Sử 10 Thành tự phương Đông

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,674
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Vì sao những thành tựu của hi lạp và rô ma được gọi là khoa học
giúp em với ạ :(
Những thành tựu của Hi Lạp và Rô-ma được gọi là khoa học vì:
+ Về toán học đã vượt lên trên những ghi chép và giải bài riêng biệt đã để lại những những định lí, định đề có giá trị khái quát hóa cao.
+ Vật Lý: có Ác-si-mét (Ông là một nhà toán học, nhà vật lý, kỹ sư, nhà phát minh và nhà thiên văn học người Hy Lạp) với nhiều phát hiện quan trọng như Lực đẩy Ác-si-mét...
+ Sử học: vượt qua sự ghi chép tản mạn, họ biết tập hợp tài liệu, phân tích và trình bày chúng một cách có hệ thống: Hê-rô-đốt, Tu-xi-đít, Ta-xít,...

Xin lỗi bạn về sự chậm trễ này. Trên đây là đáp án tham khảo của mình, nếu có thắc mắc bạn có thể cmt ngay bên dưới topic ạ.

=> Bạn có thể tham khảo thêm: TRỌN BỘ kiến thức học tốt các môn dành cho bạn. Hoàn toàn miễn phí!
Hoặc bạn có thể tham khảo các topic học thuật mới của box sử tại: Sử Tổng hợp những topic học thuật tại box sử

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Vì sao những thành tựu của hi lạp và rô ma được gọi là khoa học
giúp em với ạ :(
Những thành tựu của Hi Lạp và Rô - Ma được gọi là khoa học vì :
- Độ chính xác của khoa học đặc biệt là Toán học không chỉ ghi chép và giải các bài toán riêng biệt mà thể hiện trình độ khái quát thành định lí, tiêu đề, lí thuyết có giá trị khái quát hóa cao.
- Các nhà khoa học nổi tiếng có tên tuổi đặt nền móng cho các ngành khoa học sau này như: tiên đề Ơ-cơ-lit, định lý Ta-let, định lý Py - ta - go ...
- Những thành tựu tiêu biểu mà ở thời đại này tìm hiểu nghiên cứu vẫn còn có giá trị sử dụng đến ngày nay. Vd Định lý py - ta - go, định lý Ta - lét được áp dụng vào toán hình của cấp trung học
Trên đây là đáp án tham khảo của mình, bạn có thể xem qua. Có bất cứ thắc mắc nào bạn có thể để lại phía dưới, mình sẽ hỗ trợ ạ.Bạn có thể tham khảo thêm: https://diendan.hocmai.vn/threads/t...c-mon-danh-cho-ban-hoan-toan-mien-phi.827998/
Hoặc bạn có thể tham khảo các topic học thuật mới của box sử tại: https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-nhung-topic-hoc-thuat-tai-box-su.831599/

Top Bottom