[TDTT] Kĩ thuật kéo co

C

cry_with_me

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, sắp tới 26/3 , ngày diễn ra hàng loạt các hoạt động thể thao

một trong số đó là hoạt động kéo co

vậy mọi người có biết về kĩ thuật kéo co ko

hôm nay mình xin chia sẻ nhé
Mọi người thường biết tới trò kéo co là, khi trọng tài thổi còi bíp..... 1 cái là nghiến răng, nghiến lợi vào kéo..cách bố trí hàng thường là so le , người ở cuối gìm dây, kéo thấp dây có phải ko,:D, và giờ nó chỉ là cách kéo truyền thống thôi

mình có học đc cách kéo mới, cách này do người trung quốc nghĩ ra :D
Cách kéo này có lợi rất nhiều, ko tốn nhiều sức, hơn nữa là có thể thắng đc đội hơn 40% sức chỉ qua 1 vài lần tập

còn nếu tập thường xuyên thì có thể kéo bay 1 đội hơn 50% sức :D

vì vậy mà hôm vừa rồi có thể kéo bay mấy cu chyên toán trâu bò :))

Cùng xem video để liên tưởng nhé :)
[YOUTUBE]BcyjDCKaFx4[/YOUTUBE]

thứ nhất : cách cầm dây, kẹp dây vào nách thật chặt :)

thứ 2: cách đứng - mở rộng ra sao cho cảm giác thoải mái nhất, tất cả mn đứng về 1 bên, ko so le trong nhé :)

điều tiếp : khi đứng vào hàng trọng tài chỉnh xong dây 1 cái tất cả mọi người đồng loạt ngả hết về đằng sau

ngực nghiêng 1 góc 110 độ :D

cái nữa nè, khi kéo thì người cổ vũ ở ngoài hô lực kéo ..2...3...2....3

:D, nếu ko hô lực hợp sẽ ít, như là người này kéo thì người kia dừng , :D

Minh chứng đơn giản hơn là mn tưởng tưởng 1 đoàn quân bước đều qua 1 cây cầu yếu , nếu bước đề 1,2 thì chân sẽ hạ xuống cùng lúc và cây cầu sẽ sập

còn nếu mà ko bước cùng lúc thì cầu chưa chắc đã sập đâu :D

..........

còn gì nữa nhỉ :D

khì khì

B

be_mum_mim

Giờ mới biết hả. Lớp mình kéo như vậy mấy năm liền vô địch toàn trường. Lớp 8 đấu 6 trận liền vẫn thắng lớp 9 như thường. Kéo vậy tuy mệt nhưng vui và hấp dẫn.
Chúc lớp bạn thi tốt.

C

cry_with_me

mình nói là 1 số bạn chưa biết chứ mình có nói là tất cả mn đều ko biết đâu
:D

D

duyphuonga2

?

thank, nhưng mình thấy nghiêng vậy nhỡ đâu đội đối phương kéo mạnh , team mình bị bất ngờ kéo về phía trước thì thua mất
:)

T

thaonguyen25

Thêm một chút nữa mà mình thấy bài viết nói rất đúng là người cổ vũ cũng cần phải có kĩ thuật.
Không nên gào lên theo kiểu:''Cố lên! Cố lên! '' và gào với đội đối thủ :''Thua đi! Thua đi!''
như vậy rõ ràng là không có tinh thần thể thao,cứ như là khủng bố tinh thần người ta vậy.
Cổ động viên nên hô theo nhịp đều và mạnh,không cần quá to,nếu được thì có thể đứng gần nhất có thể với đội.Lời hô là: 1-2,1-2 hoặc 1-2-3 tùy hoàn cảnh,như vậy kéo sẽ đều và dồn được hết sức.
Trên đây là một số kinh nghiệm kéo co của mình,và vụ hô là hoàn toàn có thật.
Chúc mọi người thi kéo co thật tốt nha!

Top Bottom