[Thắc mắc] Làm sao để đá cầu giỏi?

C

congchuatuyet_2009

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm lớp 6, lớp em "KHÔNG MAY MẮN" học với 1 ông thầy lười hơn cả học sinh. Thể dục lên toàn là ngồi chơi, đến mức độ bây giờ em chẳng nhở nổi cái gì. Đội hình đội ngũ hô sai bét tẹt, năm nay lại học trúng 1 cô khó tính, cái gì cũng phải "ĐÚNG ĐÚNG ĐÚNG VÀ ĐÚNG" :(. Nhẽ ra năm ngoái bọn em được học đá cầu nhưng vì ông thầy quá lười, lên lớp 7 thì lại... 8-}, các "siêu sao đá cầu" giúp em với, em đá tệ đến mức độ chẳng ai thèm đá với em :((, nhưng còn khối đứa tệ hơn em ;)), Giúp em đá cầu với :((

R

rooney_cool

Cứ chiều chiều cầm quả cầu ra sân mà đá! Không có năng khiếu thì chịu khó thôi!

M

merimi

em cứ tập trung nhìn vào quả cầu là đc, thực ra đá cầu cũng chẳng có gì phức tạp đầu!!!

2

2whitelotus9

tập nhìu khác giỏi, mún đá rồi trước tiên phải tâng giỏi cả 2 chân, mình cũng rất thích thể thao và đó là kinh nghiệm của mình :D

K

kimdong089

Này nhé bạn mình cũng học lớp 7. Mình ne cầu cũng tần cở mình ne cầu hay từ năm lớp 4. Này nhé mình có phương pháp là thế này : Khi ne cầu bạn phải chú ý các điều sau đây.
Điều 1: Khi ne phải thả lỏng bàn chân không được cho bàn chân cong lên trên mà cũng không được cho bàn chân rũ xuống.
Điều 2: Khi ne phải dùng lực đá quả cầu sao cho nó không bay cao quá cầm của mình, mà cũng không thấp quá.
Điều 3: Khi ne phải ứng xử nhanh nhẹn khi lúc nào đó ta ne trợt chân hoặc đá quá mạnh.

NẾU THẤY MÌNH NÓI HỢP LÍ THÌ CLICK CẢM ƠN GIÙM NHA

CÓ THẮC MẮC GÌ THÌ NHẮN TIN LẠI CHO MÌNH NHA

Last edited by a moderator:
N

nhoxpro115

chán quá luơn sắp phải kiểm tra đá cầu ùi mà mìh đá dở tệ làm seo mà đc điểm cao hông bík nữa

C

chauewqas

mình cũng gần đến kì kiểm tra đá cầu rồi nhưng mình dc 1 điểm quá!

M

maitwd30900

Mình cũng lớp 7 & cũng sắp KT 1 tiết đá cầu này.:-o Thầy của bọn mình chỉ yêu cầu 5 quả cho girl & 10 quả cho boy. Hồi lớp 6 mình cũng như bạn đấy, ko đá nổi 3 quả.:p Bây giờ mình đã đá cầu giỏi nhất.....bọn con gái (I'm girl) & giỏi hơn 1 nửa số con trai:D. Mình đá đc cao nhất là 30 quả rồi. Theo mình, bạn nên tập tâng = đùi tc cho dễ, chú ý sao cho cầu khi lên lại trở về đúng vị trí là đc. Cái này phải luyện tập nhiều thì mới đc. Chúc bạn may mắn.;)

Q

quynhanhbgvip9x

mk thấy đá cầu có j là khó đâu.mk cũng dag hk lớp 7 nek.bây jo mjh đá giỏi nhất lớp rui.hj.mk đá nhju nhất tầm dk hơn 100 quả:)>-.ngày kia lại phải đi thi đá cầu rui.đây là bí quyết của mk nek.từ đầu mk cũng như bạn thui đá k nổi 3 quả nhưng ngày nào mk cũng tập.nên thành quen.hjhjh/:)

Top Bottom