Tin học Tạo hiệu ứng chuyển ảnh trong Photoshop CS6

Tiểu Linh Hàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng hai 2016
614
327
126
Bắc Giang
THCS Trần Hưng Đạo
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em mới đang tập tành Photoshop, muốn chỉnh cái ảnh trên để có hiệu ứng chuyển ảnh mờ cạnh như ảnh dưới mà không biết làm ạ. Mọi người cho em hỏi hiệu ứng đó gọi tên là gì cho chuẩn chỉ ạ? Và chỉ em cách làm luôn được không ạ? Em cảm ơn nhiều ^^
P/s: Do không up được 2 ảnh cùng lúc nên em xin phép up ảnh thứ 2 ở dưới ạ!

Còn ảnh thứ 2 đây ạ :))
Mong mọi người giúp em, vì em đang có hứng học TwT Cụt hứng là dẹp luônupload_2020-2-15_21-54-23.png

Last edited by a moderator:

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
Em mới đang tập tành Photoshop, muốn chỉnh cái ảnh trên để có hiệu ứng chuyển ảnh mờ cạnh như ảnh dưới mà không biết làm ạ. Mọi người cho em hỏi hiệu ứng đó gọi tên là gì cho chuẩn chỉ ạ? Và chỉ em cách làm luôn được không ạ? Em cảm ơn nhiều ^^
View attachment 144399
nếu ảnh như vầy,cậu ghép phải không ạ ? thì cậu dùng tẩy để bớt đi phần mà cậu không ưng
* đọc qua chưa hiểu lắm,mình chỉ so sánh 2 pic khác nhau nên mình nghĩ cậu muốn làm như kiểu ảnh phía dưới*

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
View attachment 144399
Trước tiên cậu chọn cái ô vuông vuông nét đứt ấy, sau rồi chỗ Feather cậu chỉnh số nào oke chút, mình thường chọn 15...
Xong roài cậu nhấn tổ hợp phím shift+ctrl+i
Rồi ấn Del đến khi nào thấy vừa ý với cái viền á
Nó mờ hai bên rồi á ;v;

Top Bottom