Tâm sự Tham Khảo Ý Kiến Cải thiện P/P Học Tập Hóa học

NikkiNikki

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng hai 2020
68
11
11
21
TP Hồ Chí Minh
Hokkaido
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạo này thành phố mình đang đối mặt dịch corona virus nên tất cả các trường đều cho nghỉ học .Nếu không,đáng lẽ thời gian này mình đã có thể ngồi trong lớp học 12 luyện đề thi đại học.Cũng như bao người thì mình cũng đang đối mặt với áp lực rất lớn với kỳ thi sắp tới mặc dù sở đã kéo dài thời gian ra và mình lại có thêm thời gian để nâng cao trình độ.Tuy nhiên,dù có bao nhiêu thời gian thế nào ,mình vẫn thấy bản thân chưa đủ cố gắng ,nỗ lực ,có phương pháp học tập đúng đắn và tiết kiệm thời gian.Môn học yếu nhất là Hóa.Mình đã cố gắng giải khá nhiều đề nhưng 50 phút vẫn không thể làm hết nguyên cái đề thậm chí có lúc bỏ đến tận 13 câu trong đề thi chưa kể những câu còn lại mình còn k chắc đúng nữa.Thế là mình dành nguyên buổi sáng trưa chiều để suy nghĩ và sửa lại những câu lý thuyết và câu khó-> Mất hơn nửa ngày chỉ để rút kinh nghiệm only 1 đề 40 câu .Trong khi các bạn chung lớp vs mình thật sự rất giỏi -> Mình càng cảm thấy áp lực nhìu hơn và tụt hậu so vs những ng khác và mình cũng nghĩ rằng mình đã thực sự có rất nhiều thời gian mà k làm kịp nổi đề thì quá uổng phí.AI ĐÓ CÓ THỂ GIÚP MÌNH CÁCH KHẮC PHỤC tình trạng học hóa thế nào là ổn ạ ?

• Like
Reactions: realjacker07
Top Bottom