Tâm sự Tết 2019

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nếu Tết không có bố, các bạn cảm thấy thế nào? Năm nay là năm đầu tiên mà bố mình không về ăn Tết cùng gia đình. Nghe tin, mình buồn lắm, mình khóc suốt. Không biết những bạn năm nào bố cũng không về chắc còn buồn hơn mình nữa

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
mấy năm trước bố mình đi làm xa và cũng ko về ăn Tết như bạn á
Khi ko có bố ở nhà, mình buồn lắm! Ăn Tết mà thiếu bố thì nhàm tẻ lắm, cứ thấy trống trống kiểu gì ấy
Tết thì nhà mình thì đông anh,chị,em nên vui lắm, khi mà chơi vui thì chẳng nghĩ ngợi cái gì hết, lúc đó không để ý là ai đi đâu, làm gì, cũng ko để ý là Tết này thiếu bố, vì lúc đó đang còn nhỏ mà
Nhưng khi lớn lên rồi, bố hoặc mẹ mà đi làm xa ko về là nhớ lắm, chẳng có tâm trạng đi chơi Tết
Huyền cũng đừng buồn nhé, bố bn cũng do bận công việc thôi, chứ bố bạn cũng muốn về lắm chứ. Nếu Tết bố Huyền ko về thì chắc ra Tết bố bn sẽ về và mang quá về cho bn mà :)

• Like
Reactions: Bangtanbomm

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Nếu Tết không có bố, các bạn cảm thấy thế nào? Năm nay là năm đầu tiên mà bố mình không về ăn Tết cùng gia đình. Nghe tin, mình buồn lắm, mình khóc suốt. Không biết những bạn năm nào bố cũng không về chắc còn buồn hơn mình nữa
Một cái tết đúng là phải có đủ thành viên mới vui, người ta bảo tết sum vầy têt đoàn viên mà, nhưng bạn còn có thể nói chuyện với bố qua điện thoại nhưng nhiều người thi k, họ bất hạn chỉ bt ngồi khóc giưa dòng người đang cười đùa
Về riêng mk thì lun trân trọng những giây phút như thế này khi còn có thể

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
Một cái tết đúng là phải có đủ thành viên mới vui, người ta bảo tết sum vầy têt đoàn viên mà, nhưng bạn còn có thể nói chuyện với bố qua điện thoại nhưng nhiều người thi k, họ bất hạn chỉ bt ngồi khóc giưa dòng người đang cười đùa
Về riêng mk thì lun trân trọng những giây phút như thế này khi còn có thể
Uk. Tết chưa đến nhưng thấy trống trải nhiều lắm bạn ạ
mấy năm trước bố mình đi làm xa và cũng ko về ăn Tết như bạn á
Khi ko có bố ở nhà, mình buồn lắm! Ăn Tết mà thiếu bố thì nhàm tẻ lắm, cứ thấy trống trống kiểu gì ấy
Tết thì nhà mình thì đông anh,chị,em nên vui lắm, khi mà chơi vui thì chẳng nghĩ ngợi cái gì hết, lúc đó không để ý là ai đi đâu, làm gì, cũng ko để ý là Tết này thiếu bố, vì lúc đó đang còn nhỏ mà
Nhưng khi lớn lên rồi, bố hoặc mẹ mà đi làm xa ko về là nhớ lắm, chẳng có tâm trạng đi chơi Tết
Huyền cũng đừng buồn nhé, bố bn cũng do bận công việc thôi, chứ bố bạn cũng muốn về lắm chứ. Nếu Tết bố Huyền ko về thì chắc ra Tết bố bn sẽ về và mang quá về cho bn mà :)
Mồng 5 bố mk mới về được nạ. Khi đó người ta lại ra HN đi làm hết ùi. Chắc cũng ko có quà gì đâu.
Ko có bố thì cx ko có bánh chưng
Ko có bố thì cx chẳng có đêm giao thừa
Haizzzz.....Tết sum vầy, tết đoàn viên lại bắt nhân viên đi làm còn các sếp thì ở nhà với vợ con, về quê nội quê ngoại chúc Tết :( Cuộc đời này thật bất công làm sao:>(

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
bạn với bố có vẻ rất thân ? , mk thì không được thân với bố cho lắm , mà năm nào bố mình cũng ở nhà cả
nếu bố mình không ở nhà thì cũng không sao , chắc là bố có việc quan trong nên phải thông cảm cho bố thôi
Cố gắng sống qua Tết nha bạn , đừng buồn nữa

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
bạn với bố có vẻ rất thân ? , mk thì không được thân với bố cho lắm , mà năm nào bố mình cũng ở nhà cả
nếu bố mình không ở nhà thì cũng không sao , chắc là bố có việc quan trong nên phải thông cảm cho bố thôi
Cố gắng sống qua Tết nha bạn , đừng buồn nữa
Cảm ơn bạn đã động viên. Phải cố gắng để qua 4 ngày Tết này

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Bố anh cũng thường xuyên không về nhà vào dịp gai thừa, nhất là mấy năm gần đây khi cả nhà đều dang đón tết thì bố lại phải đi làm. Thương thì phải đến mùng 1 cả nhà mới được đoàn viên. Không có bố cùng ăn tết cùng đừng buồn em ạ, mình cứ nghĩ bố làm việc cũng chỉ vì lo cho tương lai của mình thì tự hào luôn em à. Chúc em vui vẻ và luôn thành công trong cuộc sống

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
Bố anh cũng thường xuyên không về nhà vào dịp gai thừa, nhất là mấy năm gần đây khi cả nhà đều dang đón tết thì bố lại phải đi làm. Thương thì phải đến mùng 1 cả nhà mới được đoàn viên. Không có bố cùng ăn tết cùng đừng buồn em ạ, mình cứ nghĩ bố làm việc cũng chỉ vì lo cho tương lai của mình thì tự hào luôn em à. Chúc em vui vẻ và luôn thành công trong cuộc sống
Dạ vâng. Nhưng em thấy đời này thật không công bằng anh ạ. Đáng ra ngày Tết thì cả nước phải được nghỉ chứ. Đặc biệt là những người nhà xe quê. Các giám đốc,trưởng phòng hầu như năm nào cx được nghỉ Tết. Còn nhân viên thì.....

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Dạ vâng. Nhưng em thấy đời này thật không công bằng anh ạ. Đáng ra ngày Tết thì cả nước phải được nghỉ chứ. Đặc biệt là những người nhà xe quê. Các giám đốc,trưởng phòng hầu như năm nào cx được nghỉ Tết. Còn nhân viên thì.....
Không phải cứ chức to là được nghỉ đâu em ạ. Bố anh làm trong ngành cảnh sát giao thông, sếp to sếp nhỏ phải chia ca với nhau để tranh thủ mấy ngày tết về với gia đình

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
Không phải cứ chức to là được nghỉ đâu em ạ. Bố anh làm trong ngành cảnh sát giao thông, sếp to sếp nhỏ phải chia ca với nhau để tranh thủ mấy ngày tết về với gia đình
Đó là tùy chỗ tùy nghành tùy công ty thôi anh ak

chị trải qua việc này cũng phải 11 năm rồi đấy nhỉ
tính cả năm nay là 11 rồi
chị cx quen rồi thường thì chị và mẹ sẽ ôm nhau khóc. nhưng là mấy năm đầu (khoảng 8,9 năm trước) còn bây h chị ghét nước mắt lắm chị ít khóc cứ giữ cho riêng mình thôi
buồn thì buồn thật đấy nhưng không nên chìm đắm để quên hiện tại ^^
Bố chị đi làm ở đâu ạ? Chắc xa nhà lắm nên tận 11 năm không về đc chị nhỉ

Last edited by a moderator:

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
chị trải qua việc này cũng phải 11 năm rồi đấy nhỉ
tính cả năm nay là 11 rồi
chị cx quen rồi thường thì chị và mẹ sẽ ôm nhau khóc. nhưng là mấy năm đầu (khoảng 8,9 năm trước) còn bây h chị ghét nước mắt lắm chị ít khóc cứ giữ cho riêng mình thôi
buồn thì buồn thật đấy nhưng không nên chìm đắm để quên hiện tại ^^

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời