Tâm sự Tâm Sự

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Mai mình thi HSG huyện rồi, có ai giúp mình tư vấn tinh thần không ?!
P/s: Dạo này toàn mơ vào phòng ngồi bên tờ giấy trắng :( So scary :(
Đừng nên để giấc mơ thống trị bản thân :33 Bình tĩnh :33 Lấy một điều gì đó làm mục tiêu :33 Chuẩn bị thật tốt :vv Nhất là phần bút ấy :v (P.s: Năm trước chỉ vì chiếc bút mà mình trượt hsg :))) Và cả kiến thức chắc chắn :vv Phải thật bình tĩnh :vv Hãy nghĩ rằng đây là một bài kiểm tra nho nhỏ giúp mình lấy thứ gì đó thôi :v ví dụ tiền thưởng mua cái này cái kia :v iphone với đt :vv nói chung phải có mục tiêu :vv

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Ú uầy, em không có tham vọng lắm, chỉ sợ không đỗ bị mẹ la, rồi cái giấc mơ kia nữa ám ảnh lắm
Không cần tham vọng lớn đâu :v Chỉ cần 1 ít thôi :vv
Giấc mơ thì vẫn là giấc mơ :>> nó mãi không thể trở thành sự thật :vv
Chaizo

nhi1234

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
20 Tháng tám 2010
625
1,329
221
Nghệ An
The Fighting Boys
Mai mình thi HSG huyện rồi, có ai giúp mình tư vấn tinh thần không ?!
P/s: Dạo này toàn mơ vào phòng ngồi bên tờ giấy trắng :( So scary :(
cố lên anh ạ,thoải mái tinh thần:D(giấy bút quan trọng lắm à nha:rolleyes:,năm trước em thi cx vậy nè,mới viết được câu cái bút thứ nhất MỚI mua,hỏng<bút Dổm,ko bít mẹ mua ở đâu>may mới có cái thứ 2 nên mới làm được bài,bài em viết hơi dài,tụi nó làm xong mà em vẫn ngồi viết):rolleyes:

nhi1234

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
20 Tháng tám 2010
625
1,329
221
Nghệ An
The Fighting Boys
cố lên anh ạ,thoải mái tinh thần:D(giấy bút quan trọng lắm à nha:rolleyes:,năm trước em thi cx vậy nè,mới viết được câu cái bút thứ nhất MỚI mua,hỏng<bút Dổm,ko bít mẹ mua ở đâu>may mới có cái thứ 2 nên mới làm được bài,bài em viết hơi dài,tụi nó làm xong mà em vẫn ngồi viết):rolleyes:
run quá,nên viết hơi xấu,tinh thần ko ổn định,chứ ko là điểm cao hơn rồi,à,còn vấn đề giấc ngủ,anh ngủ sớm đi,nếu ko ,ko có sức đâu,lúc ấy em thi vào buổi chiều,1h phải lên xe<mơ màng> nên hơi lù lờ,tốt nhất bây giờ anh đi ngủ,chuẩn bị tinh thần:D

JungYue

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
224
178
61
18
Hải Dương
Trường Trung học cơ sở Thanh Xuân
Mình đi thi chủ yếu là để lấy tiền thưởng, hì hì:D:D:D
Năm lớp 5, mình thi cả 3 môn Toán Văn Anh liền, cuối cùng nhận lại được có hai tờ giấy và một cái huy chương ........ Không một money nào nhét túi:MIM9:MIM9:MIM9 Thoi, ko kể chuyện xàm xí nữa. Mình chỉ có chút lời khuyên với bạn là nếu bạn đi thi thì cái cần thiết nhất vẫn là kiến thức, không cần phải ép bản thân bình tĩnh, chắc chắn sẽ có chút áp lực và căng thẳng, cứ thả lỏng và coi đó như một bài kiểm tra 45' mà thầy cô giao, không nên chỉ tập trung giải câu khó mà phải căn ke thời gian phù hợp để làm tất cả các câu. Chúc may mắn

Top Bottom