Than

T

thehung08064

Last edited by a moderator:
J

junior1102

^^ khí than ướt là hỗn hợp khí bao gồm H2 và CO ,thu được khi cho hơi nước đi qua than nóng đỏ ,dùng khí than ướt làm nhiên liệu , phản ứng tổng hợp khí than ướt là H2O + C - nhiệt độ cao --> H2 + CO

T

thehung08064

hix.minh lam bai tap con co ca CO2, chu cai nay minh bit roi.ban nhin lai hon hop khi con co ca CO2,nito...nhung cai minh muon bit la tat ca cac phan ung' xay ra trong tong hop khi than uot

T

thehung08064

^^ khí than ướt là hỗn hợp khí bao gồm H2 và CO ,thu được khi cho hơi nước đi qua than nóng đỏ ,dùng khí than ướt làm nhiên liệu , phản ứng tổng hợp khí than ướt là H2O + C - nhiệt độ cao --> H2 + CO
hix.minh lam bai tap con co ca CO2, chu cai nay minh bit roi.ban nhin lai hon hop khi con co ca CO2,nito...nhung cai minh muon bit la tat ca cac phan ung' xay ra trong tong hop khi than uot

T

thehung08064

có ai biết dạng bài này không.giúp mình với.mình post diễn đàn mấy ngày nay rồi mà không có ai trả lời

T

thehung08064

không biết có giúp được bạn không nhưng mình tìm được cái nè
http://docs.google.com/viewer?a=v&q...RhYrao&sig=AHIEtbS-SggzMmQASPc7dahJuSgOuNKYCw

cảm ơn bạn.nhưng cái này mình không cần.mình cần lý thuyết về dạng này để làm bài tập.hix.dạng bài cho không khí đi qua than nóng đỏ.hh khí gồm CO2,CO,H2.vậy bản chất của các phương trình tạo ra các khí này.mong rằng có người giúp được mình.

T

thehung08064

giúp mình với các bạn ơi.hix hix.sao không ai nói giùm mình vậy.hix hix

H

hokthoi

thì O2 + C-->CO2+C-->CO.còn H2 thì như trên thôi:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS

T

trackie

cảm ơn bạn.nhưng cái này mình không cần.mình cần lý thuyết về dạng này để làm bài tập.hix.dạng bài cho không khí đi qua than nóng đỏ.hh khí gồm CO2,CO,H2.vậy bản chất của các phương trình tạo ra các khí này.mong rằng có người giúp được mình.
trong không khí có hơi nước và oxi
H2O +C -->t* CO + H2
2CO + O2 -->t* 2CO2
dạng bài tập này thường cho hh khí than ướt qua oxit kim loại,hoặc dẫn qua dd kiềm

Top Bottom