[Thảo luận] Thi thử THPT Quốc gia 2015 - Môn Toán

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

THI THỬ THPT QUỐC GIA 2015 - MÔN TOÁN

Môn Toán là môn thi tự luận trong kỳ thi THPT Quốc gia 2015, trong chương trình thi thử THPT Quốc gia 2015 tại Hocmai.vn, thí sinh tham gia thi môn Toán sẽ tải đề về làm và tự chấm qua parem online.

Trong quá trình làm bài chắc chắn sẽ có các vấn đề thắc mắc, các điểm chưa hiểu, sĩ tử có thể thảo luận tại đây để cùng nhau thảo luận và thầy cô giải đáp.

Chúc các bạn thành công.

Hocmai.vn - Đồng hành cùng sĩ tử 2015

Last edited by a moderator:
T

thoto136

Thi thử môn Toán tại hocmai

Ad ơi vậy môn Toán hocmai có tổ chức thi thử chấm điểm rồi xét giải không ạ? Hay là tụi em tự làm bài rồi tự chấm cho mình luôn?
Nếu có xét thưởng em nghĩ nên chụp hình bài làm của mình gửi lên mail của ban giám khảo cũng hay đấy ạ!!! :D :D

H

hocmai.diendan

Ad ơi vậy môn Toán hocmai có tổ chức thi thử chấm điểm rồi xét giải không ạ? Hay là tụi em tự làm bài rồi tự chấm cho mình luôn?
Nếu có xét thưởng em nghĩ nên chụp hình bài làm của mình gửi lên mail của ban giám khảo cũng hay đấy ạ!!! :D :D

Đối với môn Toán các em sẽ tải đề về làm, sau đó sẽ đối chiếu theo thang áp án online và tự chấm cho mình. Môn Toán và Văn sẽ không có BXH nên không xét giải ở 2 môn này em nhé.

V

vn_falcol

hình như chỉ dành cho cấp 3 thôi phải ko ad
___________________________________________________________________________________________________-

J

jindo69

Mình thấy ở chỗ tính HT= A'H. tan(30) phải là sin(30) chứ ạ? tam giác A'HT vuông tại T mà?

L

linkinpark_lp

Mình thấy ở chỗ tính HT= A'H. tan(30) phải là sin(30) chứ ạ? tam giác A'HT vuông tại T mà?

Cảm ơn bạn đã góp ý! đúng là chỗ tính HT đã có nhầm lẫn

N

nguyentuantu96

cho em hỏi chỗ câu 7 khi kể đường cao từ đỉnh C ta làm sao suy ra đk BHCD là hình binh hành ak?

S

snowangel1103

ad ơi em bị lỡ hết đề thi thử môn Toán lần 1 rồi mà giờ lên chỉ down đc đề lần 2 thôi. vậy em có thể lấy đề lần 1 như thế nào ạ?

H

hoanglan1231997@gmail.com

Admin ơi! Cho em hỏi!
Tại sao khi em tải đề Toán về thì em chỉ thấy có đề 2 thôi ạ? Bao lâu mới ra đề thi mới vậy ad?

N

ngocanh_tran

Cho em hỏi câu 4b đề toán thi thử ấy ạ, sao lại chia ra 2 Th mà ko gộp lại 1 TH

Last edited by a moderator:
H

hocmai.toanhoc

Cho em hỏi câu 4b đề toán thi thử ấy ạ, sao lại chia ra 2 Th mà ko gộp lại 1 TH

Do xảy ra trường hợp VD như số: 0987 thì đây không được coi là số tự nhiên có 4 chữ số mà nó là số tự nhiên có 3 chữ số thôi và đề yêu cầu là số chẵn=> cần xét 2 th số 0 đứng cuối và số 0 không đứng đầu tiên.

T

thamlam0000@gmail.com

cho em hỏi trong thi đại học có câu tìm giới hạn không? em thấy một số web trên mạng có mà sao không thấy bài giảng nào trong khóa pen c của thầy lê bá trần phương. em mới vào hocmai.vn học không kịp chỉ kịp xem dc 1 số bài, giúp em với

H

hocmai.toanhoc

cho em hỏi trong thi đại học có câu tìm giới hạn không? em thấy một số web trên mạng có mà sao không thấy bài giảng nào trong khóa pen c của thầy lê bá trần phương. em mới vào hocmai.vn học không kịp chỉ kịp xem dc 1 số bài, giúp em với

Khoảng 12 năm gần đầy thì chưa thấy xuấrt hiện trở lại dạng tính Lim. Và theo xu hướng thì dạng này sẽ ít xuất hiện em nhé! Và nếu xuất hiện thì cũng là rất dễ.
Trong phần Hàm số thì thầy Phương cũng có nói qua phần này tại các bước khảo sát.
Em muốn chắc chắn hơn thì tìm hiểu lại phần giới hạn đã đc học trong SGK lớp 11 em nhé!

Top Bottom