Tâm sự [Thảo Luận] - Nghiện MXH - căn bệnh khó chữa của giới trẻ

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi Jones Jenifer, 4 Tháng một 2018.

Lượt xem: 529

1. Jones Jenifer

Jones Jenifer Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Surrey School

chơi game nhiều quá cũng không tốt đâu nha >.<
    Mình chơi gì cũng được miễn là biết chơi sao cho tốt và đừng để bị ảnh hưởng đến cái gì khác thôi ^^

The Joker thích bài này.
  2. Sophie Vương

Sophie Vương Học sinh tiến bộ Thành viên

Mk thấy cũng ko quan trọng lắm
    Nhưng chiếm đa số thì nó rất quan trọng :3 hơi khó hiểu nhưng nếu nhìn lại thì...
    1 ngày mk có thể không vào FB, Instagram,.... Nhưng mk vẫn lơn MXH vì mk cần tìm hiểu những thông tin về bài học, những thứ bổ ích
    Còn cái câu mà thầy cô ns là chỉ đến những thứ vô bổ :3

Jones Jenifer thích bài này.
  3. trà nguyễn hữu nghĩa

trà nguyễn hữu nghĩa Cựu Phó Nhóm Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Lương Văn Chánh

Lúc trước thì là vậy, do mình chỉ có thể nói chuyện với bạn bè ở trên MXH thôi vì rất ít khi được gặp mặt. Nhưng nay mình lại "Nghiện" diễn đàn mất rồi, vì ở đây có.......;)

4. Hoàng Thuỳ Dương

Hoàng Thuỳ Dương Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS T.Chíng

Mình chơi từ năm lớp 4 cơ! Mặc dù thế nhưng mình chơi có mức độ, ba mẹ cũng chả cấm cản
    Quan trọng là chơi có mức độ, kết quả học tập vẫn tốt

5. Cô Bé Mặt Trăng

Cô Bé Mặt Trăng Yêu lao động Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Thiệu Chính

năm lp 6 m bị cấm chơi mà, ns điêu
    chơi có mức độ và vẫn lo học là đc rồi
    ko đc suốt ngày cầm cái smatphone để lướt facbook, ....

6. Kyungsoo Do

Kyungsoo Do Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tống Văn Trân

bảo mình bỏ 1 tháng cũng được í

machung25112003Jones Jenifer thích bài này.
  7. Bùi Thị Diệu Linh

Bùi Thị Diệu Linh Mod Cộng Đồng (nghỉ phép dài hạn) Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lý Tự Trọng

Nếu muốn biến mình thành con nghiện và facebook là thuốc nghiện thì chỉ là những người đầu óc không còn minh mẫn nữa nhưng nếu tìm được giải pháp thì bạn sẽ cai nghiện thành công!! Bạn tin không??? Hãy nghe mình nói nè!! Trước đây khi mới lập facebook mình thấy rất nhiều người gửi lời mời kết bạn cho mình. Trong số họ thậm chí còn có người gửi cho mình những hình ảnh đồi trụy, thậm chí không hợp với tuổi mình!!! Và nhiều người thì bán hàng trên mạng, từ những món hàng đó mình đã cảm thấy chúng thật hấp dẫn vậy là mình sa đọa vào mua đồ online và mua bằng tất cả bằng số tiền mừng tuổi của mình. Khoảng 1 tuần sau có lẽ là vậy bạn mình thấy mình thay đổi quá thường xuyên trong vòng 1 tuần thì đã tìm hiểu và biết được mình thay đổi như vậy là do mua hàng trên facebook. Thế là bạn ấy đã hack facebook của mình, bạn ấy cố gắng tìm ra mật khẩu và thay đổi thành một mật khẩu rất khó để biết. Bạn ấy vào facebook mình và hủy kết bạn với tất cả mọi người mình đồng ý kết bạn, theo dõi, xóa vĩnh viễn toàn bộ tin nhắn và đưa mình vào group của lớp. Sau khi đưa mình vào đó, bạn đã ra trang cá nhân gỡ hết những người gắn thẻ mình và thay đổi người có thể gửi lời mời cho mình chỉ có thể là bạn của bạn bè!!! Bạn đã xóa hết tất cả hình ảnh của mình trên facebook đi chỉ còn 2 hình một hình để ảnh đại diện và một hình để ảnh bìa. Bạn cập nhật lại thông tin cho mình cho chính xác tuổi nhưng mình sinh 2005 mà lại không có vậy là bạn ấy để 2004. Thậm chí bạn xóa hết status của mình đi. Sau khi mình điên tiết vì không tìm thấy mật khẩu thì bạn ấy đã đưa mình mật khẩu mới. Bạn ấy đã nói chuyện riêng với mình. Bạn ấy còn làm phát thanh măng non nên bạn ấy đã soạn thảo một bài "Con nghiện Mạng Xã Hội!!" và phát thanh thậm chí chưa được cô cho phép. Nhưng sau khi cô Tổng Phụ Trách nghe bài soạn thảo của bạn ấy do bài soạn thảo rất thiết thực nên không những cô không mắng bạn ấy mà còn khen bạn ấy và để bạn ấy làm Trưởng Phát Thanh Măng Non. Trong lớp thì bạn là một người có trách nhiệm thậm chí nhiều bạn cũng nghiện Mạng Xã Hội giống mình và bạn ấy đã thay đổi tất cả. Do vậy mình đã thoát khỏi mê cung của facebook!!! Nếu bạn muốn thoát khỏi chỉ có thể nghe câu chuyện của mình và làm theo cách của bạn mình nhé!!! Chúc các bạn sớm thoát khỏi mê cung facebook!!! ;)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted