Sinh 8 [Thảo luận] Câu hỏi xoay quanh nữ giới

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Vũ Ivy, 30 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 1,558

1. Vũ Ivy

Vũ Ivy Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

Các bạn nữ ơi, cấc bạn đêna tuổi dậy thì chưa, cùng trả lời câu hỏi này được không .... hic hic (。•́︿•̀。)

phamkimcu0ng thích bài này.
  2. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên CTV Thiết kế | Typo-er xuất sắc nhất 2018 Cộng tác viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Cảm giác đầu tiên của mình là có một cục hạch :">> đau lắm ý, giai đoạn đó mình khổ tâm hết sức haha.... Lúc đó còn non nớt mà nhìn mặt mẹ mình nghiêm trọng hóa lên xém nữa mình khóc luôn nhưng mẹ bảo là mẹ đùa đấy :v mẹ bảo như thế là mình thường :>>.............Nhưng mình đặc biệt thích các bạn nữa hai lưng đó nhaa

Vũ Ivy thích bài này.
  3. Vũ Ivy

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

Ôi cha ôi, mình lại thích các bạn nam ngực bự, vì mình lép quá không đủ dùng nên phải dùng của các bạn nam kkk

Cảm giác đó là đúng rồi. Nhưng trong giai đoạn dậy thì ngực bạn nữ phát triển theo cách : " Hai bên ngực có thể không đều, một bên nhỉnh hơn bên kia một chút"
    Đó là sự phát triển bình thưởng của các bạn nữ , khi Xuân dậy thì cũng vậy. Và giờ vẫn thế bên này to, thì bên kia sẽ nhở, cứ như vậy.... :)
    Khi ngực của bạn bắt đầu thay đổi, quầng vú có thể sưng lên. Ngực cũng phát triển tròn và đầy đặn hơn. Cũng có trường hợp ngực phát triển không đồng đều, bên to bên nhỏ. Ngoài ra , có thể thấy đau ở vùng ngực.
    Ngực bên to bên nhỏ có phải là hiện tượng bình thường không?

Điều này là hoàn toàn bình thường bởi hai vú có thể phát triển với tốc độ khác nhau. Thậm chí, tình trạng này vẫn có thể xuất hiện ngay cả khiđã vượt qua hết các giai đoạn phát triển. Ngực con gái tuổi dậy thì có kích thước không đồng đều không phải là một vấn đề đáng lo ngại.
    -----
    Nhưng nhiều khi phải mặc một miếng độn nhỏ ở bên nhỏ hơn cho nó đều. Xuân còn nhớ ngày mình đi ngủ, con em nó dùng chân đạp một đạp vô ngực phải và rồi, khóc cả đêm..... Đau không tả nổi... Công nhận em xuân ngủ xấu ghê. Đạp người ta riết cuối cùng bên phải không thể nào lớn lên nổi hic hic :(

Last edited by a moderator: 19 Tháng mười 2019
    phamkimcu0ngDiệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  4. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên CTV Thiết kế | Typo-er xuất sắc nhất 2018 Cộng tác viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Cho mình hỏi chút, tại sao như vậy khiến ngực không thể phải triển được nhỉ? Tụi bạn mình cũng hay than ngực không phát triển a..

Vũ Ivy thích bài này.
  5. Vũ Ivy

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

Mình không hiểu câu hỏi cho lắm :(

Diệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  6. Diệp Ngọc Tuyên

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Ý mình là kiểu như khi bị đạp hay tác động mạnh tới ngực thì có thể khiến ngực dường như không phát triển hoặc ít phát triển nhỉ?

Vũ Ivy thích bài này.
  7. Thiên Thuận

Thiên Thuận CTV Shop HMF|GOLDEN Challenge’s first runner-up Cộng tác viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Trần Đại Nghĩa

À, thực sự thì anh cũng không có thông tin gì về việc này >< Nhưng mà chắc chắn là khi bị tác động mạnh vào phần ngực thì có thể gây các tổn thương về mô, cơ, thậm chí là xương và nhiều thứ nghiêm trọng hơn :<

Vũ IvyDiệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  8. Phạm Dương

Phạm Dương Cố vấn tiếng Anh Cu li diễn đàn Cố vấn chuyên môn

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Thương Mại

Cái này hình như tùy người thôi, nói chung là do cơ địa mỗi người, chứ không phải ai bị tác động mạnh lên cũng bị đâu

Vũ IvyDiệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  9. Võ Hà My

Võ Hà My Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Trần Văn Thời

Em tán thành với chị, vì em nghĩ nếu tác động mà gây ảnh hưởng thì các phương pháp massage cho ngực chúng ta to lên sẽ là sai à ( Theo các chuyên gia Nhật Bản phương pháp massage giúp ngực căng tròn:D) Đối với các bạn gái bị cho là ngực phẳng thì có lẽ do Hoocmon, mà em thấy có những trường hợp dở khóc dở cười làm bạn nữ bị trêu như này *bên dưới*[​IMG]

10. Vũ Ivy

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

haha... Lâu quá giờ mới trả lời được ... đúng rồi đó bạn... Nhưng Thuận cũng đã giải thích rồi đó... Ngày đó bị con nhỏ em đạp ,.... ôm mặt khóc huhu khóc trong đêm.. cứ nghĩ :" ôi không có khi nào mình bị ung thư không trời" Giờ nhớ lại bùn cười thật đấy chứ! :)
    y Chang trường hợp tớ đang mắc phải .. mà thôi kệ như vậy cũng tốt hì hì

Diệp Ngọc TuyênKhải KIllar thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted
Tags: