Thắc mắc về bài giảng và bttl trong khóa học

L

linh_ngoanhien

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào thầy và các bạn, em mời tham gia khóa học nên có nhiều điều bỡ ngỡ, mong thầy cùng các bạn chỉ bảo thêm:
1) em k thấy thầy dạy động cơ không đồng bộ 3 pha ở bài nào cả
2)ở bài 22,23,24 thầy chưa dạy động cơ k đồng bộ 3 pha nhưng câu hỏi về nó trong bttl thì rất nhiều và rộng. Vậy là sao ạ?
Cảm ơn thầy và các bạn.

H

hocmai.vatli

Hocmai.vatli chào em!
- Khóa học này thầy trọng tâm đi vào giúp các em hiểu bản chất lý thuyết và các dạng bài tập tổng quát, nhưng không phải tất cả lý thuyết thầy đều giảng, hay đọc chép. Để có kết quả học tập thật tốt các em còn cần phải chủ động tìm tòi học hỏi kiến thức. Cụ thể như đối với bài: Động cơ không đồng bộ 3 pha có cùng nguyên tắc hoạt động với máy phát 3 pha, còn sự chuyển hóa năng lượng thì ngược nhau, ở máy phát cơ năng chuyển hóa thành điện năng, động cơ không đồng bộ lại chuyển hóa từ điện năng thành cơ năng. Chính vì vậy với việc trang bị cho các kiến thức về các loại máy phát thì sẽ dễ dàng trong việc các em nắm bắt tốt kiến thức về động cơ không đồng bộ. Để hỗ trợ các em trong việc tự học nội dung này, bài tập tự luyện đã đưa ra nhiều câu hỏi lý thuyết để các em có thể kiểm tra lại kiến thức của mình
- Nếu em là một thành viên mới của khóa học, em cần tích cực làm bài tập tự luyện, và tìm tòi các dạng bài tập khác nhau, em có thể lên diễn đàn để chia sẽ kiến thức của mình và đưa ra những câu hỏi nếu em có thắc mắc
Chúc em học tốt!

T

tuan13a1

nếu như bttl của thầy thạo mà chuyển ra dạng văn bản dược thi tốt quá.các khoá của thầy ngọc thầy phan huy khải thì em thường in ra văn bản ròi mới làm.........

H

hocmai.vatli

Chào em!
Việc đưa bài tập tự luyện dưới dạng trắc nghiệm trên máy, tính thời gian là công việc khá mất thời gian và ưu ái cho các em đấy. Nếu đưa dạng văn bản cho các em học là điều khá dễ dàng, tuy nhiên, mục đích của Hocmai không chỉ mong muốn các em rèn luyện kỹ năng giải các bài tập, mà còn mong muốn các em ý thức được thời gian làm bài là có hạn, các kỳ thi cũng vậy em ak, nếu ta không luyện kỹ năng làm bài thật nhanh, tốc độ thì trong các kỳ thi các em sẽ không có được lợi thế!
Chúc các em sẽ học tốt hơn!

Top Bottom