Nhật ký [tex]\bigstar[/tex]My Diary[tex]\bigstar[/tex]

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thằng ngốc tự cho mình là thông minh...
Còn người thông minh biết mình là thằng ngốc ?!
Đó là câu nói mà mk tâm đắc hiện tại... :v
Mk nghĩ mk là đứa ngốc cho mk là thông minh chứ ko thể thông minh nhận ra mk là đứa ngốc. :)

___...---*** ta là giải phân cách :v ***---...___
Hôm nay cũng như bao ngày khác không có gì đặc biệt để mk viết cho "My Diary". Vẫn cái thứ tự ấy: ngủ dậy -> đi học-> xem TV-> nghe nhạc -> onl HMF-> đọc truyện-> đi ngủ >.<
Những ngày nhạt nhẽo đến thế cứ lặp đi lặp lại như một quy luật toán học. r53...

p/s: Hẹn gặp bạn- "My Diary" vào ngày ko xa- 1 ngày thú vị hơn. <3
Vào ngày đó tôi sẽ viết lên bạn 1 điều thật ý nghĩa. ^_^
Tạm biệt! 16/08/2017

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Chuyên mục: Truyện đọc mỗi ngày. :)

Một tòa soạn báo ở Mỹ đã tổ chức 1 chuyên mục hỏi đáp có thưởng, vì giải thưởng rất lớn nên đã thu hút nhiều người tham gia. :D
Câu hỏi của tòa soạn báo đưa ra là: "Có ba nhà khoa học cùng đi trên một chiếc khinh khí cầu du lịch vòng quanh thế giới, trên đường đi, khinh khí cầu bị thủng nên sắp rơi xuống, cách duy nhất là một trong số ba người đó phải nhảy ra khỏi khinh khí cầu. Nhưng ba nhà khoa học đều có liên quan đến sự hưng vong của nhân loại. Một trong số họ là chuyên gia bảo vệ môi trường, thành quả nghiên cứu của ông có thể cải thiên MT sống của nhân loại, tránh cho nhân loại bị tuyệt diệt bởi vấn nạn ô nhiễm MT. Một vị khác là chuyên gia nguyên tử, thành quả nghiên cứu của ông có thể ngăn chặn cuộc chiến tranh hạt nhân mang tính toàn cầu có thể gây tai họa cho nhân loại. Vị còn lại là chuyên gia thực vật học, những cây trồng do ông nghiên cứu có thể sinh trưởng ở vùng đất cằn cỗi hoặc có nhiều kiềm, giải quyết vấn đề lương thực cần thiết cho mọi người,... Cả 3 người đều chẳng phải dạng vừa...:cool:
Mọi người thi nhau trả lời những đáp án khác nhau tuy nhiên người nhận được giải thưởng vinh dự này lại là 1 cậu bé 5 tuổi. =) Đáp án của cậu là: Ném nhà khoa học nặng nhất xuống :confused:

Mẩu chuyện trên trích từ sách mk đang đọc​
___o0o......><......o0o___​

Khi nhìn nhận 1 vấn đề nào đó, chúng ta thường bị hạn chế bởi sự vật hiện hữu mà mất đi khả năng phán đoán nhanh nhạy.
Thật vậy, những kẻ thông minh lại cần 1 đứa ngốc dẫn đường căn bản bởi vì đứa ngốc có thể nhìn ra khía cạnh đơn giản của vấn đề. :v
Và.........
........chỗ mk đang mưa...

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
21/08/2017
Mệt mỏi với ngày đầu tuần. Bây h là thời gian mà mk phải chạy đua cùng t/g. Chán vô cùng...
Mỗi ngày $15p$ là t/g ít ỏi mà mk có thể dành cho... T^T Những tiết học sao mà đáng sợ thế, nó làm mk buồn ngủ... đi học mà như đi đánh trận vậy đó... Tự dưng cảm thấy chán tất cả... tất cả mọi thứ...giờ đây nhìn môn học mà mk yêu thích cx ko thấy gì thú vị nữa r...~~

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
22/08/2017
Lần đầu tiên trong đời mk cảm giác lấy điểm 10 Hóa học xa vời đến thế... Thật kinh khủng khi chúng ta làm ra đáp án đúng mà cô giáo phán cho câu: chưa chính xác =.=" thk "Thánh" ngồi bên cạnh thì kêu m ngu, m làm sai r,.. thế là ai đó đã bị lung lay... Cơ mà bà cô già cứ thích gọi tên #H... lên là s?. Trên bục, ai đó đang hoang mang, toát mồ hôi hột+ thêm cái ko khí ngột ngạt chắc cần đi chạy tim mất... ~~ Ai đó cứ đứng đấy diễn bộ mặt ngu người cho bả xem... Ko còn phương án nào để lựa chọn nx đành tung chiêu viết cho có. Đợi khi ai đó về chỗ bả lại phán 1 câu xanh rờn " Bài làm đúng rồi nhưng chưa tự tin- nên cô ko cho điểm" v~ có lí nào là vậy? wth?... ==" Đắng hết sức

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
26/08/2017
Hôm nay mới có thời gian để quay lại viết nhật kí. :v Mk hơi nản chí bởi môn học mk đam mê bấy lâu giờ mk ko đc thi môn ý nữa mà phải thi 1 môn học khác... Bao nhiêu sự cố gắng phấn đấu giờ biết để vào đâu? Bắt đầu với 1 điều mới mẻ quả là khó...
$\color{white}{\text{Tiết lộ 1 sự thật cho các bạn đọc nha: Mk chuyên Toán, ko phải chuyên Vật lí.}}$ :v

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Hường đag ức chế. Cô giáo dạy Hóa bảo là kí hiệu trong hóa học không quan trong. Khối lượng riêng của 1 chất trong hóa có nhiều sách kí hiệu là $d$... "Vậy cho em hỏi trọng lượng riêng sẽ kí hiệu là gì? Là $D$ nà hay sao? :v"

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Cô nói không sai đâu em. Đừng quá chấp cái ký hiệu.

Sau này em sẽ thấy 1 đại lượng có nhiều ký hiệu lắm. Khối lượng riêng có người thích kí hiệu là gamma, có người kí hiệu là rho, có sách kí hiệu là êta....Tùy vào mỗi người thôi.

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Cô nói không sai đâu em. Đừng quá chấp cái ký hiệu.

Sau này em sẽ thấy 1 đại lượng có nhiều ký hiệu lắm. Khối lượng riêng có người thích kí hiệu là gamma, có người kí hiệu là rho, có sách kí hiệu là êta....Tùy vào mỗi người thôi.
Giờ e mới biết... ~~

• Like
Reactions: chi254

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
1/9/2017
Mai đc nghỉ ki ki. Tâm trạng khá ổn. 1 ngày tuyệt vời! Mk đã hoàn thành xuất sắc bài KT khảo sát chất lượng môn Toán. ^.^
Chúc các bạn đọc có 1 ngày nghỉ zui zẻ nha. <3
Yêu các bạn!​

Moonlight.Shadow

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
70
80
36
21
Hải Dương
THPT Hoài Đức B
Thằng ngốc tự cho mình là thông minh...
Còn người thông minh biết mình là thằng ngốc ?!
Đó là câu nói mà mk tâm đắc hiện tại... :v
Mk nghĩ mk là đứa ngốc cho mk là thông minh chứ ko thể thông minh nhận ra mk là đứa ngốc. :)

___...---*** ta là giải phân cách :v ***---...___
Hôm nay cũng như bao ngày khác không có gì đặc biệt để mk viết cho "My Diary". Vẫn cái thứ tự ấy: ngủ dậy -> đi học-> xem TV-> nghe nhạc -> onl HMF-> đọc truyện-> đi ngủ >.<
Những ngày nhạt nhẽo đến thế cứ lặp đi lặp lại như một quy luật toán học. r53...

View attachment 17762
p/s: Hẹn gặp bạn- "My Diary" vào ngày ko xa- 1 ngày thú vị hơn. <3
Vào ngày đó tôi sẽ viết lên bạn 1 điều thật ý nghĩa. ^_^
Tạm biệt! 16/08/2017
tớ biết cảm giác ấy tek nào mà.cậu còn nhớ tớ ko.nick của tớ bị reset

• Like
Reactions: Triêu Dươngg

Moonlight.Shadow

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
70
80
36
21
Hải Dương
THPT Hoài Đức B
3/9/2017
Một ngày tuyệt vời bên chuyến đi chơi cùng gia định. Tặng bạn đọc cái banner của CLB mê vật lí :D
View attachment 19746
giữa BQT và dân thường đã có sự cách biệt rồi bạn ạ tớ ko thể nhắn tin hay xem trang cá nhân của cậu nữa vì thế nên cậu hãy quên tớ đi hoặc kb vs fb của tớ fb của tớ là Quang Huy ảnh đại diện là 1 thằng con trai cõng 1 đứa con gái trên phố nhé

• Like
Reactions: Triêu Dươngg

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Tặng bạn đọc thêm 1 cái banner của CLB mê Vật lí nx nè. <3
giữa BQT và dân thường đã có sự cách biệt rồi bạn ạ tớ ko thể nhắn tin hay xem trang cá nhân của cậu nữa vì thế nên cậu hãy quên tớ đi hoặc kb vs fb của tớ fb của tớ là Quang Huy ảnh đại diện là 1 thằng con trai cõng 1 đứa con gái trên phố nhé
hì hì ko có sự đặc cách nào đâu bạn. Vậy mk cx sẽ cho cậu 1 sự đặc cách nha. ^.^

Top Bottom