[TGQT] Cùng thảo luận về giấc mơ nhé!!!

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Giống tui.
Mới dậy tui nhớ tui mơ thấy gì ghê lắm, rửa mặt chải đầu định kể cho đứa em mà chẳng biết mình kể như lào :<
Uk, nhưng mình mới bị vậy từ giữa năm lớp 6 thôi, chứ giấc mơ lúc trưoqcs của mình thì bh mình vẫn bhows

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
thế mở nằm dưới hồ có cảm thấy nghẹt thở không nhỉ?? có hôm mình nằm mơ bị té hồ mà không biết bơi thở không nổi luôn. ai ngờ là đắp chăn qua mũi không thở được :v

thế thì e VIP quá rồi, lúc mà e nhwos ý thấy nó quan trọng thì ghi lại cho chắc ăn.. có đôi khi những điều có trong mơ hay xảy ra ngoài thực tế ý.. ^_^
không bạn ạ
bên nhà hàng xóm mình có 1 bài nhạc, cứ đêm đi ngủ sẽ mở, là tiếng lá cây xào xạc, mk khi ngủ cũng mơ cả về chuyện đó cả bài hát đó, kiểu mình đang chìm dần xuống hồ, xong xuất hiện khuôn mặt của những người kia và... teng teng dậy đi học haha

• Like

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
không bạn ạ
bên nhà hàng xóm mình có 1 bài nhạc, cứ đêm đi ngủ sẽ mở, là tiếng lá cây xào xạc, mk khi ngủ cũng mơ cả về chuyện đó cả bài hát đó, kiểu mình đang chìm dần xuống hồ, xong xuất hiện khuôn mặt của những người kia và... teng teng dậy đi học haha
có lẽ kí ức cũng tác động khá nhiều đến giấc mơ ý.. mình mà ban ngày nhớ về ai đó là tối mơ về người đó nun..

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
theo mình giấc mơ là những gì đã từng tái hiện trong cuộc sống,gặp vào một lúc ta mệt mỏi,.....thì nó sẽ tái hiện lại và phóng đại những thứ mà ta đã từng trải tùy theo mức độ

• Like

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
theo mình giấc mơ là những gì đã từng tái hiện trong cuộc sống,gặp vào một lúc ta mệt mỏi,.....thì nó sẽ tái hiện lại và phóng đại những thứ mà ta đã từng trải tùy theo mức độ
có đôi khi nó cũng báo cho chúng ta về tương lai đấy.. :p không biết Nguyên gặp chưa nhỉ.. Như thì gặp rồi ế :v :v năm fmowr kt toán có đề đó đó.. ngồi giải xong chiều th ra i đề đó :v :v

Tứ Diệp Thảo TFBOYS

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2019
16
39
21
17
Nghệ An
THCS Nguyễn Trường Tộ
Chắc hẳn mọi người đều từng có giấc mơ khi chìm vào giấc ngủ.. Y Khi 22
Có thể giấc mơ đó là mộng đẹp r7 nhưng cũng có khả năng là ác mộng..r52
Vậy thì bạn biết gì về giấc mơ?? r59Bạn hiểu giấc mơ như thế nào??
Nó được tạo ra do đâu??
Có thể hiện tại chưa có lời giải đáp xác thực..
Nhưng mà hãy nêu quan điểm của chính các bạn để chúng ta cùng thảo luận nhé ;) JFBQ00214070517A
-Shmily-
Có thể là do mik gặp một sự việc gì đó đặc biệt, khiến mik có ấn tượng thì sẽ dẫn đến lúc ngủ sẽ mơ thấy sự việc đó

Top Bottom