Thắc mắc bộ đề tiếng anh ở lớp

L

lexluther9x

xin lỗi vì mình cứ hỏi nhát gừng thế này. thực sự thì mỗi ngày mình lại mới thấy 1 thứ mới để hỏi hic hic
15.If water level(A) had raised(B) any higher(C), the dam would probadly(D) have broken.
Chỗ này mình công nhận raised là chắc chắn rùi, nhưng mình k hiểu tại sao bị trí của Probadly lại đứng trước cả trợ động từ Have nhỉ? :-/

19. If/ number/ tourists/ continue/ grow/ city/ have/ build/ more hotel.
if the number of tourists had continued growing, the city would have built more hotel

câu này cho mình hỏi là the number of khác nhiều so với a number of k bạn?

S

small_sun

15.If water level(A) had raised(B) any higher(C), the dam would probadly(D) have broken.
Chỗ này mình công nhận raised là chắc chắn rùi, nhưng mình k hiểu tại sao bị trí của Probadly lại đứng trước cả trợ động từ Have nhỉ?

có sao đâu bạn???mí cái tên gọi của các từ kiểu này mình ko rành nhưng theo mình would là trợ động từ chứ???
19. If/ number/ tourists/ continue/ grow/ city/ have/ build/ more hotel.
if the number of tourists had continued growing, the city would have built more hotel

câu này cho mình hỏi là the number of khác nhiều so với a number of k bạn?
the number of: số lượng những....// đi với danh từ số nhìu// verb chia số ít
a number of:một số những.....//đi vớ danh từ số nhìu//verb chia số nhìu
========================================================================================================================================================================

C

colourpencil95

cái đó dùng "to walk " là đúng rùi bạn ạ,đây là rút gọn mệnh đề quan hệ,đáng ra chúng ta dùng "walked" nhưng do trước đó có từ nhấn mạnh "first" nên ta sd"to walk"

Top Bottom