Tạo nhóm học online.

L

luckystar_smile

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Kỳ thi đại học năm 2012 cũng sắp đến rồi. Mình hi vọng sẽ lập được một nhóm học online khối D. Mình đang học toán thầy Khải, văn thầy Ninh, anh cô Diệp Hồng.
Các bạn hãy cùng đề xuất ngày học nhóm để chúng ta có thể cùng trao đổi kiến thức và học tập có hiệu quả nhé!
:):):D:D:DO:)O:)O:)O:)O:)

Last edited by a moderator:
N

nhoklokbok

chuyên đề 3:bài 4: toán đảm bảo thầy khải

câu 9:hình như đáp án sai nghiệm rùi ạ, mong hocmai xem lại giúp em

L

luckystar_smile

Ừ. Các bạn cho mình hỏi thăm phương pháp học tập của các bạn chút xíu nhé!
Mong các bạn chia sẻ quá trình học của các bạn như một ngày học mấy tiếng, buổi tối học từ mấy giờ đến mấy giờ, một ngày có quy định số lượng bài tập cần hoàn thành ko, mục tiêu điểm thi đại học là bao nhiêu, dự định thi trường gì....vv
Các bạn cùng thảo luận để có một chiến lược học tập tốt nhé!
Mình đang có một dự án học tập trong tuần này. Với mình đây là tuần thử nghiệm đầu tiên. Mình lập một kế hoạch học tập vào chủ nhật tuần trước rồi bắt đầu thực hiện từ thứ hai đến thứ bảy.
Mỗi ngày mình lập ra những mục tiêu học tập cho phù hợp vs thời gian. Về vấn đề ôn đại học thì mình lập một ngày học liền 3 môn, mỗi môn làm với số lượng bài tập khác nhau. Ví dụ ngày hôm nay trọng tâm của mình là môn toán thì mình sẽ dành nhiều thời gian làm bài tập toán hơn, còn văn mình ghi âm bài giảng và nghe lại trong những lúc rảnh như đợi xe bus, hay lúc đợi nước ở bình nóng lạnh hoặc trước khi đi ngủ, thỉnh thoảng thì mình nghe khi sáng chạy thể dục...vv. Mình nghĩ cách này sẽ dễ dàng nhớ được lượng kiến thức nhiều như của môn văn. Đặc biệt khi nghe bài giảng của thầy (hoặc mình ghi âm tài liệu thầy giao) thì mình có thể trau dồi kỹ năng hành văn, thậm chí thuộc luôn văn của thầy.
Đối với môn anh thì mình làm đề, và quy ước một ngày học 10 từ mới, 10 cấu trúc.
Đó là cách của mìh. Bạn nào có phương pháp học tập nào tốt thì chia sẻ nhé, chúng ta cùng phấn đấu. :)
hihi

N

ngocmai_09

mình học văn thầy ninh, anh cô phương, toán thầy phương :d mình cũng muốn tham gia, thấy cách học của bạn rất hay đấy :D các bạn ơi add nick nhau rùi có j lên yahoo trao đổi nhé :D mình nghĩ nên cùng onl học vào 1 tgian cố định sẽ hay hơn, t7 đươc ko? 10h??????;) nick mình: t0mb0y9xpro

L

luckystar_smile

ok. Các bạn thân mến, nhóm mình chủ yếu là ôn khối D nhé! Mình nghĩ lịch học của nhóm là:
_ Tối thứ 7- 20h : Học toán.
_ Tối chủ nhật- 19h: Học anh/văn.
Các bạn tham khảo rồi cho ý kiến nhé!
Nội dung chủ yếu của nhóm học này là ôn thi đại học cho những bạn trẻ dự thi khối D.
Các bạn add nick nhau rồi thảo luận nhanh nhé! :)

K

kelly12345

ok!hi vọng nhóm mình sẽ hoạt động có hiệu quả

Nếu bạn chẳng dám làm gì hết thì bạn đừng nên hy vọng gì cả :-o

L

luckystar_smile

Tại sao bạn lại bảo chẳng dám làm gì hết? Bạn đã tham gia vào nhóm này chưa? Hiện tại nhóm mình có ít thành viên nên việc học của nhóm sẽ dần dần đi vào hoạt động chính thức.
Hình thức học mình xin cụ thể hoá vs bạn là bọn mình sẽ trao đổi trực tiếp thông qua yahoo. Bạn nào có webcam thì càng tốt.
Mục đích của nhóm học này là cùng nhau trao đổi, giúp đỡ nhau ôn luỵên chuân rbị cho kỳ thi đại học, gần hơn là kỳ thi thử đợt 1 sắp tới.
Chúc bạn vui!
:)
Luckystar.

P

peihsen_doyle

add chat nhóm trên yahoo hả bạn...vậy khi đưa đề lên đưa như thế nào đây, đâu có hỗ trợ TEX như diễn đàn hocmai đâu :(...chỉ có cách chat voice thôi hà...

L

luckystar_smile

Trời ạ! Sao các bạn cứ quan trọng hoá vấn đề ý nhỉ? đây đơn giản là việc học nhóm onl. Mục tiêu của mình là lập ra một nhóm học vs khoảng 10 thành viên. Vì như thế sẽ hiệu quả hơn.
Hình thức học là thảo luận qua yahoo. Chúng ta sẽ làm từng câu một. Trên yahoo có phần phong nền Doodle, hay hoạt động Yahoo! Scribbler,chúng ta sẽ viết đề và cùng làm bài dựa trên hình thức này, hoặc để tiện hơn là gửi mail hoặc gửi tập tin qua yahoo. Mình thấy vấn đề rất đơn giản.
Mấu chốt của việc này chỉ là cùng học nhóm, cùng trao đổi đề, cùng giải quyết những câu hỏi khó trong 2 tiếng mỗi thứ 7 và chủ nhật.
Tất nhiên một số bạn sẽ thắc mắc là trong hai tiếng sao giải quyết được hết tất cả mọi vấn đề. Và câu trả lời là nhóm mình ko chỉ học onl. Bạn nào có di động thì sẽ trao đổi thêm vs nhau ngoài giờ onl cho tiện.
Nói chung đây là dự kiến của mình.
Bạn nào có sáng kiến gì thì thảo luận thêm nhé!
:)

Top Bottom