Thắc mắc về: Cặp đôi hoàn hảo

S

sonmoc

Bọn em trả lời Đúng theo quy định x_y Tại sao lại nói bọn em gian lận

Em không thấy quy định của cuộc thi là không được trả lời như vậy (đáp án của em)

Mong được giải đáp

Trả lời 10 câu hỏi với cùng 1 đáp án.

Ở câu hỏi số 6, thậm chí chưa có câu hỏi đã đưa ra đáp án.

Nếu cần: Sẽ có hình ảnh cùng với sự xuất hiện của cặp đôi 28.

BTC sẽ xem xét việc LOẠI CẶP ĐÔI này và có hình thức xử lí việc gian lận.

Gameshow cũng có các quy tắc. Tham gia gameshow là để giải trí, xả stress. Huống chi, đây là trò chơi giúp cho bạn bè tìm hiểu về nhau, gắn bó với nhau hơn.
Đừng vì những suy nghĩ xấu mà làm mất đi mục đích tốt đẹp của nó.

C

concanhcam

Ở câu hỏi số 6, thậm chí chưa có câu hỏi đã đưa ra đáp án.

Nếu cần: Sẽ có hình ảnh cùng với sự xuất hiện của cặp đôi 28.

BTC sẽ xem xét việc LOẠI CẶP ĐÔI này và có hình thức xử lí việc gian lận.

Gameshow cũng có các quy tắc. Tham gia gameshow là để giải trí, xả stress. Huống chi, đây là trò chơi giúp cho bạn bè tìm hiểu về nhau, gắn bó với nhau hơn.
Đừng vì những suy nghĩ xấu mà làm mất đi mục đích tốt đẹp của nó.

Em chưa được đọc quy định nào cấm như thế này cả

Biết thế

1 a a

2 b b
3 c c
4 d d
5 a a
6b b
7cc
8 dd
9aa
10bb

S

sonmoc

@Concanhcam: Biết thế thì em nên làm theo cách em vừa nói đấy. Hai cặp cùng thi vs nhau, 1 bên chơi rất sạch, còn 1 bên ...

Như đã nói từ đầu, cuộc thi tổ chức là để vui chơi, và hi vọng các cặp đôi từ đó sẽ hiểu nhau, gắn kết hơn.

Còn nếu em thích cái danh hiệu, giải thưởng, thì anh nói thẳng là: EM ĐỪG NÊN ĐĂNG KÝ THAM GIA. Anh và BTC không hoan nghênh những thí sinh như em.

Trong khi các thí sinh khác, cặp đôi khác hào hứng, chơi đẹp dù được điểm rất thấp, nhưng họ vẫn vui vẻ, thậm chí rất vui vì biết được rằng: "Àh, bạn của mình ntn chứ k phải như mình nghĩ!"; thì cặp đôi của em như thế nào? Gian lận, dối trá, không tôn trọng các anh/ chị tổ chức. Các em còn nhỏ tuổi lắm, vì thế hãy học những điều tốt, chứ đừng dùng những "thủ đoạn" để lừa gạt người khác.

@ Các thí sinh khác: BTC đã tính các trường hợp, nhưng là cuộc thi ảo, nên không thể tránh được những trường hợp gian lận. Các em nếu cảm thấy mình cần "gian dối", thì xin hãy rút khỏi cuộc thi ngay từ bây giờ. Anh không muốn và không cần thí sinh đông, nhưng chất lượng kém. Hãy để 1 Event có mục đích tốt đẹp giữ được những giá trị mà nó mong muốn.

Last edited by a moderator:
L

l0n3ly_canby

cho em hỏi điểm tối đa của phần thi tài năng tới đây là bao nhiêu ạ? ;;)

và nếu phần thi của cặp đôi ko liên kết sẽ bị trừ bao nhiêu điểm? :D

V

volongkhung

Em thấy vòng 1 thời gian mà ban tỏ chức giành cho thí sinh ít quá
Chỉ có 3 giây để đọc câu hỏi và suy nghĩ trả lời + suy nghĩ người đó nghĩ gì ???
Thật khó khăn để có thể hoàn thành tốt vòng này tuy số câu hỏi là rất ít

G

girltoanpro2

Uầy, em nói chút nhé :D

Nếu nói về vòng 1, nếu ai muốn chơi gian lận thì quá dễ. Chắc gì những người đc điểm đã ko gian lận phải ko ạ? Lúc đầu em ko rõ lắm, em tưởng là sẽ có 2 người cùng gửi câu hỏi cho 2 người trong 1 cặp. Sau đó so sánh đáp án với nhau. Chứ post câu trả lời trong cùng 1 cửa sổ thì đâu công bằng lắm đâu ạ. Câu trả lời chỉ có 2 chữ cái và 1 dấu space. Nếu đã biết online thì việc bấm 3 kí tự trong 2s ko quá khó. Bảo là 3s, nhưng thực tế là 4s vì " 3-2-1-0". Thế thì cứ người đầu tiên ấn đại 1 kết quả, 2s sau người kia đã thấy và ấn theo. Đơn giản để có kq giống nhau lắm. Mà muốn ko bị biết thì có câu đúng có câu trật và lo le nhau >> cái này em nói ko phải để " Biết thế thì em nên làm theo cách em vừa nói đấy" đâu ạ. Em chỉ nói để mọi người nhận thấy vấn đề bất cập, nếu muốn gian lận mà ko bị phát hiện thì quá dễ.

Còn em nghĩ từ " thủ đoạn" hơi nặng nề anh ạ - và nó được nằm trong ngoặc kép. Anh biết là con nít thì dùng từ khác đc ko ạ? Công nhận gian lận, chơi ăn gian, ... nhưng em nghĩ chúng em chưa đáng để nhận cái từ đó đâu ạ. Hiểu cảm giác của người đc nhận câu đó đi anh, nó khiến người khác tủi thân kinh - có quá nặng lời quá ko anh? Đâu phải cứ sai là từ nào cũng có thể được nhận đâu. Với lại, bọn em ko phải 10 câu với 1 đáp án. Ban đầu, chính xác là từ câu 3 [ sau khi em vô tình ấn ra rồi vô lại ] thì em mới nhận ra thời gian ko kịp đủ để em đọc câu hỏi rồi nghĩ mà trả lời. Em nghĩ em ko phải thiên tài để ầm 1 cái biết luôn. Khi thi xong, thử hỏi bn người nhớ đc câu hỏi và câu mình đã tl hay đầy câu phải tl theo quán tính, bn người kịp hiểu đề để rồi nghĩ đc như anh nói ạ?

Đội em chơi ko đúng, em ko bàn đến. Công nhận đội em sai. Đội em sẽ nhận 0 điểm cho phần 1. Còn có được tham gia nữa hay ko thì em ko có ý kiến, cái đó là do quyết định của BTC.

@vk cả: em ko nghĩ chị sẽ hỏi lại. Em tính ko post đâu, nhưng em ko muốn kiện cáo này nọ. Mình sai - chấp nhận đi. Nếu đc thi tiếp sẽ lo phần 2, ko đc thì vẫn vui vì đã được thi - em đc quen chị :D

S

sonmoc

@Volongkhung: 3s là chưa kể thời gian đọc đề e nhé.

Uầy, em nói chút nhé

Nếu nói về vòng 1, nếu ai muốn chơi gian lận thì quá dễ. Chắc gì những người đc điểm đã ko gian lận phải ko ạ? Lúc đầu em ko rõ lắm, em tưởng là sẽ có 2 người cùng gửi câu hỏi cho 2 người trong 1 cặp. Sau đó so sánh đáp án với nhau. Chứ post câu trả lời trong cùng 1 cửa sổ thì đâu công bằng lắm đâu ạ. Câu trả lời chỉ có 2 chữ cái và 1 dấu space. Nếu đã biết online thì việc bấm 3 kí tự trong 2s ko quá khó. Bảo là 3s, nhưng thực tế là 4s vì " 3-2-1-0". Thế thì cứ người đầu tiên ấn đại 1 kết quả, 2s sau người kia đã thấy và ấn theo. Đơn giản để có kq giống nhau lắm. Mà muốn ko bị biết thì có câu đúng có câu trật và lo le nhau >> cái này em nói ko phải để " Biết thế thì em nên làm theo cách em vừa nói đấy" đâu ạ. Em chỉ nói để mọi người nhận thấy vấn đề bất cập, nếu muốn gian lận mà ko bị phát hiện thì quá dễ.

Còn em nghĩ từ " thủ đoạn" hơi nặng nề anh ạ - và nó được nằm trong ngoặc kép. Anh biết là con nít thì dùng từ khác đc ko ạ? Công nhận gian lận, chơi ăn gian, ... nhưng em nghĩ chúng em chưa đáng để nhận cái từ đó đâu ạ. Hiểu cảm giác của người đc nhận câu đó đi anh, nó khiến người khác tủi thân kinh - có quá nặng lời quá ko anh? Đâu phải cứ sai là từ nào cũng có thể được nhận đâu. Với lại, bọn em ko phải 10 câu với 1 đáp án. Ban đầu, chính xác là từ câu 3 [ sau khi em vô tình ấn ra rồi vô lại ] thì em mới nhận ra thời gian ko kịp đủ để em đọc câu hỏi rồi nghĩ mà trả lời. Em nghĩ em ko phải thiên tài để ầm 1 cái biết luôn. Khi thi xong, thử hỏi bn người nhớ đc câu hỏi và câu mình đã tl hay đầy câu phải tl theo quán tính, bn người kịp hiểu đề để rồi nghĩ đc như anh nói ạ?

Đội em chơi ko đúng, em ko bàn đến. Công nhận đội em sai. Đội em sẽ nhận 0 điểm cho phần 1. Còn có được tham gia nữa hay ko thì em ko có ý kiến, cái đó là do quyết định của BTC

@Girltoan: Em bắt đầu từ câu thứ 3, nhưng bạn cùng chơi vs e bắt đầu từ câu đầu tiên. A tin chắc đây cũng không phải hành động bạn ấy tự nghĩ ra mà được gọi là "chiến thuật" của cả 2 em.
Anh đã nhắc nhở bạn ấy trong quá trình thi hôm đó, nhưng bạn ấy mặc nhiên không quan tâm và vẫn tiếp tục.
Ngay sau khi thi, anh cũng thông báo về điểm số các em, và việc gian lận. Nhưng bạn em lại muốn "thắc mắc, phản ánh".

Khi anh thông báo về việc các em gian lận, em bảo: Em thấy không đủ thời gian, chưa kịp đọc đề thì đã hết giờ. Còn bây giờ, em lại cm 1 ntn.

Anh tôn trọng các em bằng cách không làm lớn chuyện, nói nhẹ nhàng với riêng 2 em ( dù a rất mệt mỏi, khi 1 buổi mỗi mình a tổ chức thi); nhưng 2 em có tôn trọng người khác hay không? Từ việc gian lận, đến không nhận lỗi, rồi cãi lại, ...

Một khi anh đã bỏ qua, không bàn đến chuyện này nữa, thì đừng dại dột phanh phui ra. Gian lận hay ho lắm hay sao mà còn thắc mắc, rồi kể ra các cách thức.

C

chungtinh_4311

Thôi mà :D
vui vẻ là chính
điểm tớ thấp tè tè nhưng vẫn vui hì hì
được cái lo hết h vừa đọc vừa bấm
bấm nhầm
hic cười trừ nè
có sao đâu :)

L

lolem_theki_xxi

Hehe , nhắc đến ,
vòng một mình đã thi được đâu ,
chỉ tại thằng bé đôi với mình tự nhiên đi học đột xuất hôm đó , hi
@ anh mốc :
Anh ơi cho em hỏi , thế vòng một khôg thi được thì vòng sau có được thi tiếp nữa không ạ ?

D

doigiaythuytinh

Anh ạ

Vòng 1 chủ yếu dựa vào tính tự giác là chính

Cặp của em ko sắp xếp được thời gian phù hợp thì thi khác thời gian được ko ạ

Em thề là em ko gian lận :D

G

girltoanpro2

Em post cái cm đó có tý xíu nào cãi đâu b-( híc. Em công nhận đội em sai rồi mà :(:)(( anh kìa :(:)((
Còn lúc ở yh, em bảo ko đủ time. Cái cm trên, cũng ko đủ time. Chứ có thấy 2 lời đâu :((
Biết sai rồi mà :( Huhu :(:)((
Tại lúc đó em chỉ nghĩ làm sao để được cái móc khoá :") Chứ có nghĩ sâu xa là ko tôn trọng ai đâu ;))
Anh nói em mới thấy hình như vậy là ko tôn trọng :D
Em xin lỗi nhá :"> Hì :")

S

sonmoc

Ok. Những cặp nào chưa thi vòng 1, vẫn có thể tham gia được vòng 2 và các vòng khác. Các em muốn sắp xếp lịch thi thì pm Yahoo của a: hey_msol.

@Girl: Đọc cm của e làm a rất ngứa mắt. Việc sử dụng quá nhiều icon làm a thấy e đang cợt nhả đấy.

G

girltoanpro2

Ok. Những cặp nào chưa thi vòng 1, vẫn có thể tham gia được vòng 2 và các vòng khác. Các em muốn sắp xếp lịch thi thì pm Yahoo của a: hey_msol.

@Girl: Đọc cm của e làm a rất ngứa mắt. Việc sử dụng quá nhiều icon làm a thấy e đang cợt nhả đấy.

Híc, thói quen của em là 1 câu - 1/2 icon với chữ "nha" thì ngón út hay ấn luôn "nhaz".
Ai hay nc vs em ở yh cũng lấy đặc điểm đó để phân biệt em vs người khác :")
Cái này từ lớp 6 em đã thế nên thành tật.
Khi em có ý gì em dùng icon " :)" cơ.
Thông cảm hộ em.

S

sonmoc

@Girl: Anh không biết và không cần biết em có thói quen chat như thế nào, nhưng những lúc cần nghiêm túc hãy nghiêm túc. Topic này không phải là nơi để em thể hiện tính cách, thói quen của mình.

R

ranmorishinichi

em trình độ gà :(
không biết cho lời thoại vào mấy bức tranh ạ
làm sao bây giờ ? :-S

D

domtomboy

BTC có thể đăng những bài dự thi tài năng của các bạn lên được không ạ

cho các bạn # theo dõi nưa

vs lại e thấy các bạn nhiu tài lẻ lắm ạ, k xem thì phí lém

Last edited by a moderator:
S

sonmoc

Ngày 1/2 sẽ post các bài dự thi của các cặp đôi lên để BGK chấm điểm, cũng như các khán giả bình chọn!

Trong thời gian này, thành viên BTC cũng nghỉ ngơi để ăn Tết mà :)) =))

I

ifrit

ôi, em tham gia diễn đàn vào thời điểm hết hạn dự thi mất rồi. Tiếc ghê cơ :)

Top Bottom