Sử 10 Thành tựu văn minh Ai Cập cổ đại

T.Linh VL

Học sinh
Thành viên
13 Tháng một 2021
31
22
21
Lâm Đồng
HỌCMÃI FORUM
  • Like
Reactions: _haphuong36_

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
Em hãy kể tên những thành tựu văn minh Ai Cập cổ đại vẫn còn giá trị sử dụng trong thực tiễn ngày nay. Phân tích ý nghĩa và giá trị của những thành tựu này
T.Linh VLCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi của bạn: Kể tên những thành tựu văn minh Ai Cập cổ đại vẫn còn giá trị sử dụng trong thực tiễn ngày nay. Phân tích ý nghĩa và giá trị của những thành tựu này
Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!

- Thành tựu:
+ Chữ viết
+ Cách tính diện tích hình cơ bản
+ Các công trình kiến trúc, điêu khắc
- Ý nghĩa, giá trị:
+ Chữ viết: Phản ánh trình độ tư duy, làm phương tiện lưu giữ thông tin phục vụ nghiên cứu về sau
+ Cách tính diện tích hình cơ bản: thể hiện trình độ tư duy cao, đặt nền móng cho sự phát triển các lĩnh vực sau này
+ Các công trình kiến trúc, điêu khắc: phản ánh trình độ tư duy, khả năng sáng tạo, quan niệm tôn giáo, di sản quý báu của nhân loại

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.:
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Chúc bạn một ngày tốt lành!

• Love
Reactions: T.Linh VL
Top Bottom