Thắc mắc Admin

• Thread starter banhuyentrang123
  • Ngày gửi
  • Replies 32
  • Views 10,459

P

phalaibuon

Đề nghị smod PLB trả lại nguyên hiện trạng pic cho mình, không được ngồi gộp 2 pic đó làm một như vậy vì nó là hai chủ đề có mục đích khác nhau dù mình cũng biết nhưng mình lập ra để hỏi riêng với admin chứ không có góp ý với admin đâu mà bạn di chuyển từ box con này sang box con khác rồi gộp chúng lại.
Đã thế thì bạn del luôn dùm mình đi cho xong thế là hết chuyện, bạn nói mình phải viết đúng chính tả thì với tư cách là cô giáo dạy văn bạn phân tích toàn bộ comment của mình xem sai chính tả chỗ nào và phân tích hết toàn bộ comment của mem hocmai xem họ có sai chính tả không nhá

Bạn cần tìm hiểu trước khi thắc mắc , đề nghị tôi bởi vì tôi không phải là người làm việc này ?

P

phamminhkhoi

@ nhok:
Cần phải hiểu là nên tránh cãi nhau, chứ đừng sợ phê bình.
Người cãi nhau thì lúc nào cũng muốn triệt hạ đối phương, nên giọng điệu của họ đầy hằn học và luôn dành tâm trí của mình nghĩ cách để hạ người đối diện xuống, mặc dù nó chẳng ăn nhập gì đến vấn đề. Và họ chắc chắn sẽ không dừng lại cho tới khi nào cái tôi được thỏa mãn. Loạn là từ đó. Vì mọi người muốn đạp nhau xuống thì làm sao để cộng đồng đi lên ?
Những người này thì đúng là họ không trống, nhưng trái tim họ lèn đầy bởi thành kiến, thù hằn và tiêu cực. Họ thường cằn nhằn, chê bai và than vãn, thay vì giải quyết vấn đề, hoặc là vừa giải quyết vừa cằn nhằn, than vãn. Những lời nói xuất phát từ suy nghĩ đó có thể chưa chắc đã sai, nhưng thường là chẳng giải quyết được gì , hoặc là có hại do xuất phát từ mục đích đập phá chứ không phải là xây dựng . Nên nếu gọi là muốn đóng góp cho diễn đàn thì đừng nói, hoặc đợi cảm xúc lặng đi rồi hãy nói. Còn muốn xả giận, xả bức xúc hay trút ra những gì riêng tư một tí thì không nên chọn một nơi public để tuôn ra.

Đấy là về phần người góp ý, còn về phần người nhận góp ý, thì nên cảm ơn, vì người ta giúp mình nhìn ra khuyết điểm. Tui cũng xin cảm ơn nếu như trên đây và sau này có ai đó đụng chạm gì tới tui.

Giờ góp ý chút:

1, Mình cũng thấy bộ huy chương và điểm số này không cần thiết. Nhố nhăng, phản cảm thì không, nhưng không cần thiết - sự thực là như thế- và nói chung không giúp được gì nhiều. Bây giờ điều Forum đang cần không phải là bài viết, mà là bài viết chất lượng, được đánh giá cao trên cộng đồng mạng.

Nên thay đổi tiêu chí để cho giá trị hơn một tí (VD: căn cứ theo số lượt Thanked). Xu hướng vẫn phải là khuyến khích thành viên viết bài, và phát huy tối đa năng lực của họ. Vấn đề mới được giải quyết một nửa mà thôi.

Vấn đề nằm ở: Không phải thiếu bao nhiêu người, những người đó ra sao, mà là thiếu điều gì ? Một diễn đàn sẽ ra sao khi đã có quá nhiều bài spam mà vẫn chọn vào đội ngũ mod các hoạt náo viên kém trình độ ? Hay sẽ ra sao nếu một diễn đàn quá khô khan mà lại tiếp tục đi rước về những người có trình độ nhưng lại thiếu xông xáo, thiếu thời gian ? Một yếu tố có thể quan trọng ở một thời điểm này, nhưng lại vô ích ở một thời điểm khác, và thậm chí sẽ có hại ở những thời điểm khác nữa. Có thể ở một nơi này, chúng sẽ có ích, nhưng nơi khác thì không. Có thể hôm nay chúng có ích, mai thì không.

Thực ra với em thì chẳng sao. Tham gia thì nên vui vẻ mà không thì out lẹ. Nhưng tất cả học sinh tham gia trên đây đều mong muốn có một môi trường học tập tốt. Diễn đàn đang thiếu một môi trường như vậy. Một môi trường cho phép và khuyến khích thể hiện ý tưởng tự do một tí, lành mạnh và vui vẻ hơn một tí, cung cấp cho họ nhiều kiến thức và kinh nghiệm hơn một tí - đặt mình vào vị trí của một học sinh thì ai cũng nhận ra điều này. Em thực sự mong anh chú tâm vào mặt đó, thay vì quá chú ý đến những thứ lặt vặt như event, điểm số và huy chương. Bởi vì, diễn đàn hiện tại đã đủ sôi động rồi: đấy không phải cái mình đang thiếu.

2, Anh nên xóa luôn cả cái code ảnh huy chương cũ bên nick. Để như bây giờ thì những người được nhận huy chương trước kia sẽ có những ô gạch đỏ ở vị trí các huy chương cũ, nhìn lằng nhằng.

3, Tên topic này đúng là không hợp lý. Nên chia ra thành 2 topic như cũ.

.

Last edited by a moderator:
H

hocmai.diendan

Ban đầu các bài viết cũ gửi sai mục, anh thấy các bạn trao đổi trên tinh thần góp ý nên đã gộp lại với chủ đề này.

Do vội nên anh đã sát nhập nhầm chủ đề cũ vào chủ đề mới, do đó tên chủ đề thay đổi và số thứ tự các bài viết có sự xáo trộn nhỏ. Anh sẽ trả lại hiện trạng như cũ.

Vấn đề code ảnh Huy chương cũ, anh sẽ kiểm tra lại vì hiện tại trên diễn đàn có 5 người được tặng Huân chương về hưu và vẫn còn code link tới Huy chương cũ (đã mất ảnh).

Các vấn đề khác, anh trả lời các em sau.

L

ladyfirst

Ban đầu các bài viết cũ gửi sai mục, anh thấy các bạn trao đổi trên tinh thần góp ý nên đã gộp lại với chủ đề này.

Do vội nên anh đã sát nhập nhầm chủ đề cũ vào chủ đề mới, do đó tên chủ đề thay đổi và số thứ tự các bài viết có sự xáo trộn nhỏ. Anh sẽ trả lại hiện trạng như cũ.

1. Anh gộp có mục đích của anh , tôi không bàn đến chuyện này
2. Việc anh gộp 2 topic lại theo tôi chẳng mang lại ích lợi gì , nói đúng hơn là sự xáo trộn không cần thiết , mà nó chẳng "nhỏ" đâu anh , anh đừng dùng biện pháp "chuyện lớn hóa nhỏ"
3. "Trả lại hiện trạng" tôi chờ anh làm việc này , bản thân anh cũng biết anh có trả lại được không rồi.

T

thienduong_banmai

Vấn đề code ảnh Huy chương cũ, anh sẽ kiểm tra lại vì hiện tại trên diễn đàn có 5 người được tặng Huân chương về hưu và vẫn còn code link tới Huy chương cũ (đã mất ảnh).

Các vấn đề khác, anh trả lời các em sau.

Chài chài,anh nhầm lẫn nhiều quá nhỉ?
Tiếp nữa,với tư cách 1 member,em mong anh có cái văn hóa "xin lỗi" một chút ạ.Nếu lần tặng thưởng nhầm cho banhhuyen...,anh xin lỗi 1 câu thì sự việc chả kéo dài tới bây giờ.Tốn thời gian lắm anh ạ.

S

sudi_k51

Văn hóa"xin lỗi" có lẽ AD chưa bao giờ nghĩ tới vì hai từ "xin lỗi" với AD của 4r quá ư là xa xỉ. Rõ ràng là AD sai nhưng k nhận lỗi mà lòng vòng,đưa "độc giả" đi hết nơi này tới nơi kia và đổ lỗi cho những người mà chúng ta k hề hay biết mà nếu người đó có sai thật thì cũng k biết cách nào có thế thắc mắc tới ngta bởi vì chúng ta là những cư dân ảo
chẹp chẹp...

H

hocmai.diendan

Nhầm lẫn là điều không thể tránh khỏi trong quá trình làm việc.

Thời gian vừa qua, thực sự có nhiều lúc anh chưa tập trung vào việc quản lý, xử lý các đề xuất, nguyện vọng của các em một cách nghiêm túc.

Có những thời điểm anh để cảm hứng xâm chiếm suy nghĩ.

Anh xin lỗi tất cả các em!

Thời gian tới anh cố gắng để cải thiện tình hình hoạt động của diễn đàn và khắc phục các hạn chế trong cách làm việc của mình.

Nếu không làm được điều đó, có nghĩa là công việc quản lý diễn đàn không phù hợp với anh, anh không có khả năng quản lý và xây dựng diễn đàn thành một môi trường học tập tốt đúng như kỳ vọng của các thành viên.

Khi đó, sẽ có người đủ tài đủ đức để thay thế anh xây dựng diễn đàn.

T

truongtrang12

Cái nơi này trở thành 1 nơi chỉ trích nhau chứ không còn mang một ý nghĩa là góp ý đơn thuần nữa.
1. Vâng banhuyentrang ạk, thật ra thì tôi kém tuổi anh nhưng sẽ xưng tôi - anh cho đúng ngôn ngữ giao tiếp trên cộng đồng xã hội. Anh đừng nên thắc mắc vì "bản thân mình không bằng người ta." Tôi cũng đang thắc vì cái acc của anh đấy nếu tôi không nhầm thì đã rất nhiều lần tôi thắc mắc vì cái chuyện nick banhuyentrang123 không phải chỉ có 1 chủ là anh (nhưng vẫn có một số thành phần không biết nhưng vẫn cứ há ngoác mồm ra cãi) chiếu theo quy định diễn đàn thì các thành viên trong diễn đàn không được xử dụng chung acc ? Việc này sao admin không sử lí nhỉ ?

2. Sudi ạ, trước khi bạn muốn người khác tôn trọng mình thì hãy tôn trọng người khác. Vấn đề diễn đàn bị lỗi liên quan đến việc thay đổi admin ? Thiết nghĩ rằng đây không phải là một sự góp ý mà trở thành "vì tư thù riêng nói đến việc chung". Bạn vì việc MV Long yêu dấu của bạn bị cắt chức admin để vin vào cớ 4r thay đổi admin nên diễn đàn bị lỗi ? Tôi thật sự cảm thấy, bạn không có tư cách để bước vào cái khu vực này vì :
  1. Bạn chẳng thiết tha gì cho sự phát triển đi lên của diễn đàn này cả.
  2. Bạn chỉ nghĩ cho bè cánh của mình chứ chẳng phải vì lợi ích chung của diễn đàn. Sẵn sàng phủ nhận những gì gọi là cống hiến, là thành tích mà mọi người đã cố gắng làm để rồi tôn cao cái việc chẳng ra gì của đội ngũ Mod dưới chướng MV Long lên. Bạn mắc lỗi, tôi góp ý thì bạn cho rằng tôi không được phép, tôi chẳng ra gì. Còn bạn ? bạn thử nghĩ lại những gì bạn đã làm trong thời gian qua cho tôi nhờ...

@all: Nếu chỉ vin vào những cái sai sót nhỏ nhặt đó để đánh giá con người ta thì...không nên. Vấn đề là chẳng ai hoàn hảo về mọi mặt cả, chỉ những ai hoàn hảo về mọi mặt mới thật sự là người có vấn đề. Cái top này không phải là nơi tranh cái nhưng sau 1 thời gian có những thành phần không biết điều đã biến nó đi chệch hướng với nội dung. Chuyện đã qua, e cũng đã off nhưng thiết nghĩ có vài điều cũng nên nói ra để cho những người "kém thông minh" kia được biết.

1

11thanhkhoeo

@ sudi
:) Em chưa bao giờ hiểu chị muốn gì cả. nhưng chị ạ chúng ta là những con người bằng xương bằng thịt chúng ta có những sai lầm và chúng ta sẽ sửa chữa nó. Em nhớ có lần chị đã nói rằng "Sai thì sửa"mà.

@ Anh ad

Em muốn nhận được giấy khen của học mãi vì em muốn các bạn trong trường biết đến diễn đàn, Qua đó các bạn ấy sẽ tham gia và diên đàn chúng ta sẽ sôi nổi hơn. Anh gửi về nhà làm gì?? Anh gửi về địa chỉ trường và lớp giùm em nhé

P

phalaibuon

@ sudi
:) Em chưa bao giờ hiểu chị muốn gì cả. nhưng chị ạ chúng ta là những con người bằng xương bằng thịt chúng ta có những sai lầm và chúng ta sẽ sửa chữa nó. Em nhớ có lần chị đã nói rằng "Sai thì sửa"mà.

@ Anh ad

Em muốn nhận được giấy khen của học mãi vì em muốn các bạn trong trường biết đến diễn đàn, Qua đó các bạn ấy sẽ tham gia và diên đàn chúng ta sẽ sôi nổi hơn. Anh gửi về nhà làm gì?? Anh gửi về địa chỉ trường và lớp giùm em nhé

"Anh gửi về nhà làm gì ??"

Chị không hiểu sao em có thể nói ra câu này vậy.

Chị không hề thấy ad yêu cầu là nêu địa chỉ nhà hay bắt buộc gửi về nhà.

Chỉ cần đưa 1 địa chỉ để có thể gửi và nhận đồ. Em muốn gửi về trường thì cứ đưa địa chỉ trường.

L

ladyfirst

Nhầm lẫn là điều không thể tránh khỏi trong quá trình làm việc.

Thời gian vừa qua, thực sự có nhiều lúc anh chưa tập trung vào việc quản lý, xử lý các đề xuất, nguyện vọng của các em một cách nghiêm túc.

Có những thời điểm anh để cảm hứng xâm chiếm suy nghĩ.

Anh xin lỗi tất cả các em!

Thời gian tới anh cố gắng để cải thiện tình hình hoạt động của diễn đàn và khắc phục các hạn chế trong cách làm việc của mình.

Nếu không làm được điều đó, có nghĩa là công việc quản lý diễn đàn không phù hợp với anh, anh không có khả năng quản lý và xây dựng diễn đàn thành một môi trường học tập tốt đúng như kỳ vọng của các thành viên.

Khi đó, sẽ có người đủ tài đủ đức để thay thế anh xây dựng diễn đàn.

Cám ơn anh đã xin lỗi.
Và xin anh trả lời câu hỏi để tôi khỏi tốn công chờ đợi : Anh có trả lại chủ đề như cũ như anh đã viết phía trước hay là không ?

H

hocmai.diendan

Anh tách chủ đề ra và để chủ đề đó ở khu vực này nhé. Để ở khu vực bên kia là vi phạm Quy định diễn đàn đấy.

Một số ý kiến thắc mắc liên quan tới việc gộp chủ đề, anh để sang chủ đề này để đọc cho liền mạch nhé.

T

toi0bix

Xin lỗi đã bon chen vào cái topic này, nhưng:

- Ban đầu banhuyentrang và thienduong_banmai thắc mắc về 2 - 3 vấn đề liên quan đến Admin (cụ thể ở đây là hocmai.diendan). Nếu các bạn A, B, C, D...có cùng chung thắc mắc như 2 bạn trên thì có quyền tham gia thắc mắc Admin để người phải trả lời có trách nhiệm phản hồi trọng tâm. Nhưng giờ thì topic này trở thành 1 nơi chứa các chủ đề hỗn độn và những con người hỗn độn
- Người lập ra topic này cũng cần bị phê phán khi viết tên chủ đề chung chung: Thắc mắc Admin, thắc mắc cái gì? thắc mắc tới cụ thể ai (Admin ở đây là chức danh mà có ít nhất hơn 2 nick màu đỏ).
- Những người vào comment các chủ đề nằm ngoài những thứ mà chủ topic thắc mắc cũng cần bị phê phán khi "tiện tay" comment, "tiện tay" spam.

Đánh giá 1 cách khách quan, đây là 1 topic thất vọng!

Top Bottom