thắc mắc...

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
Tại sao, tại sao lại tan, lại nát đc? Em phải tự hào chứ???

Em nói chuẩn, mỗi ng 1 cách sốbg riêng

Mình có cái khác của mình.

Cá tính riêng thui. Mỗi ng 1 thương hiệu.

Ukm, nhất trí .Mình là chính mình nên k sao.

Đúng rồi, tính cách của mỗi người một khác thui mà!!!
Anh cũng vậy thui, tính cách anh y như con gái á: Đi dứng, ăn uốbg, cách nói chuyện.
Mình k cần qtâm họ nghĩ gì!!
vậy e hiểu rồi. Bây giờ e sẽ ko cần để ý đến bọn nó nữa. E sẽ là em!!! cảm ơn mọi người nhìu ạ <3

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Chuyện là như vầy: mình bị bọn trong lớp coi là 3D hoặc là ctrai vì:
1. mk hay đi xỏ tay vào túi quần.
2. lúc cười thì như "một con điên" ko lấy tay che miệng khi cười
3. hay ngáp dài trong giờ học và chúng nó bảo: "chết hết ruồi muỗi rồi"
4. hay đi học muộn
5. ngủ trong lớp (trừ tiết toán với anh)
6. đeo cặp thì đeo một bên vai
7. là một trong những đứa phá phách nhất lớp mặc dù e là lớp trưởng (cơ mà tuy có phá phách nhưng ko gây tổn hại đén lớp)
8. hay cáu gắt và đứa nào động đến con BFF của em thì e cho chửi cho chúng nó ko còn mặt mũi (bọn ctrai thấy e như v thì cứ bảo e như con trai tỏ vẻ ra oai bảo vệ bn nữ, cướp hết phần của chúng nó)
8 điều trên là do thằng bn e nó soi rồi nó bắt bẻ e như vậy. e tức vs nó lắm, từng hành động cử chỉ của e nó đều soi mói. Nó bảo e là con trai. Xin hỏi mọi người mấy cái hành vi trên thì e có giống con tria kh
Cô gái nhỏ ơi, nếu một bạn trai mà có ngáp dài trong giờ học, đi học muộn, hay ngủ trong lớp thì cũng không tốt đâu nha. Nó không phải là chuyện giới tính, mà là tác phong của bản thân đó.
Là con gái không cần phải đoan trang thục nữ, nhưng rất cần có sự lịch sự nhất định :)

• Like
Reactions: shirona

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
Cô gái nhỏ ơi, nếu một bạn trai mà có ngáp dài trong giờ học, đi học muộn, hay ngủ trong lớp thì cũng không tốt đâu nha. Nó không phải là chuyện giới tính, mà là tác phong của bản thân đó.
Là con gái không cần phải đoan trang thục nữ, nhưng rất cần có sự lịch sự nhất định :)
thaạt ra có đôi lúc e ngáp dài trong giờ học quên lấy tay che miệng nhưng ngay sau đó e đã lấy tay che luôn miengj rồi, ấy thế mà vẫn k thoát khỏi cái mắt tia của thằng đó

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
4. hay đi học muộn
7. là một trong những đứa phá phách nhất lớp mặc dù e là lớp trưởng (cơ mà tuy có phá phách nhưng ko gây tổn hại đén lớp)
8. hay cáu gắt và đứa nào động đến con BFF của em thì e cho chửi cho chúng nó ko còn mặt mũi (bọn ctrai thấy e như v thì cứ bảo e như con trai tỏ vẻ ra oai bảo vệ bn nữ, cướp hết phần của chúng nó)
8 điều trên là do thằng bn e nó soi rồi nó bắt bẻ e như vậy. e tức vs nó lắm, từng hành động cử chỉ của e nó đều soi mói. Nó bảo e là con trai. Xin hỏi mọi người mấy cái hành vi trên thì e có giống con trai kh
Ôi, em gần giống c ^^
Ở 1 số điểm: 6,7,8 ^^
Nhưng c vẫn là... con gái.
Những điểm trên k ns lên việc e giống nam, chỉ là e quá "cá tính", có thể nói e là 1 cô nàng cá tính mạnh. Và nếu nói cụ thể hơn 1 tý đấy là: em là một người với vẻ ngoài mạnh mẽ, sôi nổi che lấp hết những yếu đuối vốn có. :D
Có thể là do e chưa tìm đc ng để e thấy mình cần dịu dàng khi ở bên thôi. Rồi sau này e sẽ khác. Thật đấy.
Nên cứ tự tin là 1 cô gái e nhé. Mặc những chiếc đầm e muốn, làm điều e thích. Vì e sống vì e chứ k phải vì ng khác e ạ.
Chúc em luôn ĐỦ!!!

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
Ôi, em gần giống c ^^
Ở 1 số điểm: 6,7,8 ^^
Nhưng c vẫn là... con gái.
Những điểm trên k ns lên việc e giống nam, chỉ là e quá "cá tính", có thể nói e là 1 cô nàng cá tính mạnh. Và nếu nói cụ thể hơn 1 tý đấy là: em là một người với vẻ ngoài mạnh mẽ, sôi nổi che lấp hết những yếu đuối vốn có. :D
Có thể là do e chưa tìm đc ng để e thấy mình cần dịu dàng khi ở bên thôi. Rồi sau này e sẽ khác. Thật đấy.
Nên cứ tự tin là 1 cô gái e nhé. Mặc những chiếc đầm e muốn, làm điều e thích. Vì e sống vì e chứ k phải vì ng khác e ạ.
Chúc em luôn ĐỦ!!!
ách! chị là nhà tâm lí học à? sao chị nói chuẩn vậy. Trước kia e là một đứa nhát gan lắm và có biệt danh" mít ướt" Động tẹo là khóc nhưng e luôn dk các bn nữ bảo vệ, e thấy vui lắm. Nhưng về sau khi lên học cấp 2 e mới biết chẳng có ai là ở bên mk để bảo vệ mk mãi mãi cả. Thế rồi e dần dần cố gắng trở nên mạnh mẽ, bỏ cái lớp vỏ yếu đuối đi. Thật ra thì đấy chỉ là bề ngoài của e thôi, chứ ở nhà e là đứa nhát gan lắm. Có các gì ở bên ngoại sang chơi mà e toàn tránh họ. Mẹ bảo sang nhà hàng xóm xin mấy thứ lặt vặt mà e sợ. Thật sự thì e ko biết tại sao mk lại ko tự tin khi tiếp xúc vs người lạ

luong hai

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng chín 2017
174
230
69
23
Thanh Hóa
Đại học tài chính marketing
4. hay đi học muộn
8 điều trên là do thằng bn e nó soi rồi nó bắt bẻ e như vậy. e tức vs nó lắm, từng hành động cử chỉ của e nó đều soi mói. Nó bảo e là con trai. Xin hỏi mọi người mấy cái hành vi trên thì e có giống con tria kh
có sao đâu em, nay hầu như con gái đều vậy mà, chị cũng vậy, còn hơn nữa là đằng khác, chị còn nói nhiều , có khi 1 mình đấu võ mồm với 5 thằng nhưng không bao giờ chịu thua. Ngoài ra còn thích chơi mấy trò con trai hay chơi nữa, trong lớp chắc không ai cho chị là con gái cả

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
4. hay đi học muộn
Kệ chúng nó đi, chúng nó 3D thì mới có cớ để nói bạn đấy. Nhưng mình cũng thấy bình thường, có gì đâu. Mà trường bạn con gái được mặc quần hả?

• Like
Reactions: shirona

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
Kệ chúng nó đi, chúng nó 3D thì mới có cớ để nói bạn đấy. Nhưng mình cũng thấy bình thường, có gì đâu. Mà trường bạn con gái được mặc quần hả?
tất nhiên là được mặc rồi. mặc quần còn dễ chạy nhảy chứ. CÒn mặc váy thì hơi gò bó

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
có sao đâu em, nay hầu như con gái đều vậy mà, chị cũng vậy, còn hơn nữa là đằng khác, chị còn nói nhiều , có khi 1 mình đấu võ mồm với 5 thằng nhưng không bao giờ chịu thua. Ngoài ra còn thích chơi mấy trò con trai hay chơi nữa, trong lớp chắc không ai cho chị là con gái cả
e cx thích mấy trò con trai. Bọn nó cứ mang đồ chơi đến lp là e ngồi mượn r phá tan tành rồi trả chúng nó :v rồi ngồi trong lp cùng vs đứa bên chả phá 6 cái bút xóa và 2 cái compa của mấy đứa. Rồi trèo lên chiếc ghế đu đứng bảo bọn nó đẩy và cười to....tự rưng h ngồi kể lại cảm thấy mk thật trẻ trâu. haha

Linhkyon

Học sinh
Thành viên
15 Tháng mười 2017
72
23
26
20
Hưng Yên
4. hay đi học muộn
ko cần phải quan tâm người khác nghĩ gì cả, mình cứ là mình, theo phong cách của mình. Với lại trừ cái 1 ra thì những cái con lại về con gái mà, con gái như vậy là cá tính đó ^^

luong hai

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng chín 2017
174
230
69
23
Thanh Hóa
Đại học tài chính marketing
e cx thích mấy trò con trai. Bọn nó cứ mang đồ chơi đến lp là e ngồi mượn r phá tan tành rồi trả chúng nó :v rồi ngồi trong lp cùng vs đứa bên chả phá 6 cái bút xóa và 2 cái compa của mấy đứa. Rồi trèo lên chiếc ghế đu đứng bảo bọn nó đẩy và cười to....tự rưng h ngồi kể lại cảm thấy mk thật trẻ trâu. haha
có khio làm 3d lại cá tính và nhiều người thích hơn ý chứ

Top Bottom