[Thảo luận] Thi thử THPT Quốc gia 2015 - Môn Hoá học

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

THI THỬ THPT QUỐC GIA 2015 - MÔN HOÁ HỌC

Môn HOÁ HỌC tổ chức thi thử trắc nghiệm, thí sinh sẽ làm đề online trong kho đề hơn 10.000 câu hỏi. Các lần làm bài lại của sĩ tử cũng sẽ là lần làm bài mới vì câu hỏi được lấy ngẫu nhiên từ ngân hàng đề nhưng vẫn đảm bảo cấu trúc đề thi Quốc gia 2015.

Trong quá trình làm bài chắc chắn sẽ có các vấn đề thắc mắc, các điểm chưa hiểu, sĩ tử có thể thảo luận tại đây để cùng nhau thảo luận và thầy cô giải đáp.

Chúc các bạn thành công.

Hocmai.vn - Đồng hành cùng sĩ tử 2015

Last edited by a moderator:
T

thoto136

Ad ơi 1 người được làm bài bao nhiêu lần để nộp xét điểm cao nhất để xét thưởng ạ?
Em cảm ơn :D

Y

yct_

Vui vui

$ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ $ Hocmai.vn - Ngôi trường chung của học trò Việt
$ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ \ $ Giải pháp cho kỳ thi quốc gia 2015 | Hocmai.vn

Chào ,,,,, YCT_!
Điểm thi thử THPT quốc gia tháng 01/2015 môn Hóa học của Em là 78/100 điểm. Em thuộc nhóm năng lực N3.
Kết quả này cho thấy Em đã nắm vững kiến thức căn bản, biết vận dụng kiến thức vào làm bài thi. Ngay từ bây giờ, Em hoàn toàn có thể bắt đầu luyện tập nội dung kiến thức ở mức độ khó trong đề thi THPT quốc gia để nâng cao điểm số.
Với kết quả thi này, Em có thể đặt mục tiêu 8 – 10 điểm môn Hóa học kỳ thi THPT quốc gia.

L

lytrongnghia

Cho em hỏi có đáp án và hướng dẫn lám bài thi thử môn hóa tháng 1 - 2015 chưa vậy ạ

L

lytrongnghia

Trong đề thi thử tháng 2 có câu: cho hh muối sunfit, hidrosunfua; sunfat của cùng một kim loại kiềm........em làm hoài vẫn chưa được, em xin thầy cô có thể hướng dẫn sơ lược cho em được không ạ

Q

quangphap208@gmail.com

Bạn post cụ thể lên để mọi người giúp nhé
..................................................................
Thân

L

lytrongnghia

Cho hh A gồm muối sunfit; hdrosunfua; sunfat của cùng một kim loại kiềm M. Cho 17,775 gam hỗn hợp A vào đ Ba(OH)2 dư thu được 24,5275 gam hh kết tủa. Lọc kết tủa, rửa sạch và cho kết tủa tác dụng với dung dịch HCl dư, thấy còn 2,33 gam chất rắn. Kim loại kiềm M là:
A. Na B. Rb C. Li D. K
Xin thầy cô hướng dẫn giúp em ạ.

Q

quangphap208@gmail.com

số mol Baso3 = 0,1023. Bảo toàn mol S thì số mol của hỗn hợp ban đầu = 0,1023 + 0,01 = 0,1123. => M trung bình = 158. Hỗn hợp ban đầu có RHSO3 có M nhỏ nhất. M2SO4 khối lượng mol lớn nhất nên 2M+96>158>M+81 => 31<M<77 => M là K(39)
Thân!

K

kimphuong182000

oxit ãit +bazo kiềm

CHO EM HOI dùng V lít khí CO khử hoàn toàn 4g õit kim loại M2Ox phản ứng kết thúc thu được kim loại và hỗn hợp khí R (dR/h2 =19)cho R +2,5L dung dịch Ca(oh)2 0.015M.thu được 5g kết tủa. Tìm kim loại M2Ox

Q

quangphap208@gmail.com

Bạn xem và viết lại đề nhé .Rõ ràng một tí............
..............................................................
Thân!

T

taiphuong2020

Mình có câu này, mọi người thảo luận nhé: Hỗn hợp X chứa 0,08 mol axetylen; 0,06 mol axetandehit; 0,09 mol vinylaxetylen và 0,16 mol hidro. Nung X với xúc tác Ni sau một thời gian thì thu được hỗn hợp Y có tỷ khối hơi so với H2 là 21,13. Dẫn Y đi qua dung dịch AgNO3/NH3 dư để phản ứng xảy ra hoàn toàn thì thu được m gam Z gồm 4 kết tủa có số mol bằng nhau, hỗn hợp khí T thoát ra sau phản ứng làm mất màu vừa hết 30ml dung dịch brom 0,1M. Giá trị của m gần giá trị nào nhất sau đây
A. 27. B. 29. C. 26. D. 25.

H

hatcai12

cho em hỏi tỉ lệ giữa số mol Zn2+ và OH- là bao nhiêu sao em làm phương pháp toạ độ không ra được

Top Bottom