Nhật ký Thanh xuân của tôi

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Wow, hôm nay nhận được thông báo là thi xong kỳ thi HSG trường tổ chức đi chơi cho đội tuyển. Yeah, lần đầu tiên cảm thấy iu thầy hiệu trưởng đến zậy ^^
---------------------------------
Làm bài kiểm tra Sinh, Văn, Anh với Sử không biết được nhiu điểm nữa. Lo quá :v

• Like
Reactions: Toji Takeshi

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Mới nhận được thông báo là được chọn vào đội tuyển chính thức của trường. Haiz...lịch học sẽ dày đặc hơn roài T^T

• Like
Reactions: Toji Takeshi

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Nói với tớ..cậu có thể yêu xa được. Cậu vẫn sẽ chờ tớ, đúng không ?
Đi qua bên đó, gặp lại được tụi BFF tớ vẫn hay chơi, có cả các cj lúc nào cũng cưng chìu tớ nữa...nhưng...ở đó không có cậu. Hẳn sẽ nhớ cậu lắm.
Tớ đi roài, cậu lại phải đến trường mà không cần chờ tớ nữa. Sẽ không còn tốn tiền mua trà sữa cho tớ lúc đi học bồi dưỡng mỗi tối đâu.
Tớ đi, cậu sẽ ngủ sớm hơn vì không còn ai ngồi tám vs cậu đến 12 hay 1 giờ sáng mỗi tối T7.
Tớ đi, cậu cũng chẳng còn lo việc phải chuẩn bị quà để tặng cho tớ ngày Giáng Sinh hay tiền để lì xì cho tớ dịp Tết...vì năm nay tớ ko đón Tết ở Việt Nam đc.
Tớ đi cậu cũng chẳng còn tốn khăn giấy để lau nước mắt của tớ mỗi khi khóc nữa.
Tớ đi cậu cũng chẳng còn " phải " ghen khi thấy tớ suốt ngày cứ hay nói chuyện vs mấy đứa con trai lớp kế bên.
Tớ đi roài, chẳng còn ai tranh giành ngôi vị nhất trường của cậu nữa.
v..........v..........
Cậu...có cảm thấy zui vì điều đó ko ??????????????
Hứa với tớ nhá..cho dù cách xa nhau cỡ nào, cho dù múi giờ lệch " kinh khủng " thì cậu vẫn sẽ chờ tớ về, được chứ ?
Ngày tớ bay là ngày cậu đi thi đội tuyển, tớ ko cần cậu tiễn ở sân bay đâu...vì nhìn cậu..tớ lại ko mún đi.
Tớ bik..cậu mún tớ đi mà, phải ko ? Cậu ns : Bên đó điều kiện học tập và sinh sống rất tốt, tớ có thể phát huy hết khả năng của mik và có thể chinh phục ước mơ làm nhà nghiên cứu của tớ nữa. Ukm, đúng rồi..tớ bik rất rõ điều đó mà.
Mấy ngày nay đi học, tớ phải cố tránh mặt cậu..để quen dần với việc không có cậu bên cạnh. Việc đó..thật sự tớ cảm thấy rất khó.
Hôm qua, papa tớ nói có lẽ lịch bay của tớ sẽ chuyển đến thứ 2 vì thứ 5 ko có lịch bay qua Canada. Nếu thế thì...tớ phải chào cậu sớm roài.
Từ từ cũng sẽ quen, tớ sẽ tập sống ko có cậu, tập thích nghi với 1 đất nước xa lạ nữa.
Tớ đã trấn an bản thân rất nhiều, đã suy nghĩ thật kỹ nhưng hôm nay tự dưng...lại ko mún đi nữa.
Qua đó, tớ sẽ nhớ papa với mama lắm, nhớ cả cậu nữa...nhưng có lẽ là..nhớ cậu nhất. Cậu bik sao ko ? Vì papa vs mama của tớ thì có thể qua đó thường xuyên còn cậu...bận lịch học hết rồi.
Cậu ns: Sẽ ổn thôi. Ukm, tớ sẽ ổn, sẽ sống thật tốt và cố gắng học thật giỏi.
Cậu ở đây, sống tốt nhá, học thật giỏi. Tớ ổn mà, không sao đâu. Don't worry ..
TẠM BIỆT. SẮP PHẢI ĐI RỒI .............
------------------------------------------------------
Cảm ơn mọi người đã gửi lời chúc cho em và còn dặn dò e đủ thứ nữa >.<
p/s: @Tiểu Lộc, @ARMY's BTS , @Asuna Yuuki , @denoncorut@gmail.com , @Toji Takeshi , @congchuatuyet204 @tranphudonchao@gmail.com , @phongtn2003@gmail.com , @s2no12k3 khi nào đến nơi, em sẽ báo với mọi người ^^

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Vi vu ở Sài Gòn, cố lưu lại những gì đẹp nhất.
Ngày mai thôi, ở sân bay Tân Sơn Nhất sẽ có người chuẩn bị đặt chân đến 1 đất nước mới : CANADA.
Ngày mai, chính thức khép lại chuỗi ngày làm " công chúa " ở nhà rồi, đã đến lúc vận dụng hết kỹ năng của mình mà tự lập.
Ngày mai thôi, mỗi buổi sáng sớm sẽ đến trường với những người bạn khác, sẽ không còn cậu nữa.
Ngày mai, là lúc mình cần sống mạnh mẽ, kiên cường và khôn ngoan hơn...
Du học - 1 chặng đường dài có nhiều thử thách.

VANCOUVER ( CANADA ) - CHỜ NHÉ TỚ SẮP ĐẾN RỒI ^^

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Chưa đi mà đã nhớ cậu thế nào rồi, không biết khi tớ đi rồi thì sao nữa :v
Ngày mai là cậu đi thi đội tuyển phải không ? Thi tốt nhé, đừng có " mơ mơ màng màng " mà đi qua đội tuyển Sinh tìm tớ nhá, tớ không có ở đó đâu.
Hôm qua, cậu gọi cho tớ, cậu nói: cậu vẫn còn chưa quen, thậm chí còn chạy đến nhà tớ như thường lệ để chở tớ đi học rồi đứng hồi lâu mới nhớ, tớ đi rồi.
Hì! Cả tớ và cậu đều phải tập sống xa nhau rồi, phải không ???
P/s: Này, cảnh báo trước là ở bên đó mà lén phén với con nào thì chết với tớ đóa, nghe chưa. Tớ có sẵn " điệp viên " theo dõi cậu ấy :)
Tạm biệt cậu và....cảm ơn vì tất cả.
P/ss: Ah, cái vòng tay đó đẹp lắm ý, tớ sẽ mang nó sáng Canada lun >.<

• Like
Reactions: yennhi1312

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Cám ơn mọi người đã gửi rất nhìu lời chúc đến cho mik, có cả những lời nhắn siêu cute nữa ^^
Ah, đặc biệt cảm ơn người bạn ấy đã gửi lời góp ý đến cho mik để mik có thể hoàn thiện bản thân hơn nhé :)
Bây giờ thì.....đi thôi. Bye mọi người <3 <3 <3

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Tao chân thành xin lỗi tụi mày vì đi mà không báo trước để sáng hôm qua thầy nói rùi tụi mày ms bik. Xin lỗi nhé...tao sẽ vẫn nhớ tụi mày, mấy đứa bạn " khốn nạn " của tao :)
--------------------
Đôi dòng gửi cho bé Shine iu dấu của cj, cj đã đến Canada rùi nhé và e chuẩn bị nhận cơn thịnh nộ của cj là vừa nhá, cái tội nghịch nick của cj :v

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Bước vào sân bay thấy mik lạc loài quá. Ai họ cũng mang áo phông cả, chỉ có lác đác vài người mặc áo len bên ngoài thôi. Còn mik thì quấn chặt từ trên xuống dưới. Đã zậy thêm 1 ông tới nói: Cháu bé, trời đã lạnh đâu sao cháu mang nhìu áo quá zậy. Trời ah, lúc đó chỉ mún chạy trốn thôi T^T

• Like
Reactions: ng.htrang2004

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Tue,12th December, 17

3h sáng e còn onl dd :v
Có 1 thắc mắc là sao nhìu người nhờ mik xin chữ ký Justin thế nhờ ?????
----------
Nhớ nhà quá, nhớ bố mẹ và cả cậu nữa :3
------------
Mai là Vancouver có tuyết rồi, thik quá ^^

• Like
Reactions: Blue Plus

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Wed, 13th, Dec, 2017: 5h30'
Vancouver lạnh, tuyết rơi trắng xóa rồi. Con thực sự vẫn chưa quen với nơi này, còn bị mất ngủ nữa, chắc còn lâu lắm mới thích nghi được phải không papa vs mama của con ^^

Hôm nay con lại khóc rồi, con nhớ nhà lắm, thèm cơm mama nấu nữa.
Hôm qua các chị dẫn con đi chơi cả buổi sáng, trượt tuyết rất thú vị, con thích lắm.Ah, con đi làm thêm rồi, thật sự việc dạy piano với cả violon không khó...bây giờ mới thấy hồi đó nghe lại papa đi học cái này là đúng :)
Con ở bên đây khỏe lắm, papa vs mama đừng lo nhá, iu 2 người <3 <3 <3
Thôi, dừng ở đây được rùi nhỉ ? Viết típ, chắc mik sẽ khóc mất T^T

• Like
Reactions: yennhi1312

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Thus,14th Dec, 2017 : 18h45'
Hôm nay lên Cfs của trường cũ mà khóc hết nước mắt. Ukm...có người nó mik chảnh rồi nhiều mặt, v....v.... Thật sự là không bik bạn đó dựa vào đâu lại nói mink như thế. Ở trường cũng không động chạm tới ai, giờ ra chơi thì ngồi ôm quyển sách dày cộm mà đọc hay là làm 1 đống bài tập. Ns chuyện với ai thì toàn vào nhóm chat...thế là chảnh ah. Hay bạn ấy nói mik chảnh là do đi trên đường thấy bn cùng trường ko chào, vội chạy đụng phải bn mà ko xin lỗi hay là chuyện gì khác ??? Còn ns mik nhìu mặt là sao ? Mik ns xấu bạn sau lưng nhưng tỏ ra vô cùng thân thiết trước mặt ? Là giả bộ ngoan hiền, hs chăm ngoan nhưng thực ra toàn hỏi bài v....v... Mik ns thẳng nhé : Có chết mik cũng ko làm mấy chuyện đó. Đỡ hơn bn ko dám nhận xét mik trước mặt người khác. Bày đặt đăng lên Cfs rồi xin giấu tên, diễn đạt có cái ý mà cũng sai tùm lum chỗ. Lo cho mik trước đi, đừng có đi bon chen chuyện người khác như thế.Mik khinh nhá o_O
P/s:Lúc đó tức quá phải cmt lại cho đỡ ghét. Hứ

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
VANCOUVER. Sat, 16th Dec, 2017: 7h00'

Mày ko cần phải tốn những giọt nước mắt bởi những lời " nhận xét " ác ý của người khác dành cho mày đâu, lơ nó đi vàng đừng quan tâm nó nữa. Mày đã tốn rất nhiều nước mắt rồi, thế nên...đừng để phải tiếp tục tốn nước mắt nữa nhá.
--------------------------------
Mk đã nhận được quà từ HMF với cả team CĐ nữa, e thật sự rất thik. Cảm ơn mọi người ^^ @congchuatuyet204 , @Toji Takeshi , @phamngocthaovan31@gmail.com , @Phạm Thúy Hằng .
( mặc dù chưa đc con em cầm qua nhưng thấy mấy cái pic nó chụp lại thì đã thấy rất thích rồi <3 )

-------------------------------------------
Thật sự cảm ơn những người bạn mới, chúng ta chỉ ms quen nhau thôi nhưng có lẽ tính cách thì quá " hợp cạ " với nhau rồi. Mãi là bạn tốt nhá, ah..cảm ơn những lời động viên của các bạn khi mik đã gặp chuyện ko vui. Khi thấy mik khóc đã hỏi han, động viên và còn lau nước mắt cho mik nữa. Cảm ơn Sophia, Emma, Alice, Sara, Daniel, Lucas, Matthew <3
-----------------------------------------------
Đi làm part - time rất vui. Cảm ơn dì Ann đã mời con ăn 1 bữa ăn rất ngon vào tối thứ 6 nhé !!!!!

--------------------------------------------------
Cuộc sống cũng dần ổn định rồi, mama papa và cả cậu nữa...ko cần lo lắng cho tớ nhiều thế đâu. Khả năng tự lập của tớ cũng khá tốt ấy :)

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Nãy giờ cứ viết rồi lại xóa...tại vì anh không biết phải nhắn nhủ thêm điều gì nữa. Có chuyện gì thì anh em mình trao đổi trực tiếp với nhau rồi. Nếu gặp khó khăn buồn phiền chuyện gì cần người tâm sự, giải tỏa tâm trạng thì cứ tìm anh nhé ;)

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Nãy giờ cứ viết rồi lại xóa...tại vì anh không biết phải nhắn nhủ thêm điều gì nữa. Có chuyện gì thì anh em mình trao đổi trực tiếp với nhau rồi. Nếu gặp khó khăn buồn phiền chuyện gì cần người tâm sự, giải tỏa tâm trạng thì cứ tìm anh nhé ;)
vâng ạ. Mà anh Thái dặn dò cứ ý như ông anh của e ý ^^
hay là a Thái làm anh trai " mưa " của e đi >.<

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
vâng ạ. Mà anh Thái dặn dò cứ ý như ông anh của e ý ^^
hay là a Thái làm anh trai " mưa " của e đi >.<
Làm anh trai thì được còn "mưa" thì không em nhé :D Anh sẵn sàng lắng nghe em chia sẻ bất cứ lúc nào và sẽ cố gắng cho em những lời khuyên hợp lí nhất. Sắp tới thi học kì anh sẽ ít online được nên chúc em có một kì giáng sinh vui vẻ tại bến đỗ mới nhé! ;)

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
ZURICH. Sun, 17th Dec, 2017 : 11h10'
Đã đặt chân xuống sân bay Zurich từ 2h sáng, ở đây thì không lạnh như Vancouver nhờ ? Ns chung thì....xin chào Thụy Sĩ. Ukm, chỉ chơi đc đến chiều thôi, ngắn quá :v Mà thôi...chuẩn bị sẵn sàng đến Rome tiếp nào. Here we go !!!!!!!
P/s: Thứ 2 là bắt đầu đi học nhé <3
P/ss: Ukm....đây là chuyến đi chơi đầu tiên của tụi mik phải không nhỉ Sophia, Emma, Alice, Sara, Daniel, Lucas, Matthew. Khi về lại thì cùng nhau cố gắng học tập nha ^^
Cảm ơn gia đình bạn Matthew đã " tài trợ " cho buổi đi chơi này. Cháu thay mặt bọn kia cảm ơn cô chú <3 <3 <3

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
VANCOUVER. Sat, 23rd Dec, 2017: 2h40
Hôm nay, tớ không ngủ. Cậu biết tại sao không ? Chắc không cần nói cậu cũng biết rồi nhỉ.
Nếu tính theo giờ Hàn Quốc là cách đây mấy năm trước chúng ta lại cùng nhau gọi điện bằng Facetime và cùng chúc mừng sinh nhật phải không ?
Lúc đó, sẽ có tớ, cậu và chị của cậu. 3 chị em mình sẽ cùng chúc sinh nhật cậu...lúc đó, thật vui.
Cậu nhớ không ? Tớ đã gặp cậu và chị cậu lúc tớ được đến Hàn cách đây 3 năm trước ấy. Chúng ta gặp nhau ở 1 khu vui chơi và tớ và 2 chị em cậu đã trở thành bạn từ lúc đó.
Tớ rất khâm phục 2 chị em cậu, không chỉ vì các cậu là du học sinh mà còn khâm phục vì các cậu rất mạnh mẽ bởi vì....các cậu không có người thân bên cạnh.
Cậu biết không ? Sau ngày hôm đó, chúng ta đã chơi với nhau rất thân. Chúng ta không thể cùng đi chơi như các nhóm bạn khác. Chúng ta chỉ có thể nhắn tin, gọi điện và cùng nhau tổ chức tiệc mừng sự kiện qua trọng cả mỗi người hay cả 3 đứa mình.
Cậu nhớ không ? Tụi mình tổ chức sinh nhật cho nhau rất đơn giản ấy, chỉ là có chiếc bánh gato, thổi nến và tiếp theo đó là nói chuyện với nhau thôi.
Cho đến 2 năm sau, cậu tâm sự với tớ...cậu bị ... trầm cảm. Cậu cảm thấy mình rất vô dụng và những dấu hiệu của trầm cảm thế nào, cậu đều bị " đính " hết.
Cậu biết không, lúc tớ vừa nghe như vậy, tớ thấy shock lắm, dùng đủ mọi cách để khuyên răn cậu. Cậu nói : Mình ổn. Tớ đã tin, nhưng tại sao lúc đó cậu không nói là tình trạng của cậu ngày 1 nặng hơn chứ ???? Khi nói chuyện với nhau, cậu vẫn luôn tươi cười. Cậu tạo cái vỏ bọc đó làm gì vậy? tại sao lại không bộc lộ ra để tớ biết chứ ?????
Tình trạng đó vẫn tiếp tục kéo dài.Và cậu, vẫn còn mang vỏ bọc bên ngoài. Trong khi tớ cứ nghĩ...cậu đã ổn. Tại sao không nói với tớ, cậu đang cảm thấy rất bế tắc chứ ? tại sao lại giấu tớ ?????
cách đây 1 tuần trước, tớ như người vô hồn khi vừa nhận được tin từ các bạn cậu. Cậu TỰ SÁT do trầm cảm.
Cậu biết lúc đó thế nào không ? Tớ khóc đến nỗi cạn nước mắt. Tớ luôn tự hỏi: cậu nói cậu ổn rồi mà, tại sao lại như vậy ?
Cậu đã nói với tớ : việc ngu ngốc nhất là tự kết thúc mạng sống mình. Nhưng bây giờ, cậu lại làm cái việc ngu ngốc đó à ?
TẠI SAO CẬU LẠI BỎ TỚ ĐI NHƯ THẾ HẢ KIM HYE EUN ? TẠI SAO LẠI NHƯ THẾ CHỨ ????????
Cậu biết không ? Sáng hôm nay tớ phải đi điều trị tâm lý. Là do cậu đó, cậu là người làm tớ phải đến phòng điều trị tâm lý đó.
Mấy ngày nay, tớ khóc rất nhiều. Cảm xúc lẫn lộn và tớ đã không nói chuyện với ai nữa rồi. Trước mặt mọi người tớ vẫn vui vẻ nhưng về nhà lại vào phòng mà khóc.
Bác sĩ nói: Tớ bị rối loạn tâm lý do đã trải qua 1 cú shock lớn. Cậu có biết cú shock đó là gì không ? cậu có biết ai đã tạo ra cú shock đó không ? Là cậu đó KIM HYE EUN à.
Cậu biết không, khi tớ viết nhừng dòng này, quả thực rất khó. Tớ không muốn nhắc đến. Nhưng tớ vẫn phải nhắc vì cứ để trong người tớ lại cảm thấy...
Tớ không viết trong sổ NK của riêng tớ, vì tớ không muốn mình khóc đến nỗi làm giấy ướt, không viết được.
Hôm nay sinh nhật cậu, nhưng cậu không ở đây với tớ nữa.........

Top Bottom