thắc mắc

V

vodanh12a58

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho em hỏi tại sao Đáp án bài tập tự luyện môn toán của thầy Lê Bá Trần Phương lại giải khác kiểu mà thầy dã dạy ở video bài giảng thế ạ, có bài tập mà ở đáp án tự luyện giải theo cách mà thầy chưa dạy, và cả cách trình bày rất khác, có cả chỗ mà không trong phạm vi của bài học nên khi đọc lời giải em cảm thấy đôi chỗ rất khó hiểu.Ví dụ như về đáp án phần bài tập tự luyện góc giữa 2 mặt phẳng hay khoảng cách thì cách tìm góc cũng như cách tìm khoảng cách có nhiều chỗ không giống với những gì thầy đã dạyhay trong bài khảo sát hàm số thì thầy không làm điểm uốn đồ thị còn trong lời giải thì lại có,bài tạp về các kĩ năng cơ bản tính tích phân phần 2 thì thầy mới dạy cách biến đổi để đưa vào dấu vi phân còn trong lời giải bài tập tự luyện thì còn làm theo cách cách đặt ẩn phụ.., Vì thế nên em mong thầy có thể trình bày lời giải theo những gì mà thầy dã dạy để chúng em so sánh lời giải của mình để có thể rút ra được những sai lầm

D

defhuong

bạn này có suy ngĩ thật giống mình ;)
theo mình hiểu thì có bài tập không phải là do thầy phương ra đâu :|
và các lời giải hình như càng không phải thầy :(
học kiểu này.... :-SS

H

hocmai.toanhoc

Chào em!
Hocmai.toanhoc sẽ đưa ý kiến của các em tới thầy, để khóa học của chúng ta hoàn thiện hơn.
P/s: Dù là cách giải nào, hay thầy nào ra đề đều nằm trong nội dung thi Đại học, nên các em ko nên băn khoản lo lắng quá nhé.

N

ngocmai_09

em mong khóa học cho thêm đáp số của phần BTTL ko có lời giải để chúng em dễ so sánh nữa ạ :D

Top Bottom