Sinh 8 [Thảo luận] Cách chăm sóc da mỗi tối

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:rongcon35Topic chia sẻ các kinh nghiệm Skincare cho các bạn nữ trên diễn đàn của mình không biết có bạn nào quan tâm không nhỉ? Nếu bạn quan tâm đến chủ đề thú vị và hết sức bổ ích này hãy CMT bên dưới cho mình biết nhé;)
JFBQ00154070129B Quy trình Skincare là quy trình rất cần thiết cho da bạn, liệu bạn có làm tốt và đúng chưa?
Theo mình biết thì nếu không chăm sóc da đúng cách, da sẽ có hiện tượng mụn, viêm mụn, thúc đẩy quá trình lão hóa khi lớn lên v.v......

Mình mong muốn các bạn sẽ ủng hộ Topic này và cùng nhau thảo luận thật sôi nổi trước khi mình đưa ra giải đáp!

Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm mà bản thân mình tích lũy và mong rằng sẽ có ích cho các bạn nhé;)
:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32

Last edited by a moderator:

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
:rongcon35Topic chia sẻ các kinh nghiệm Skincare cho các bạn nữ trên diễn đàn của mình không biết có bạn nào quan tâm không nhỉ? Nếu bạn quan tâm đến chủ đề thú vị và hết sức bổ ích này hãy CMT bên dưới cho mình biết nhé;)
JFBQ00154070129B Quy trình Skincare là quy trình rất cần thiết cho da bạn, liệu bạn có làm tốt và đúng chưa?
Theo mình biết thì nếu không chăm sóc da đúng cách, da sẽ có hiện tượng mụn, viêm mụn, thúc đẩy quá trình lão hóa khi lớn lên v.v......
Mình mong muốn các bạn sẽ ủng hộ Topic này và cùng nhau thảo luận thật sôi nổi trước khi mình đưa ra giải đáp!
Đến tối nay mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm mà bản thân mình tích lũy và mong rằng sẽ có ích cho các bạn nhé;)
:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32:rongcon32

Like nếu hữu ích:D
Theo như những gì mà Thuận hóng hớt được thì có nhiều cách để chăm sóc da mặt vào buổi tối, trước khi đi ngủ, Thuận biết có vài cách thôi :D
- Rửa mặt và tẩy trang.
- Nước cân bằng da
- Đắp mặt nạ, dùng kem dưỡng...
- Kem mắt, dưỡng ẩm, mặt nạ trước khi đi ngủ...
- ...
Thế thôi, mọi người cùng thảo luận nào :v

• Like
Reactions: Võ Hà My

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
471
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Là một cái đứa gần như không bao giờ rờ tới mĩ phẩm hay các đồ làm đẹp nên em chẳng biết skincare như thế nào, giỏi lắm chỉ là dùng sữa rửa mặt thôi '-' Vì vậy nên em sẽ chỉ ngồi đây hóng mọi người thảo luận ạ :3

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
Là một cái đứa gần như không bao giờ rờ tới mĩ phẩm hay các đồ làm đẹp nên em chẳng biết skincare như thế nào, giỏi lắm chỉ là dùng sữa rửa mặt thôi '-' Vì vậy nên em sẽ chỉ ngồi đây hóng mọi người thảo luận ạ :3
Ôi, vậy thì chắc hẳn và chưa đủ rồi, nhưng mà rửa bằng SRM cũng là một vấn đề, phải chọn SRM như thế nào để cân bằng độ ẩm v.v đây cũng là một vấn đề chúng ta cần thảo luận đấy nhỉ:rongcon9
Em đang dùng loại gì thế?
(Mọi người cùng thảo luận nào, mình biết là một số bạn hơi ngại vì sợ mình chưa đủ hiểu biết nhưng các bạn cứ mạnh dạn lên nào để cùng nhau hiểu rõ hơn nhé)

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Ôi, vậy thì chắc hẳn và chưa đủ rồi, nhưng mà rửa bằng SRM cũng là một vấn đề, phải chọn SRM như thế nào để cân bằng độ ẩm v.v đây cũng là một vấn đề chúng ta cần thảo luận đấy nhỉ:rongcon9
Em đang dùng loại gì thế?
(Mọi người cùng thảo luận nào, mình biết là một số bạn hơi ngại vì sợ mình chưa đủ hiểu biết nhưng các bạn cứ mạnh dạn lên nào để cùng nhau hiểu rõ hơn nhé)
À, theo Thuận nghĩ thì chọn sữa rửa mặt cho mình cũng cần lưu ý khá nhiều thứ đấy. Trước tiên phải "phù hợp", kể cả về điều kiện da lẫn "túi tiền" của chúng ta nữa. Ừm, phải xem là da của chúng ta là loại da gì: da khô, da nhờn, da nhạy cảm, có mụn hay các vấn đề khác không... để từ đó chọn loại sữa rửa mặt phù hợp nữa, vì có nhiều loại lắm. Lưu ý 1 tí về giá cả, nguồn gốc, lựa chọn sản phẩm có "tên tuổi", nguồn gốc xuất xứ rõ ràng.
- Xem kỹ hướng dẫn trước khi dùng, ngày bao nhiêu lần, lượng bao nhiêu: hạt đậu hay là gì gì đấy... :v Nếu da có kích ứng gì với sản phẩm đang dùng thì hoặc là da nhạy cảm, sản phẩm không hợp, hoặc ta có thể đặt vấn đề về chất lượng sản phẩm.
- Lưu ý cảm giác sau khi sử dụng xong, thử dùng các đầu ngón tay lướt trên da để cảm nhận, nếu trơn nhẹ là phù hợp. Còn nếu cảm thấy quá khô, đồng nghĩa da bạn mất đi lớp bảo vệ tự nhiên của cơ thể.
- Ừm, kết quả phải được giữ vững sau 1 chu kỳ thay da (khoảng 30 ngày), nếu không, nên cân nhắc đổi sản phẩm khác.

Tốt nhất vẫn nên tham khảo ý kiến bác sĩ da liễu khi sử dụng các sản phẩm tương tự!

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
À, theo Thuận nghĩ thì chọn sữa rửa mặt cho mình cũng cần lưu ý khá nhiều thứ đấy. Trước tiên phải "phù hợp", kể cả về điều kiện da lẫn "túi tiền" của chúng ta nữa. Ừm, phải xem là da của chúng ta là loại da gì: da khô, da nhờn, da nhạy cảm, có mụn hay các vấn đề khác không... để từ đó chọn loại sữa rửa mặt phù hợp nữa, vì có nhiều loại lắm. Lưu ý 1 tí về giá cả, nguồn gốc, lựa chọn sản phẩm có "tên tuổi", nguồn gốc xuất xứ rõ ràng.
- Xem kỹ hướng dẫn trước khi dùng, ngày bao nhiêu lần, lượng bao nhiêu: hạt đậu hay là gì gì đấy... :v Nếu da có kích ứng gì với sản phẩm đang dùng thì hoặc là da nhạy cảm, sản phẩm không hợp, hoặc ta có thể đặt vấn đề về chất lượng sản phẩm.
- Lưu ý cảm giác sau khi sử dụng xong, thử dùng các đầu ngón tay lướt trên da để cảm nhận, nếu trơn nhẹ là phù hợp. Còn nếu cảm thấy quá khô, đồng nghĩa da bạn mất đi lớp bảo vệ tự nhiên của cơ thể.
- Ừm, kết quả phải được giữ vững sau 1 chu kỳ thay da (khoảng 30 ngày), nếu không, nên cân nhắc đổi sản phẩm khác.

Tốt nhất vẫn nên tham khảo ý kiến bác sĩ da liễu khi sử dụng các sản phẩm tương tự!
Chuẩn lắm rồi cơ
Mình đang sử dụng sản phẩm Botanic của Rohto và thấy hiệu quả cực kỳ luôn, lúc trước dùng L'Oréal và sau khi dùng thì quá khô luôn nên thiết nghĩ có lẽ ko phù hợp!:rongcon30

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Tùy vào từng loại da và tình trạng da để lựa chọn sản phẩm. Như chị da dầu thì phải tẩy trang, chị khá cuồng La Roche-posay nên chị chọn loại nước tẩy trang cho da dầu, rửa mặt. Đến tối trước khi đi ngủ thì tẩy trang và rửa mặt thêm lần nữa, nước cân bằng da, lotion, rồi đến kem dưỡng. Một tuần đắp mặt nạ bùn khoáng 2 lần, mặt nạ dạng lột 2 lần

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
Tùy vào từng loại da và tình trạng da để lựa chọn sản phẩm. Như chị da dầu thì phải tẩy trang, chị khá cuồng La Roche-posay nên chị chọn loại nước tẩy trang cho da dầu, rửa mặt. Đến tối trước khi đi ngủ thì tẩy trang và rửa mặt thêm lần nữa, nước cân bằng da, lotion, rồi đến kem dưỡng. Một tuần đắp mặt nạ bùn khoáng 2 lần, mặt nạ dạng lột 2 lần
;);) Em thấy dùng dầu tẩy trang sẽ mang lại nhiều lợi ích cho da hơn đấy chị ạ:rongcon41

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời

Mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm mà bản thân mình tích lũy và mong rằng sẽ có ích cho các bạn nhé;)

Like nếu hữu ích:D
<3
<3
<3
Các bạn có biết nổi ám ảnh kinh hoàng là gì không???
Chắc chắn là những bé dâu tây đỏ đỏ trên mặt rồi
Những nguyên nhân hết sức dễ biết mà bọn con gái chúng mình chẳng bao giờ để ý!!
Hôm nay mình sẽ giúp các bạn type đầu tiên nhé.... Cùng khám phá thôi nào. Let's go
#1 Làm sạch da mỗi ngày là bước đầu tiên trong quy trình chăm sóc da mặt hằng ngày
Bụi bẩn, lớp trang điểm, bã nhờn và vi khuẩn bám trên da vào mỗi sáng ngủ dậy và sau một ngày dài nếu không được làm sạch sẽ là nguyên nhân làm tắc lỗ chân lông khiến lão hóa da, dễ nổi mụn sần sùi, xỉn màu… Vì vậy, làm sạch da mặt trước khi ngủ và mỗi sáng thức dậy là bước quan trọng cho một làn da tươi trẻ khoẻ mạnh.
Hãy rửa mặt lại với nước hay sữa rửa mặt vào mỗi sáng.
Dùng nước hoặc dầu tẩy trang để loại bỏ lớp trang điểm rồi rửa mặt thật sạch với sữa rửa mặt trước khi đi ngủ (Tuýp của mình là cho tí muối và sữa rửa mặt sẽ tăng độ ẩm cho da )
Nếu da đang gặp các vấn đề như nổi nhiều mụn hay viêm nhiễm thì bạn nên chọn nước muối sinh lý thay cho sữa rửa mặt.
Bên cạnh việc tẩy trang và rửa mặt hàng ngày, bạn cũng nên bổ sung bước tẩy tế bào chết da mặt 1 lần/tuần để loại bỏ các lớp sừng chết trên da, giúp da thông thoáng và tươi sáng, rạng rỡ hơn.‍♀️♀️
#2 Dưỡng ẩm cho da
Gel, lotion, emulsion, cream là những dạng thông thường của một các sản phẩm dưỡng ẩm với công dụng chính là cấp nước cho da nhằm ngăn chặn tình trạng da đổ nhiều dầu hay khô, bong tróc do thiếu nước. Do vậy, làn da mụn, da khô và da nhạy cảm cần được dưỡng ẩm mỗi ngày. Thường xuyên dùng kem dưỡng ẩm cũng giúp làm chậm quá trình lão hóa của da
(đây là bước để da trong mướt nhé)
#3 Bảo vệ da bằng kem chống nắng
Đây là bước quan trọng trước khi ra đường, chắc chắn bạn sẽ không biết được da mặt bạn đang tồn tại bao nhiều vi khuẩn của khói bụi đâu!! Hãy chăm chỉ một chút, dành ít thời gian để thoa một ít kem chống nắng lên da của bạn. Hiều quả không làm thất vọng đâu
#4 Dùng mặt nạ 2-3 lần/tuần
Da trong mướt đều màu sẽ giúp bạn tự tin hơn khi ra đường. Khả năng cấp nước từ các loại mặt nạ cực kì yêu luôn các nàng ạ !!! Lưu ý hãy lựa dòng mặt nạ tốt, có uy tín để chăm sóc cho bé da nhé.
#5 Dùng kem dưỡng mắt, dưỡng môi
Mình nghĩ đây là bước khá cần thiết cho học sinh đặc biệt là các bạn nữ vì học đêm học khuya gây ra tình trạng vết thâm dưới mắt sẽ tạo cảm giác trong mắt đối phương không ấn tượng ( đặc biệt là Crush ). Nên mình khuyên các bạn dùng kem dưỡng môi và mắt trước khi ngủ, nếu môi thì bạn có thể tẩy tế bào chết cho môi bằng đường 2-3 lần mỗi tuần để môi luôn hồng hào nhé!
.......................................................................................................
Các type trên đều do mình nghiên cứu từ rất lâu rồi nên hãy yên tâm nhé!
Ở bài viết sau mình sẽ cho các bạn biết cách phòng chống , nguyên nhân và tất tần tật về sản phẩm nhé. Goodnight

( Mình mong các bạn cho mình xin ý kiến về những thiếu sót và mong các bạn thẳng thắn trao đổi ạ )

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Em cũng da dầu tỷ ơi. Em thì dùng nước tẩy trang lau sạch bụi rồi rửa mặt bằng sữa rửa mặt. Roài lau sạch. Tuần đắp nha đam 3 lần. Hêhe
Mà mặt vẫn lắm mụn...chánnn

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Tip nho nhỏ:
- bị lên mụn đỏ thì hãy dùng PS bôi lên, tùy da mỗi người sẽ từ 10'-1h thì mụn sẽ bớt sưng.
- ai có quá nhiều mụn đầu đen thì hãy lấy PS rửa mặt cũng được nhưng thi thoảng thôi vì kem đánh răng có baking soda, bạc hà, tác dụng tẩy da chết, làm sạch lỗ chân lông và làm dịu da
Em cũng da dầu tỷ ơi. Em thì dùng nước tẩy trang lau sạch bụi rồi rửa mặt bằng sữa rửa mặt. Roài lau sạch. Tuần đắp nha đam 3 lần. Hêhe
Da dầu thì còn do là chế độ ăn uống nữa em ơi, ăn nhiều đường và đồ dầu mỡ đó. Hạn chế lại, uống trà, tập thể dục. Lựa chọn đồ skincare cũng phải cân nhắc kĩ hơn vì chỉ cần không hợp thôi thì chỉ có 1 con đường "nát".

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
Bạn là NAM hả, mình cũng không rõ về con trai lắm nhưng đa phần mình thấy mụn ở nam là do hoocmon vào lúc dậy thì, bạn thử dùng các sản phẩm trị mụn chuyên dùng cho nam giới thử xem hoặc tham khảo tuýp mà mình đưa ra ở trên. Nếu được mình sẽ tạo ra những bài viết về mặt nạ từ thiên nhiên cho các bạn cả nam và nữ!!!

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Da dầu thì còn do là chế độ ăn uống nữa em ơi, ăn nhiều đường và đồ dầu mỡ đó. Hạn chế lại, uống trà, tập thể dục. Lựa chọn đồ skincare cũng phải cân nhắc kĩ hơn vì chỉ cần không hợp thôi thì chỉ có 1 con đường "nát".
Mặt em cũng nát sương sương rồi. Hichic
--
Em thì ăn toàn khoai tây chiên, xúc xích chiên, phồng tôm chiên, cơm chiên, nói chung toàn có dầu mỡ. Tại vì không cưỡng nổi đồ ăn á chị.
Uống trà có tác dũng đỡ bị mụn, da đẹp hơn thật ạ?

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
Tip nho nhỏ:
- bị lên mụn đỏ thì hãy dùng PS bôi lên, tùy da mỗi người sẽ từ 10'-1h thì mụn sẽ bớt sưng.
- ai có quá nhiều mụn đầu đen thì hãy lấy PS rửa mặt cũng được nhưng thi thoảng thôi vì kem đánh răng có baking soda, bạc hà, tác dụng tẩy da chết, làm sạch lỗ chân lông và làm dịu da

TRỊ MỤN BẰNG KEM ĐÁNH RĂNG NHIỀU TÁC HẠI HƠN NHỮNG GÌ CHÚNG TA TƯỞNG:
Thứ nhất: Kem đánh răng chứa nhiều thành phần bất lợi cho da mặt, đa số các chất sử dụng trong kem đánh răng có tác dụng làm khô, hút ẩm nhiều đó là lý do tại sao kem đánh răng cần thành phần là Glycerin để giữ ẩm. Việc hút ẩm mạnh và làm khô da có thể khiến da bạn bị khô rát, thậm chí bong tróc nếu bôi và để lâu qua đêm.
Thứ hai: Một vài thành phần trong kem đánh răng có tính tất tẩy rửa, việc lạm dụng kem đánh răng bôi lên mặt tần suất dày và kéo dài có thể khiến da bạn bị bào mỏng dần, việc da bị bào mỏng có thể khiến bạn phải chuốc họa khi da bị tăng nhạy cảm ánh sáng, nguy cơ bị nám da là không tránh khỏi.
Thứ ba: Da bị bào mỏng đồng nghĩa với các mạch máu nông dưới da sẽ bị bộc lộ, hẳn tất cả các bạn ít nhiều cũng đã thấy các trường hợp da bị bào mỏng và lộ các mạch máu nhỏ dưới da, với tình trạng da mỏng thì chi phí để lấy lại làn da bình thường rất đắt đỏ, và việc tìm được một trung tâm thẩm mỹ với Bác sĩ giỏi để phục hồi lại làn da cho bạn là thứ xa xỉ.
Nên em không đồng tình với tuýp này lắm
Chả có lý do gì mà tin rằng trị mụn bằng kem đánh răng thì khỏi còn thuốc trị mụn thì lại không dùng… và không một bác sĩ da liễu nào dám dõng dạc tuyên bố trị mụn bằng kem đánh răng là đúng cả!

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Bạn là NAM hả, mình cũng không rõ về con trai lắm nhưng đa phần mình thấy mụn ở nam là do hoocmon vào lúc dậy thì, bạn thử dùng các sản phẩm trị mụn chuyên dùng cho nam giới thử xem hoặc tham khảo tuýp mà mình đưa ra ở trên. Nếu được mình sẽ tạo ra những bài viết về mặt nạ từ thiên nhiên cho các bạn cả nam và nữ!!!
Mặt nạ thiên nhiên chị cũng thấy nhiều người dùng và nó khá lành tính, chắc cũng ngoài chị ra :vvvv
Mặt em cũng nát sương sương rồi. Hichic
--
Em thì ăn toàn khoai tây chiên, xúc xích chiên, phồng tôm chiên, cơm chiên, nói chung toàn có dầu mỡ. Tại vì không cưỡng nổi đồ ăn á chị.
Uống trà có tác dũng đỡ bị mụn, da đẹp hơn thật ạ?
No là để thanh nhiệt cơ thể và giải độc tố đó em, detox, trà thanh nhiệt, trà hoa lá cành gì gì đó

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
TRỊ MỤN BẰNG KEM ĐÁNH RĂNG NHIỀU TÁC HẠI HƠN NHỮNG GÌ CHÚNG TA TƯỞNG:
Thứ nhất: Kem đánh răng chứa nhiều thành phần bất lợi cho da mặt, đa số các chất sử dụng trong kem đánh răng có tác dụng làm khô, hút ẩm nhiều đó là lý do tại sao kem đánh răng cần thành phần là Glycerin để giữ ẩm. Việc hút ẩm mạnh và làm khô da có thể khiến da bạn bị khô rát, thậm chí bong tróc nếu bôi và để lâu qua đêm.
Thứ hai: Một vài thành phần trong kem đánh răng có tính tất tẩy rửa, việc lạm dụng kem đánh răng bôi lên mặt tần suất dày và kéo dài có thể khiến da bạn bị bào mỏng dần, việc da bị bào mỏng có thể khiến bạn phải chuốc họa khi da bị tăng nhạy cảm ánh sáng, nguy cơ bị nám da là không tránh khỏi.
Thứ ba: Da bị bào mỏng đồng nghĩa với các mạch máu nông dưới da sẽ bị bộc lộ, hẳn tất cả các bạn ít nhiều cũng đã thấy các trường hợp da bị bào mỏng và lộ các mạch máu nhỏ dưới da, với tình trạng da mỏng thì chi phí để lấy lại làn da bình thường rất đắt đỏ, và việc tìm được một trung tâm thẩm mỹ với Bác sĩ giỏi để phục hồi lại làn da cho bạn là thứ xa xỉ.
Nên em không đồng tình với tuýp này lắm
Chả có lý do gì mà tin rằng trị mụn bằng kem đánh răng thì khỏi còn thuốc trị mụn thì lại không dùng… và không một bác sĩ da liễu nào dám dõng dạc tuyên bố trị mụn bằng kem đánh răng là đúng cả!
Tùy mỗi người thôi em. Chị cũng có kêu là THI THOẢNG. Chị đã từng phải đi kiểm tra da ở da liễu hơn 1 năm và nó chẳng có tác dụng gì với chị cả, thậm chí chị còn tệ hơn trong khoảng thời gian đó
Chị hay dùng kem đánh răng à?
Tất nhiên là không rồi em. Lúc nào thấy da chị quá nhiều mụn đầu đen thì chị mới sử dụng thôi. Nhưng cũng khá hiếm, khoảng 2-3 tháng chắc được 1 lần

• Like
Reactions: Võ Hà My

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
Tùy mỗi người thôi em. Chị cũng có kêu là THI THOẢNG. Chị đã từng phải đi kiểm tra da ở da liễu hơn 1 năm và nó chẳng có tác dụng gì với chị cả, thậm chí chị còn tệ hơn trong khoảng thời gian đó
Chị ngừng đi ạ, hại cho da lắm thay vào đó thì chị dùng Decumar cũng ổn đấy, em dùng qua cũng đc, Acness kem nghệ trị thâm cũng khá hiệu quả chị nhé;) Mặt em ít chi có mụn trừ mấy ngày sắp đèn đỏ thôi :( Em đang dùng kem gì không biết nữa, mẹ mua cho, ưng lắm luôn cơ:D

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
QUOTE="Võ Hà My, post: 3814459, member: 2609929"]Chị ngừng đi ạ, hại cho da lắm thay vào đó thì chị dùng Decumar cũng ổn đấy, em dùng qua cũng đc, Acness kem nghệ trị thâm cũng khá hiệu quả chị nhé;) Mặt em ít chi có mụn trừ mấy ngày sắp đèn đỏ thôi :( Em đang dùng kem gì không biết nữa, mẹ mua cho, ưng lắm luôn cơ:D[/QUOTE]
Decumar chac chị cũng 10 tuýp rồi em :vvvv Acness chị còn đủ bộ rồi cơ :vvvv dùng 3 năm thanh xuân của chị chỉ để dùng Acness nhưng chả có gì thay đổi

Top Bottom