Tâm sự Thắc mắc về những quyển sách

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi các bạn hoặc các anh chị có dùng những quyển sách như bứt phá THPTQG này nọ chưa ạ, hoặc những quyển sách có nội dung phục vụ thi THPT QUỐC GIA cho em xin ý kiến với ạ, em đang muốn mua để ôn mà không biết nên mua sách nào ạ! Em thi D01 (Toán, Văn, Anh) và nhu cầu của em là học để đạt 3 môn đều trên 8 điểm ạ. Em đang cần để luyện đề, ôn trước ạ, mong được giúp đỡ:(:(
@Phạm Dương @Tiến Phùng @zzh0td0gzz @iceghost ......
@Hà Chi0503

Last edited:

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Cho em hỏi các bạn hoặc các anh chị có dùng những quyển sách như bứt phá THPTQG này nọ chưa ạ, hoặc những quyển sách có nội dung phục vụ thi THPT QUỐC GIA cho em xin ý kiến với ạ, em đang muốn mua để ôn mà không biết nên mua sách nào ạ! Em thi D01 (Toán, Văn, Anh) và nhu cầu của em là học để đạt 3 môn đều trên 8 điểm ạ. Em đang cần để luyện đề, ôn trước ạ, mong được giúp đỡ:(:(
@Phạm Dương @Tiến Phùng @zzh0td0gzz @iceghost @hip2608 @Phạm Ngọc Thảo Vân @Toji Takeshi Các anh chị góp ý giúp bạn ấy với ạ ^^

zzh0td0gzz

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
2,541
2,067
409
22
Thanh Hóa
ĐH nông nghiệp và phát triển nông thôn
anh không phải mẫu ham đọc sách nên không mua quyển ôn THPTQG nào luôn :D
Toán thì anh nghĩ nếu thầy cô giao đủ nhiều (1 tuần 2 tờ chắc nghiệm mỗi tờ 100 bài) thì anh nghĩ cứ cày hết là không cần mua đâu
sách thì anh thấy bạn anh hay mua mega , công phá gì đấy
còn về phần mình thì anh nghĩ yếu phần nào lên mạng tìm phần đó , làm nhiều sẽ ổn chẳng cần sách đâu , toán nó cũng dễ thôi :D

Võ Hà My

Học sinh
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
184
137
36
20
Cà Mau
THPT Trần Văn Thời
anh không phải mẫu ham đọc sách nên không mua quyển ôn THPTQG nào luôn :D
Toán thì anh nghĩ nếu thầy cô giao đủ nhiều (1 tuần 2 tờ chắc nghiệm mỗi tờ 100 bài) thì anh nghĩ cứ cày hết là không cần mua đâu
sách thì anh thấy bạn anh hay mua mega , công phá gì đấy
còn về phần mình thì anh nghĩ yếu phần nào lên mạng tìm phần đó , làm nhiều sẽ ổn chẳng cần sách đâu , toán nó cũng dễ thôi :D
em thấy nào là công phá, bức phá, đột phá @@ đủ thứ hết chả biết ntn nữa, anh thì khỏi bàn =.= , bạn anh thi bao nhiêu điểm?

zzh0td0gzz

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
2,541
2,067
409
22
Thanh Hóa
ĐH nông nghiệp và phát triển nông thôn
em thấy nào là công phá, bức phá, đột phá @@ đủ thứ hết chả biết ntn nữa, anh thì khỏi bàn =.= , bạn anh thi bao nhiêu điểm?
em muốn hỏi bạn nào :v 20->27,5 có cả :D nhưng hỏi bạn thì toàn hỏi bọn 26 27 chủ yếu vì tin tưởng hơn chứ những người khác không tin tưởng lắm

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
@Hà Chi0503
Sách bức phá hay mega đều tốt hết em, chủ yếu là em có học hay không. Nếu em là người có thể học hết kiến thức trong sách (không chán sách vở như chị) thì em nên mua, học sẽ tốt. Như chị thì đề thầy cô cho cũng nhiều rồi nên chị chọn học onl vì có hình ảnh, âm thanh đỡ buồn ngủ em ạ :D Toán Văn thì chị không rành. Anh thì em nên mua các quyển của cô Vũ Thị Mai Phương (đọc hiểu, từ vựng,...) rất hay, còn có quyển luyện đề của cô Trang Anh nữa, học hết mấy cuốn đó là hết sảy :D

• Like
Reactions: Võ Hà My
Top Bottom