[ Thắc mắc ] Tuần lễ lao động

anhthudl

Cựu Kiểm soát viên|Ngày hè của em
Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản
Chị ơi, chỉ được đăng 1 bình luận hay nhiều ạ?
Hỏi rõ hơn nha bạn!
Ở topic nộp bài dự thi, bạn được phép đăng nhiều bài. Những mỗi bài phải có từ 5 link trở lên. BTC sẽ gộp bài dự thi giúp bạn
Chị ơi.. Nếu mà 1 link mà vi phạm 2 lỗi có tính vào 2 lỗi vi phạm không ạ ví dụ như spam, đăng bài sai box
Được nhé bạn! có lỗi gì là chém luôn thôi ~~ Không nhất quyết chỉ là 1 lỗi nha! Tuy nhiên, điểm chỉ được tính là 1 điểm thôi, trừ khi trong link đó em chỉ ra được 5 # vi phạm thì em được + thêm 1 điểm

Last edited by a moderator:

xuanquynh3845

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng sáu 2017
12
15
6
Nghệ An
Những bài viết có tiêu đề và nội dung đều viết in hoa thì có gọi là vi phạm không?
"+ Spam.: ( Ở một topic mà có nhiều spam, các em vui lòng đề thêm #3, # .v.v.. để BP Quản lí xử lí)"
Cái chỗ #3, # là gì vậy ạ? Chỗ này mình không hiểu lắm

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
Những bài viết có tiêu đề và nội dung đều viết in hoa thì có gọi là vi phạm không?
"+ Spam.: ( Ở một topic mà có nhiều spam, các em vui lòng đề thêm #3, # .v.v.. để BP Quản lí xử lí)"
Cái chỗ #3, # là gì vậy ạ? Chỗ này mình không hiểu lắm

Ngày mai sẽ có hướng dẫn cụ thể, lúc đấy bạn vào đấy xem nhé. Ở topic [ Hướng dẫn]

• Like
Reactions: xuanquynh3845

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn
Chị ơi, nếu 1 topic hỏi bài tập mà không có tiền tố đằng trước có được coi là vi phạm không chị?

• Like
Reactions: lolem_theki_xxi

Kaity Võ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng bảy 2016
422
611
219
Nếu viết tắt tiêu đề có được gọi là vi phạm không vậy ạ?
VD Hà Nội: viết là HN
từ học: ............hok, hk
Tiếng Anh xen lẫn Tiếng Việt....
Kiểu vậy đó ạ!

anhthudl

Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản
Nếu viết tắt tiêu đề có được gọi là vi phạm không vậy ạ?
VD Hà Nội: viết là HN
từ học: ............hok, hk
Tiếng Anh xen lẫn Tiếng Việt....
Kiểu vậy đó ạ!
Hiện tại đặt sai tiêu đề dựa vào những dấu hiệu: Thiếu tiền tố + lớp, viết tắt (teencode), tiêu đề toàn chữ in hoa, nội dung tiêu đề không khái quát được nội dung như: Help me, giúp mình với, bt, cứu!, v.v..

Còn tiếng Anh lẫn tiếng Việt như: Tiếng Anh - [Anh 9] Present perfect tense thì chấp nhận được nha bạn! Và tiếng Anh chỉ được sử dụng trong box Anh. Khi cần dẫn chứng các ngôn ngữ khác cần có bản dịch kèm theo, trừ trường hợp sử dụng các từ thuộc về chuyên môn hoặc được dùng phổ thông.

lolem_theki_xxi

Cựu Mod Cộng đồng|Miss được yêu thích nhất 2017
Thành viên
13 Tháng sáu 2011
3,008
1,286
416
$\color{Violet}{Địa ~ Ngục :))}$
Chị ơi, mình phải rà soát hết toàn bộ box luôn hả chị?
Em đọc như topic hướng dẫn của chị nha. Rà soát toàn bộ mục các em đăng kí
chị ơi 1 số bài có ghi là khi(67)::khi(67) nghĩa là gì vậy ạ,có phải là vi phạm k
Đấy là biểu tượng cảm xúc đó em. Tuỳ theo nội dung mới biết có phải là vi phạm k ý. Nếu chỉ có mình biểu tượng cảm xúc thì spam là chắc chắn rồi. Còn có kèm thêm nội dung chất lượng thì k phải spam đâu nha

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn
Chị ơi, nếu trong tiêu đề của topic có ghi 2k4 có được tính là vi phạm không chị?

anhthudl

Thành viên
8 Tháng mười hai 2014
673
1,121
321
Đắk Lắk
THPT Trần Quốc Toản
Topic có tiêu đề là: Bt Toán là vi phạm phải không chị?. Mà đào mộ là thế nào ạ?
Cứ thấy cái tiêu đề mà thiếu tiền tố (Là cái hình chữ nhật có màu xanh đỏ tím vàng ấy!) với lớp là bị tính là đặt sai rồi! Còn về nội dung tiêu đề thì phải cụ thể ra nha! Như "BT Toán" thì cũng được thôi!

Đào mộ thì theo như Nội quy của diễn đàn thì được giải thích như sau:

"Hành vi đào mộ bài viết được hiểu là thành viên trả lời vào bài viết đã đăng từ lâu và nội dung đã được các thành viên khác hỗ trợ đầy đủ. Nội dung mới trả lời y chang hoặc không khác biệt nhiều như các nội dung đã có.

Đối với những bài viết đã cũ nhưng chưa được hỗ trợ hoặc bài mới trả lời là một cách giải mới thì việc trả lời vào bài viết này không được xem là hành vi đào mộ bài viết."
Chị ơi, nếu trong tiêu đề của topic có ghi 2k4 có được tính là vi phạm không chị?
Không nha bạn! Nội quy mình phải khắt khe một tí, không được ghi 2k4 mà phải ghi ví dụ như: Toán 6 chẳng hạn!:)

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Bài dự thi có ghi tên người tham gia hay box tham gia k, hay chỉ gửi link vi phạm thôi ạ?

• Like
Reactions: lolem_theki_xxi
Top Bottom