tâm sự nhỏ

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
mẹ toàn bắt mình hk toán mà mk thì yêu văn
mẹ còn nói mỉa IDOL mk nữa chứ
IDOL là động lực của tớ mà
mẹ còn bắt mk phải top 1
mk thứ 3 mà mẹ còn nói hk hành tek à
sao bạn không nghĩ theo hướng khác nhỉ
bạn yêu văn mà mẹ bạn thích học toán
sao bạn không đổi sang thích toán đi :D
IDOL thì nói mỉa
ok bạn không hâm mộ IDOL nữa
top 1 sao bạn không đặt ra mà cố gắng đặt IDOL làm gì :D
đơn giản đúng không :D

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
sao bạn không nghĩ theo hướng khác nhỉ
bạn yêu văn mà mẹ bạn thích học toán
sao bạn không đổi sang thích toán đi :D
IDOL thì nói mỉa
ok bạn không hâm mộ IDOL nữa
top 1 sao bạn không đặt ra mà cố gắng đặt IDOL làm gì :D
đơn giản đúng không :D
bạn nói vui ghê
IDOL ko phải là người thích thì hâm mộ không thích thì bỏ đâu nha bạn
bạn biết những fan như tớ sống vì IDOL ko?

• Like
Reactions: ohyeah97

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
bạn nói vui ghê
IDOL ko phải là người thích thì hâm mộ không thích thì bỏ đâu nha bạn
bạn biết những fan như tớ sống vì IDOL ko?
Mấy đứa con gái lớp mình cũng là ARMY, mỗi khi đứa nào trêu thì bọn đó kéo nhau ra " hội đồng "

Mint Suby

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tư 2014
273
391
169
20
nơi BTS ở
www.facebook.com
uk hk như điên như dở luôn đó
chắc chẳng có ai giống tui đâu
nhưng tui ko có bị 4 mắt
thực ra tui cũng học nhìu lắm vì năm nay tui thi vào 10 lại thi chuyên ở Hà Nội khó đỗ nên học max lắm lun í,nhưng tui thấy thím mới học lớp 7 đúng ko? Lớp 7 ko cần học nhiều đâu,chỉ cần nắm vững kiến thức cơ bản,nếu thi HSG thì học thêm nâng cao nhưng nếu thấy khó quá thì có thể thôi vì lớp 7 cx chưa quan trọng lắm,học thoải mái và hiệu quả nhất có thế;);)

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
thực ra tui cũng học nhìu lắm vì năm nay tui thi vào 10 lại thi chuyên ở Hà Nội khó đỗ nên học max lắm lun í,nhưng tui thấy thím mới học lớp 7 đúng ko? Lớp 7 ko cần học nhiều đâu,chỉ cần nắm vững kiến thức cơ bản,nếu thi HSG thì học thêm nâng cao nhưng nếu thấy khó quá thì có thể thôi vì lớp 7 cx chưa quan trọng lắm,học thoải mái và hiệu quả nhất có thế;);)
bác à!
bác cho em ở lại lớp à1
em lớp 8 nghe bác

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Đương nhiên mẹ quan trọng gấp ngàn lần IDOL
Học toán sẽ giúp bn có nhiều cơ hội vào đc ngôi trường tốt , học tốt cả văn , tiếng anh nữa thì bn hoàn hảo rồi
mẹ bn nói thế chỉ là giúp bn dành nhiều thời gian cho vc học hơn và học tốt hơn , k bm nào muốn con mk dành tình cảm cho những người k quan trọng , vả lại thần tượng có giúp gì cho bn đâu , chỉ là người dưng vs nhau thôi

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Đương nhiên mẹ quan trọng gấp ngàn lần IDOL
Học toán sẽ giúp bn có nhiều cơ hội vào đc ngôi trường tốt , học tốt cả văn , tiếng anh nữa thì bn hoàn hảo rồi
mẹ bn nói thế chỉ là giúp bn dành nhiều thời gian cho vc học hơn và học tốt hơn , k bm nào muốn con mk dành tình cảm cho những người k quan trọng , vả lại thần tượng có giúp gì cho bn đâu , chỉ là người dưng vs nhau thôi
ohhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
người dưng cơ đấy

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
ĐƠn giản chỉ là kiếm chế cảm xúc và ngồi nói chuyện mà giải quyêết đc vấn đề thì sẽ ko có việc con cái bị cha mẹ ép học ngành mình ko thích, bỏ sở thích của mình đâu em :v

Ai cũng có suy nghĩ, lập trường, lý lẽ để bảo vệ cái bảo thủ, cái mình cho là đúng cả, mà lý lẽ thì ai cũng đúng cả :v, ba mẹ bảo học toán là tốt cho tương lai, nhiều việc làm (quá đúng rồi, sai sao đc), học văn sau này làm gì, vớ vẩn (quá chuẩn luôn :v). Em nói em có đam mê, học văn vẫn có viêệc làm, ba mẹ bảo đam mê có mài ra ăn đc ko, văn học ra làm nhà báo, nhà văn, luật sư cãi cùn lương đc bao nhiêu. chưa kể còn khó kiếm việc (sai sao đc :v). Với cả ba mẹ nuôi m ăn học maà m cãi nhem nhẻm vâậy à, con với cái :v
Ba mẹ cho rằng mình đúng ngay khi nó sai lè lè ra. Nhưng cách giải quyết tốt nhất là kiềm chế lại

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Thần tượng cũng là người dưng thôi, mai mốt lớn tự hết thích đó mà. Hồi đó mình thích BEAST điên cuồng, ngày hôm sau thi HK mà hôm trước còn chả ôn bài, chỉ lo nghe nhạc thôi. KHÔNG THỂ SỐNG THIẾU THẦN TƯỢNG. Nhưng bây giờ thì mình bth, cả 3 năm nay chả nghe nhạc B2ST nữa, lâu lâu nghe lại thôi.

Top Bottom