Văn 10 Thắc mắc về văn học dân gian

Lê Thanh Na

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
180
43
36
20
Nam Định
Thpt Trần Văn Lan

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Tính diễn sướng trong văn học dân gian là gì ,trên mạng mình xem rồi nhưng ko hiểu Trả lời cho mình ngay nếu bạn biết .Ngày kia mình:Tonton18 cần rồi
À bạn không phải hiểu điều gì cao xa đâu, đại loại là văn học dân gian được thể hiện bằng cách diễn xướng.
Bạn phải hiểu văn học dân gian gồm những thể loại nào? Đó là tuồng, ca dao, tục ngữ... Văn học dân gian không được lưu truyền trên giấy mà được truyền miệng, và diễn xướng là một trong các loại hình của truyền miệng.
Bạn có thấy ở các lễ hội người ta hay hát không? Ví dụ như hát quan họ ở Bắc Ninh chẳng hạn? Đó là diễn xướng đó bạn

Lê Thanh Na

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
180
43
36
20
Nam Định
Thpt Trần Văn Lan
À bạn không phải hiểu điều gì cao xa đâu, đại loại là văn học dân gian được thể hiện bằng cách diễn xướng.
Bạn phải hiểu văn học dân gian gồm những thể loại nào? Đó là tuồng, ca dao, tục ngữ... Văn học dân gian không được lưu truyền trên giấy mà được truyền miệng, và diễn xướng là một trong các loại hình của truyền miệng.
Bạn có thấy ở các lễ hội người ta hay hát không? Ví dụ như hát quan họ ở Bắc Ninh chẳng hạn? Đó là diễn xướng đó bạn
Tức là người ta không chỉ truyền mệng mà còn diễn để diễn giải nội dung

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Tức là người ta không chỉ truyền mệng mà còn diễn để diễn giải nội dung
Theo mình diễn xướng là một loại hình nhỏ của truyền miệng. Về truyền miệng có thể là đọc cho nhau nghe, kể chuyện cổ tích cho trẻ con... và cả diễn xướng nữa

Top Bottom