[Thảo luận] Bạn bè phản bội: Tại Mình hay tại Bạn?

Status
Không mở trả lời sau này.

Song Joong Ki

Nhì Mùa hè Hóa học 2017
Thành viên
27 Tháng hai 2017
271
481
211
Nghệ An
Trường THPT Thanh Chương 1-Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn bè phản bội:Tại Mình hay tại Bạn?

Tình bạn là tình cảm thiêng liêng của mỗi chúng ta, nó ngang bằng với tình yêu, vượt xa hơn lòng tham, sự đố kỵ hay bất cứ xúc cảm nào khác của con người.Trong tình bạn, có những điều mình không nói ra, nhưng người kia cũng có thể cảm nhận được. Và chỉ có ở tình bạn, giọt nước mắt mới thực sự trở nên quý giá!

Nhưng chưa phải tình bạn nào cũng có thể bền vững đúng không các bạn? Sẽ có những lúc hờn, dỗi, giận,...rồi sẽ tới mức cao nhất đó là sự phản bội nhau! Điều đó có thể được qua biểu hiện mà người khác làm với bạn mình sau khi chấm dứt tình bạn: chơi với người khác,trả thù,...

Vậy theo các bạn ai là người có lỗi trong trường hợp này, hãy bình luận phía bên dưới cho mình biết nha!:)

Victoriquedeblois

Giải nhất cuộc thi Văn học trong tôi
Thành viên
1 Tháng ba 2017
345
747
224
Hà Nội

Tình bạn là tình cảm thiêng liêng của mỗi chúng ta, nó ngang bằng với tình yêu, vượt xa hơn lòng tham, sự đố kỵ hay bất cứ xúc cảm nào khác của con người.Trong tình bạn, có những điều mình không nói ra, nhưng người kia cũng có thể cảm nhận được. Và chỉ có ở tình bạn, giọt nước mắt mới thực sự trở nên quý giá!

Nhưng chưa phải tình bạn nào cũng có thể bền vững đúng không các bạn? Sẽ có những lúc hờn, dỗi, giận,...rồi sẽ tới mức cao nhất đó là sự phản bội nhau! Điều đó có thể được qua biểu hiện mà người khác làm với bạn mình sau khi chấm dứt tình bạn: chơi với người khác,trả thù,...

Vậy theo các bạn ai là người có lỗi trong trường hợp này, hãy bình luận phía bên dưới cho mình biết nha!:)
mk nghĩ là tại mk vì mk đã quá ích kỉ và đã ko nghĩ đến cảm nhận của cậu ấy

orangery

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng mười hai 2015
422
357
229
20
Quảng Nam
$\color{green}{\text{C-o-s-mos}}$
Cái này thì tùy trường hợp khác nhau mà thôi. Không phải lúc nào bạn cũng có lỗi, cũng không phải lúc nào mình cũng có lỗi. Cái quan trọng ở đây là phải biết khéo léo mà làm lành với bạn ý, nếu cảm nhận thấy mình sai thì phải sửa. Bây giờ quan trọng là CÁI GÌ ĐÚNG, CÁI GÌ SAI chứ không phải AI ĐÚNG, AI SAI đâu.

• Like
Reactions: congchuatuyet204

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
mình nghĩ là cả hai,đối phương lúc nào cũng cho là mình đúng và không chịu nhận sai,ko bỏ qua sai lầm cho nhau,nhiều lúc chỉ nghĩ đến cảm xúc của mình

• Like

hoangnga2709

Giải Danh dự "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
3 Tháng chín 2014
1,028
1,241
339
Bình Định

cái này hơi khó chọn đó

• Like

Thanh Y Công Tử

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng hai 2017
109
86
81
24
Theo mình thì trên đời này ta không có quyền yêu cầu người khác phải yêu mến mình, chung thủy với mình." Ngay cả cái bóng còn có lúc bỏ bạn huống gì là người khác" , khi đọc câu đó mình cảm giác đỡ buồn hơn mỗi khi bị bạn bè bỏ mặc. Dù là bạn mình phản bội hay là mình phản bội mình thì lỗi cũng ở cả hai thôi, chẳng qua do tình bạn của cả hai chưa đủ sâu đậm đến mức khiến cho chúng ta tha thứ cho nhau. Vậy nên kết 1 câu tốt nhất nên có bạn chứ đừng có bạn thân, vì đôi khi càng sâu đậm ta càng dễ đau khổ ^^

• Like

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Tình bạn của nữ: dễ trở nên thân thiết nhưng chính vì thế nên cũng dễ dổ vỡ. Ai cũng có tật xấu, ở gần nhau không chịu được hoặc có lúc sơ ý gây ra lỗi lầm gì đó, bị người khác đâm thọc, chia rẽ quay ra thù ghét nhau.

Tình bạn của nam thì bền hơn, cơ bản vì nó trải qua quá trình lâu dài, hiểu biết lẫn nhau. Con trai cũng sống đơn giản, ít để tâm tới những lời nói của người khác.

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Bạn bè thì chưa biết như thế nào nếu chưa có lúc hoạn nạn.
Có thể là do người thứ ba nói xấu gây nên việc này...

• Like

Lâm Băng Cự Giải

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
151
152
131
24
Nghệ An
theo mình khi bị phản bội đừng chỉ trách mibhf hay trách người đó lỗi kaf do cả hai mag thôi ta phải kiểm điểm lại mình thì tại sao mình bị phải bội chứ không nên đổ lỗi cho ai khác

• Like
Reactions: Song Joong Ki

anhthudl

Cựu Kiểm soát viên|Ngày hè của em
Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản

Chấm dứt tình bạn à?? Nhiều lí do để suy nghĩ lắm... :)

Lí do LỚN NHẤT đó là 2 người không hợp tính nhau, mà nghe cũng kì kì, không hợp sao thành tình bạn?? Cơ mà mình nghĩ do "lỗi kĩ thuật" nên đẩy đưa 2 người không hợp tính nhau thành 1 cặp! :). Rồi lỗi do người kia có tính xấu là hay "chê bai người khác" sau lưng, ôi cái này là 1 hành động cực kì bôi nhọ "danh tính" luôn! Tiếp theo là do "tình yêu" đẩy đưa đến bến "số phận" , thử nghĩ xem các bạn thoát kiếp FA một phát là lơ luôn "đồng minh" kiếp trước của mình luôn! :), mà cũng có vài bạn không lơ là tình bạn đâu nhưng phổ biến hiện nay là vậy!
(Cực kì đau khổ luôn!). Cuối cùng là chuyện bé xé ra to lên, để rồi 2 đứa oan ức ngồi khóc cả 2, tưởng chừng như tình bạn tan vỡ nhưng rồi lại xuất hiện một "thế lực siêu nhiên" nào đó biến nó thành "kỉ niệm" :)

Nói chung là không do ai hết, ai cũng có lí do chính đáng cả thôi! :)

ế tại ai 01 lời giải

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
60
61
81
23
Lí do là bị chi phối bởi mạng xã hội như fb chẳng hạn ..vd dụ ra chơi ae(thân mật) nói chuyện mà một đứa mói mãi chuyện trên fb ....mk nghe xàm vãi nhức óc ........vd dụ bạn của chúng ta ko có fb đi (tình bạn ko phân biệt giàu nghèo ) mk cũng ko................thì vậy người nói chuyện fb mãi sẽ tự cô lập mình .....ảo vừa thôi nói chuyện ''yêu dương với ai 1000km mà cũng kể''' ,,,,,,,,,ae

• Like

Song Joong Ki

Nhì Mùa hè Hóa học 2017
Thành viên
27 Tháng hai 2017
271
481
211
Nghệ An
Trường THPT Thanh Chương 1-Nghệ An
tại ........... câu này khó nhe, tại cả hay, tùy theo tình huống
cái này tùy trường hợp
Cũng tùy trường hợp thôi, không thể chắc chắn được điều gì
Chào các bạn!Các bạn có thể nói rõ hơn được không ạ?Mình vẫn chưa hiểu ý các bạn cho lắm!:):)

• Like

Hà Tuấn Anh Huy

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
49
42
56
32
đôi lúc là tại mình, làm tổn thương đến người bạn của mình, đôi lúc là tại bạn vì làm tổn thương bạn mình < là mình >

cái em nói trên kia quá mơ hồ, phải kể đầu đuôi sự việc chứ, mới vào đã " tình bạn là thứ tình cản thiêng liêng", ai mà hiểu được, nói vậy thì đừng đăng topic này, rồi kể đầu đuôi sự việc cho anh để anh còn biết đường để tư vấn

----->
Chào anh,
Thứ nhất là lần sau anh trả lời nên gộp 2 ý vào 1 chỗ chứ đừng đăng 2 bài viết như thế loãng topic lắm!
Thứ hai, bài viết này nhằm mục đích dành cho các bạn cùng thảo luận chung,tức là khi bạn vào tình huống đó bạn sẽ thấy lỗi thuộc về ai chứ không phải là tình huống riêng của em anh nhé!cảm ơn anh nhiều!

P/s:Song Joong Ki

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom