[Thảo luận] Thi thử THPT Quốc gia 2015 - Môn Sinh học

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

THI THỬ THPT QUỐC GIA 2015 - MÔN SINH HỌC

Môn SINH HỌC tổ chức thi thử trắc nghiệm, thí sinh sẽ làm đề online trong kho đề hơn 10.000 câu hỏi. Các lần làm bài lại của sĩ tử cũng sẽ là lần làm bài mới vì câu hỏi được lấy ngẫu nhiên từ ngân hàng đề nhưng vẫn đảm bảo cấu trúc đề thi Quốc gia 2015.

Trong quá trình làm bài chắc chắn sẽ có các vấn đề thắc mắc, các điểm chưa hiểu, sĩ tử có thể thảo luận tại đây để cùng nhau thảo luận và thầy cô giải đáp.

Chúc các bạn thành công.

Hocmai.vn - Đồng hành cùng sĩ tử 2015

Last edited by a moderator:
P

pety_ngu

khi nào tổ chức thi thử môn sinh lại ạ
..........................................................

N

nhapsinh2

đã có rồi em. Em click vào link>tham gia thi thử> chọn môn sinh học nhé

Last edited by a moderator:
Y

yct_

Vui Quá

Giải pháp cho kỳ thi quốc gia 2015 | Hocmai.vn

Chào ,,,,, YCT_!
Điểm thi thử THPT quốc gia tháng 01/2015 môn Sinh học của Em là 84/100 điểm. Em thuộc nhóm năng lực N3.

Với kết quả thi này, Em có thể đặt mục tiêu 8 – 10 điểm cho kỳ thi THPT quốc gia.

Y

yct_

Thi thử môn sinh học

Một loài có 2n = 46. Có 10 tế bào nguyên phân liên tiếp một số lần như nhau tạo ra các tế bào con, trong nhân của các tế bào con này thấy có 13800 mạch pôlinuclêôtit mới. Số lần nguyên phân của các tế bào này là
Chọn câu trả lời đúng:

A. 4 lần.
B. 6 lần.
C. 5 lần.
D. 8 lần.
Cho em hỏi bài này giải như thế nào ạ. anh chị giúp với!

H

hocmai.diendan

Một loài có 2n = 46. Có 10 tế bào nguyên phân liên tiếp một số lần như nhau tạo ra các tế bào con, trong nhân của các tế bào con này thấy có 13800 mạch pôlinuclêôtit mới. Số lần nguyên phân của các tế bào này là
Chọn câu trả lời đúng:

A. 4 lần.
B. 6 lần.
C. 5 lần.
D. 8 lần.

Câu này em chọn đáp án là gì?

C

cherrynguyen_298

Chọn câu trả lời đúng:

A. 4 lần.
B. 6 lần.
C. 5 lần.
D. 8 lần.

Gọi x là số lần nguyên phân.

Theo bài ra ta có: 2*10*2n*(2^{x}-1)=13800 =>x=4.

K

kimhuynjoong97

coi đáp án đề thi thử ở đâu nhỉ ???
.......................................................

Top Bottom