Tâm sự Tặng quà sinh nhật

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

câu chuyện của em hiện tại khiến em khá khó xử và không biết nên như thế nào nữa lun
Em có 1 người bạn là nữ hồi năm ngoái sinh nhật em bạn tặng em quà lúc đầu em tương đối ngại nên em không có lấy nhưng bạn nhất quyết phải tặng nên cuối cùng em vẫn đồng ý lấy món quà đó . Vài hôm nữa là tới sinh nhật của bạn đó nhưng hiện tại thì đã khác xưa . Hồi tháng 5,6 vừa rùi em và bạn ý có chút xích mích nhỏ k hiểu ai đã kể cho bạn ý là em nói xấu bạn ý , em đã cố giải thích nhưng em càng giải thích thì bạn càng nói em giả trân ... vv . Vậy sinh nhật của bạn em nên tặng quà không ạ
Bố em dạy ''Của cho là của nợ " không tặng thì em hơi áy náy mà tặng thì nó không ổn lắm ý ạ :(

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
câu chuyện của em hiện tại khiến em khá khó xử và không biết nên như thế nào nữa lun
Em có 1 người bạn là nữ hồi năm ngoái sinh nhật em bạn tặng em quà lúc đầu em tương đối ngại nên em không có lấy nhưng bạn nhất quyết phải tặng nên cuối cùng em vẫn đồng ý lấy món quà đó . Vài hôm nữa là tới sinh nhật của bạn đó nhưng hiện tại thì đã khác xưa . Hồi tháng 5,6 vừa rùi em và bạn ý có chút xích mích nhỏ k hiểu ai đã kể cho bạn ý là em nói xấu bạn ý , em đã cố giải thích nhưng em càng giải thích thì bạn càng nói em giả trân ... vv . Vậy sinh nhật của bạn em nên tặng quà không ạ
Bố em dạy ''Của cho là của nợ " không tặng thì em hơi áy náy mà tặng thì nó không ổn lắm ý ạ :(
nguyenngoc213Việc này theo mình thì bạn cứ tặng quà bạn í nhé.
Nhân lúc đó bạn có thể dãi bày mọi điều muốn nói với bạn ấy để bạn ấy hiểu.
Chúc bạn làm lành với bạn ấy :D

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Việc này theo mình thì bạn cứ tặng quà bạn í nhé.
Nhân lúc đó bạn có thể dãi bày mọi điều muốn nói với bạn ấy để bạn ấy hiểu.
Chúc bạn làm lành với bạn ấy :D
Junery Nnhưng em càng nói bạn ý lại càng làm căng xong có lúc 1 người bạn khác đã khuyên em '' Nếu người ta đã ghét bạn thì bạn có làm gì đi chăng nữa họ vẫn ghét " nên giờ em vẫn ..,

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
nhưng em càng nói bạn ý lại càng làm căng xong có lúc 1 người bạn khác đã khuyên em '' Nếu người ta đã ghét bạn thì bạn có làm gì đi chăng nữa họ vẫn ghét " nên giờ em vẫn ..,
nguyenngoc213Khi nói chuyện bạn hãy biết cách nhún nhường :)
Hãy cứ "xin lỗi" để tạm chữa lành vết thương của cả hai.
Bạn cũng cần biết cách tha thứ và quên đi. Tha thứ cho những lời nói nặng nề của bạn ấy và quên đi chúng để bạn có cuộc sống vui vẻ.
Bạn còn nhớ "Câu chuyện của cát và đá" chứ? Chuyện này cũng giống như vậy thôi.

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Khi nói chuyện bạn hãy biết cách nhún nhường :)
Hãy cứ "xin lỗi" để tạm chữa lành vết thương của cả hai.
Bạn cũng cần biết cách tha thứ và quên đi. Tha thứ cho những lời nói nặng nề của bạn ấy và quên đi chúng để bạn có cuộc sống vui vẻ.
Bạn còn nhớ "Câu chuyện của cát và đá" chứ? Chuyện này cũng giống như vậy thôi.
Junery Nem cảm ơnn ạ em sẽ cố gắng nói chuyện với bạn ý ạ

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
nguyenngoc213Hiểu lầm thì có thể giải quyết, đừng im lặng để rồi mất đi tình bạn nhé.
Nhân dịp này thì 2 đứa có thể rủ nhau đi ăn uống gì đó, xong em có thể "nói khéo" về chuyện hiểu lầm để bạn đó hiểu, có minh chứng rõ ràng càng tốt vì như thế mới dễ thuyết phục được. Với sự chân thành của em thì chị nghĩ người bạn ấy có thể thay đổi suy nghĩ nè

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Hiểu lầm thì có thể giải quyết, đừng im lặng để rồi mất đi tình bạn nhé.
Nhân dịp này thì 2 đứa có thể rủ nhau đi ăn uống gì đó, xong em có thể "nói khéo" về chuyện hiểu lầm để bạn đó hiểu, có minh chứng rõ ràng càng tốt vì như thế mới dễ thuyết phục được. Với sự chân thành của em thì chị nghĩ người bạn ấy có thể thay đổi suy nghĩ nè
Phạm Ngọc Thảo VânEm sẽ cố để bạn ý hiểu ạ

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
nguyenngoc213Anh nghĩ là nên tặng, nhân lúc sinh nhật bạn e. e nên tâm sự thật lòng nếu bạn ấy hiểu bn ấy sẽ bỏ qua đừng vì hiểu lầm mà đánh mất tình bạn...

• Like
Reactions: nguyenngoc213

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chọn 1 món quà ý nghĩa tặng bạn và nói xin lỗi bạn khi mình để xảy ra hiểu lầm đó, từ từ giải thích, nhún nhường 1 chút, thành tâm tặng quà thì c nghĩ b ấy sẽ nhận.
Bố e dạy đúng đấy: "của biếu là của lo, của cho là của nợ". Chị vẫn nhớ câu nói bố c dạy c từ nhỏ và nó vẫn luôn đúng.
Tặng lại quà tuy là 1 việc trả nợ nhưng thái độ tặng quà của e phải thành thật 1 chút, dùng tình cảm của mình để tặng chứ k nên tặng cho có hoặc nói những lời k hay nhé. Bạn nhận là đc, còn việc chơi đc với nhau nữa hay k thì do cả 2 tự đánh giá.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
giữ đc một người bạn vẫn tốt hơn là mất đi một người đúng không nào! Chị luôn muốn các bạn có bất cứ điều gì xảy ra thì nên đối diện và giải quyết, đừng để khúc mắc mãi ở trong lòng làm bản thân luôn không vui.
Hãy cứ tặng bạn ấy 1 món quà, một ngày vui thì k ai là không muốn đc tặng quà đúng không nè? Và chia sẻ thật lòng suy nghĩ của em. Chị nghĩ bạn ấy nếu đủ chín chắn sẽ bình tĩnh và lắng nghe em!

Top Bottom