Tin học Tập design

Vy Tzuyu

Học sinh
Thành viên
20 Tháng chín 2018
143
166
46
Thanh Hóa
Trường THCS Nguyễn Du
  • Like
Reactions: Kyanhdo

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Mình mới tập design thì nên dùng phần mềm nào nhỉ?
P/s: Nếu mình đăng sai box thì phiền mn sửa lại dùm!
Mình nghĩ là bạn nên dùng photoscape ý :>> nhẹ lắm. Cũng dễ xài hơn photoshop nữa >< mới đầu tập tành thì mình cũng xài photoscape :vv

• Like
Reactions: Vy Tzuyu

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
- mình nghĩ nếu mới tập design thì cậu có thể dùng photoshop online cũng được nhé ! Vì mình cũng xài photoshop online khi mình mới biết đến design và tập tành từ đó .. Rồi dần dần mình chuyển sang dùng photoshop cs6.Photoshop online khỏi cần phải down cậu nhé ! lên mạng search là ra..Nếu cần gì thì ib mình nói thêm nhé ! Chúc cậu thành công ^^

minhthuhuyen85

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2015
280
476
101
Hà Nội
SMTOWN
Theo mình nghĩ thì bạn nên làm quen với các bản Photoshop cũ hơn một chút (kiểu Ps CS3) ngay từ đầu. Bởi như Photoshop Online không cho phép bạn lưu lại file .PSD nên việc chỉnh sửa lại sau khi lưu rất khó khăn (gần như bằng không). Chúc bạn may mắn!

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
Theo mình nghĩ thì bạn nên làm quen với các bản Photoshop cũ hơn một chút (kiểu Ps CS3) ngay từ đầu. Bởi như Photoshop Online không cho phép bạn lưu lại file .PSD nên việc chỉnh sửa lại sau khi lưu rất khó khăn (gần như bằng không). Chúc bạn may mắn!
- Nhưng mình thấy PTS online hình như đã nâng cấp rồi mà nhỉ ? Bữa trước mình thử rồi :v thử có dùng được psd clr được hay không thì hoàn toàn được,nhưng mà dùng hơi khó chịu ấy nhỉ

minhthuhuyen85

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2015
280
476
101
Hà Nội
SMTOWN
- Nhưng mình thấy PTS online hình như đã nâng cấp rồi mà nhỉ ? Bữa trước mình thử rồi :v thử có dùng được psd clr được hay không thì hoàn toàn được,nhưng mà dùng hơi khó chịu ấy nhỉ
Thực ra không phải nâng cấp mà là nó ăn cắp từ một web khác ấy. Trước là lấy của Pixar, bây giờ lấy từ Photopea.

• Like
Reactions: peekaiyuan64

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Anh nghĩ mới đầu em nên thử dùng pts online xem sao, mỗi tội nhiều cái nó load hơi chậm và cắt render rất xấu, sau đó thì chuyển dần sang pts cs6 dùng thôi. Tập nhiều thì sẽ quen, cố lên nhé.

Top Bottom