[Tâm Sự] Sai hay Đúng?

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Hôm thứ bảy, em cùng 4 bạn khác ở lại tổng hợp sổ đầu bài, cờ đỏ
Em có một vấn đề rất bức xúc nên không chịu nổi và nói với cô giáo chủ nhiệm
Em thực ra đã biết mình có kết quả như thế nào, kiểu gì mà chẳng bị tẩy chay...

Hôm nay là thứ 2, nó cũng đã biết, bản thân em cũng hiểu ra kẻ nào nói
Tất nhiên không xô xát, đánh nhau, mà với thái đó khinh bỉ, rẻ mạt em
Dẫn chứng:
+ "Kệ con nớ, m coi hắn như vô hình"
+ "Cút"
+ Nói xấu em với nhiều bạn khác,...
Em thấy mình có làm gì sai đâu, bạn ấy không làm bài tập, rồi khi cô đến thì lấy vở bạn khác ra đem cho cô kiểm tra, hành vi của bạn ý là sai
Thế mà bạn ý cho em sai, vậy sao bạn ấy chẳng nghĩ lại mình, bạn ấy mách lẻo các bạn khác thì được
Trên lớp, ai cũng ghét bạn ý, cứ oai oai là thấy ghét, tự ý lấy đồ, dẫm bàn ng khác, xúc phạm nhân phẩm, nói chuyện, cứ tưởng bở mình là chị Đại của lớp á? Còn bao nhiêu thứ chưa kể kìa....Nhưng em chẳng hiểu bạn ấy hơn gì em mà khinh nhỉ? Đẹp hơn? Giàu hơn? Hay học giỏi hơn?
Còn đối với bạn T đó, em biết là bạn ấy nói, cũng không nói gì nhiều thêm, vì em đã ngu ngốc khi không nhận ra "một con sói đang đội lốt cừu" hiền lành, xinh đẹp kia, hay lợi dụng kia đang ung dung ở đó... phản bội niềm tin của mình...Đứng thật là đần...
Vậy em sai hay đúng ạ?Ai quá đáng hơn ạ? Em phải làm sao đây?
Cái con mắm tỏ ra như mình giỏi nhất ấy, kệ nó nói gì sau lưng đi, miễn mình thi hành công vụ đúng là được. Hồi làm LPTT của lớp, tụi nó toàn ns xấu Na hoài, mắc mệt :<
Còn cái con nhỏ nói xấu í, bơ nó luôn, đừng chơi vs hạng người như vậy :<

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu

Dẫn chứng:
+ "Cút"
Em thấy mình có làm gì sai đâu, bạn ấy không làm bài tập, rồi khi cô đến thì lấy vở bạn khác ra đem cho cô kiểm tra, hành vi của bạn ý là sai
Thế mà bạn ý cho em sai, vậy sao bạn ấy chẳng nghĩ lại mình, bạn ấy mách lẻo các bạn khác thì được
Trên lớp, ai cũng ghét bạn ý, cứ oai oai là thấy ghét, tự ý lấy đồ, dẫm bàn ng khác, xúc phạm nhân phẩm, nói chuyện, cứ tưởng bở mình là chị Đại của lớp á? Còn bao nhiêu thứ chưa kể kìa....Nhưng em chẳng hiểu bạn ấy hơn gì em mà khinh nhỉ? Đẹp hơn? Giàu hơn? Hay học giỏi hơn?
Còn đối với bạn T đó, em biết là bạn ấy nói, cũng không nói gì nhiều thêm, vì em đã ngu ngốc khi không nhận ra "một con sói đang đội lốt cừu" hiền lành, xinh đẹp kia, hay lợi dụng kia đang ung dung ở đó... phản bội niềm tin của mình...Đứng thật là đần...
Sao nghe câu chuyện của bà không được hợp lí lắm. Tự dưng thứ 7 rồi lại thứ 2 => hơi loạn
Ở trên lớp, cũng có nhiều việc tui bức xúc lắm, từ trước tới giờ chưa bao giờ nói ra, chỉ riêng năm lớp 8 mới dám kể hết ngọn ngành cho cô chủ nhiệm => bị tẩy chay (cảm giác này tui rất hiểu)
Trường hợp của bà, tui cũng gặp rồi, không phải một lần mà những nhiều lần. Nhỏ đó trên lớp cũng thế, không bao giờ làm bài tập, cô kiểm tra thì lấy vở của bạn lên cho cô kiểm tra. Nó chẳng chịu chép bài, toàn bắt bạn chép dùm. Nhỏ đó cũng có tính cách như thế, cứ xúc phạm người khác, có đường thì không đi toàn trèo lên bàn mà đi, nói chuyện thì nghe chả vừa lỗ tai mà suốt ngày coi mình là chị đại, ai cũng phải nghe lời. Tui bực lắm, tui cũng có nói với cô rồi. Cô cũng chẳng ưa gì nhỏ đó. Cái gì nó cũng cho mình là đúng, là tốt đẹp.... Nhìn cái mặt thấy ớn. Tui giờ cũng chả thèm nói gì, thích chửi thì chửi, thích nói xấu thì cứ việc, tẩy chay cũng được,... Tui không quan tâm nữa, tui chỉ việc im lặng và ngồi một chỗ làm "gián điệp" thôi...

Vậy em sai hay đúng ạ?Ai quá đáng hơn ạ? Em phải làm sao đây? => Theo tui thì bà đúng. Còn quá đáng thì không đâu (tui cũng thế mà). Mình làm đúng, việc gì mình phải sợ. Quanh mình còn nhiều người bạn tốt hơn, sẵn sàng lăn xả vì mình :) Nhờ trường hợp tui vừa kể nên tui mới thật sự tìm được người mà được gọi là bạn thân của tui :) Bà đừng lo nữa :)

Huỳnh Đức Nhật

Banned
Banned
27 Tháng hai 2017
759
567
206
Quảng Nam
THCS Phan Tây Hồ

Dẫn chứng:
+ "Cút"
=> Đúng đó bạn

Top Bottom