cuồng,thích thể hiện. Không đội mũ bảo hiểm, nghĩ rằng đi có một lúc thôi mà, đội làm gì mất công. Mấy bạn nam đi nhanh vun vút, lạng lách giữa đường muốn thể hiện bản thân. Vươt đèn đỏ, nghĩ mọi việc đơn giản lắm. Nhưng đến khi mấy chú công an mời dừng xe... thì mọi sự mới thật... là vi diệu :p :confused::confused::confused:
Vậy các bạn đã tuân thủ luật giao thông chưa? Bạn nghĩ gì về điều này? Một phút nói thẳng và thật nào :D:D:Do_Oo_O
P/s:Có nhiều khi tớ đi xe cũng k đội mũ bảo hiểm,cái này cần sửa ngay mới được,ahihi !!!

• Like
Reactions: hoangnga2709

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Hello cả nhà !
Hôm nay tớ đi học về, từ nhà xe đi qua cánh cổng trường, vượt qua đó thật là một quá trình khó khăn mà !!!:(:(:(!!!Xô đẩy nhau ngã cả xe, đi xe đạp điện không đội mũ bảo hiểm!
Tớ thấy hiện nay, người tham gia giao thông cùng với phương tiện tham gia giao thông ngày càng tăng, đó là một điều tốt. Nhưng thiết nghĩ, liệu rồi ý thức tham gia giao thông có tỷ lệ thuận với tín hiệu đáng mừng này không????? Nhất là với lứa tuổi học sinh vốn đang "dở hơi" như chúng ta đây???
Có rất nhiều bạn học sinh có ý thức, văn hóa trong tham gia giao thông, tôn trọng luật giao thông, nhường nhịn người tham gia giao thông. Ví dụ: Không vượt đèn đỏ, như giúp trẻ em, người già, phụ nữ mang thai, người tàn tật qua đường, nhường ghế khi đi xe bus...
Tuy nhiên, bên cạnh đó cũng có những "cô cậu " học sinh coi ATGT như một trò chơi vậy.
Vì sao lại thế nhỉ, điều này hẳn chính các các bạn là người rõ nhất. Chúng mình đang cái tuổi ngông cuồng,thích thể hiện. Không đội mũ bảo hiểm, nghĩ rằng đi có một lúc thôi mà, đội làm gì mất công. Mấy bạn nam đi nhanh vun vút, lạng lách giữa đường muốn thể hiện bản thân. Vươt đèn đỏ, nghĩ mọi việc đơn giản lắm. Nhưng đến khi mấy chú công an mời dừng xe... thì mọi sự mới thật... là vi diệu :p :confused::confused::confused:
Vậy các bạn đã tuân thủ luật giao thông chưa? Bạn nghĩ gì về điều này? Một phút nói thẳng và thật nào :D:D:Do_Oo_O
P/s:Có nhiều khi tớ đi xe cũng k đội mũ bảo hiểm,cái này cần sửa ngay mới được,ahihi !!!

• Like
Reactions: Khả Dii

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Hello cả nhà !
Em thì đi như rùa bò, điều này rất đúng ạ. Em chẳng bao h tuân thủ luật gt đâu

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Haha,mắc cừi thặc@@@
ĐƯợc bama đưa đi học thật sướng...nhưng mà mất tự do,haizzz
Cơ mà hành động che ô cho bạn gái này thật là....Đi nhờ thì phải lai người ta chứ,người ta là con gái coe mà !!!:rolleyes:
Mình k bik lái xe đạp điện
Em thì đi như rùa bò, điều này rất đúng ạ. Em chẳng bao h tuân thủ luật gt đâu
Haha

• Like

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Em đi xe gì cũng muốn để đầu trần cho mát ý ạ!
Đi bộ: bên phải, mặc áo khoác nắng
Đi xe đạp
+)Tự đạp: giống đi bộ
+)Bạn chở: lấy sách che
Đi xe máy: Mũ lưỡi trai

• Like
Top Bottom