Sách [Tâm sự ] Nếu được là nhân vật trong sách bạn sẽ là..?

Kayaba Akihiko

Cựu Mod Hóa
Thành viên
17 Tháng năm 2019
2,045
1,881
311
19
Bắc Giang
THCS Tân Dĩnh
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là Albert Einstein
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó Tôi muốn trải nghiệm tuổi thơ cay đắng và những khúc mắc trong toán học , cảm giác khi hoàn thành được thuyết tương đối,.... những công sức đổ vào công trình hàng chục năm của ông
Tag thêm bạn bè vào nha
Alice William

• Like
Reactions: Alice William

Nguyễn Chí Thoại

Banned
Banned
Thành viên
23 Tháng tư 2019
138
239
46
Bình Định
THCS Phước Lộc
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là Monkey D. Luffy
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó
: Vì có siêu năng lực đặc biệt và có thể làm hấp dẫn cho bọn con gái xem mê mụi
Tag thêm 500 bạn bè vào nha
@sieutritue221011111@gmail.com , @Yu Hana , @Cold Boy , @phamkimcu0ng , @Tungtom , @Nguyễn T.T Vy , @sóc con ,@Nguyễn Linh_2006 , @jehinguyen , @Nguyễn Phan Ánh Nguyệt , @Bé Kem , @Huỳnh Thanh Trúc , @Ng T Dũng , @Nhok họ Nguyễn

Last edited:

Yu Hana

Banned
Banned
Thành viên
4 Tháng bảy 2019
5
86
16
Quảng Bình
thptqn
Hello:rongcon12:rongcon12:rongcon12. Xin chào tất cả các bạn trên diễn đàn Hocmai. Chúc các bạn có một ngày cuối tuần vui vẻ.:MIM1:MIM1

Cùng thư giãn cuối tuần với Box Sách-Người bạn vô giá nhé!JFBQ00172070308A

Ummmmmm...chúng ta thường xem phim và ước muốn mình trở thành nhân vật đó đúng không nào.Mình cũng vậy nè :D :D. Tiết lộ chút nhá, mình thích trở thành cô bé Sakura trong "Thủ lĩnh thẻ bài" :p :p.

À mà thôi, tạm gác phim qua một bên nha :< . Có khi nào bạn cầm một cuốn sách hay lên đọc và bạn cũng muốn trở thành nhân vật trong cuốn sách không nhỉ? Hì hì, ai mà chả muốn mình là nhân vật chính đúng không :D:p

Mình cũng đọc rất nhiều sách và cũng ngồi "ảo tưởng" mình là nhân vật trong sách :p. Mình đoán là các bạn cũng giống mình thôi.

Ai có cùng sở thích "ảo tưởng" thì vào chia sẻ chút đi :p.

Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là....
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó.
Tag thêm bạn bè vào nha.

Nếu bạn muốn trả lời tiếp thì sau 3 lượt mới được tiếp tục

Mình chia sẻ trước: Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là thằng cu Mùi trong "Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ" của Nguyễn Nhật Ánh. Vì nhân vật này có rất nhiều đặc điểm giống mình ngày còn nhỏ.

Chị @Ngọc Bùi 12345 , chị @baochau1112 , @Forgert Me Not @Hồ Nhi , @Võ Thu Uyên , @phamkimcu0ng , @Mart Hugon , @Thái Minh Quân , @Trang Vũ 2k5 , @Minh Minidora , @Minh Dora , @bé nương nương , @Tống Huy ....
mọi người cùng vào góp vui cuối tuần nha.

Các bạn cũng đừng quên đọc và chia sẻ cảm nhận của các bạn về cuốn sách số 8 mà box đang giới thiệu đến các bạn nha. Đó là cuốn "Ông già và biển cả"

https://diendan.hocmai.vn/threads/sach-nguoi-ban-vo-gia-so-8.760904/
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là....Hạnh ( trong Kính Vạn Hoa của Nguyễn Nhật Ánh)
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó. vì Hạnh có trí nhớ siêu đỉnh
Tag thêm bạn bè vào nha.@Nữ Thần Tự Do

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả

Tâm Blink 3206

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng chín 2017
478
206
124
Hải Phòng
THCS Đằng Lâm
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là : ran
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó: VÌ RAN thông minh,học giỏi,xinh đẹp,giỏi võ và đặc biệt có gia thế cục khủng(mẹ là luật sư,bạn trai làm thám tử nổi tiếng,bạn thân giàu có, đại tiểu thư..>>......)
Tag thêm bạn bè vào nha: @who am i? @Phạm Dương ........

Kaito - kun

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng sáu 2019
23
60
16
Lào Cai
THCS Lê Quý Đôn
Hello:rongcon12:rongcon12:rongcon12. Xin chào tất cả các bạn trên diễn đàn Hocmai. Chúc các bạn có một ngày cuối tuần vui vẻ.:MIM1:MIM1

Cùng thư giãn cuối tuần với Box Sách-Người bạn vô giá nhé!JFBQ00172070308A

Ummmmmm...chúng ta thường xem phim và ước muốn mình trở thành nhân vật đó đúng không nào.Mình cũng vậy nè :D :D. Tiết lộ chút nhá, mình thích trở thành cô bé Sakura trong "Thủ lĩnh thẻ bài" :p :p.

À mà thôi, tạm gác phim qua một bên nha :< . Có khi nào bạn cầm một cuốn sách hay lên đọc và bạn cũng muốn trở thành nhân vật trong cuốn sách không nhỉ? Hì hì, ai mà chả muốn mình là nhân vật chính đúng không :D:p

Mình cũng đọc rất nhiều sách và cũng ngồi "ảo tưởng" mình là nhân vật trong sách :p. Mình đoán là các bạn cũng giống mình thôi.

Ai có cùng sở thích "ảo tưởng" thì vào chia sẻ chút đi :p.

Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là....
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó.
Tag thêm bạn bè vào nha.

Nếu bạn muốn trả lời tiếp thì sau 3 lượt mới được tiếp tục

Mình chia sẻ trước: Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là thằng cu Mùi trong "Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ" của Nguyễn Nhật Ánh. Vì nhân vật này có rất nhiều đặc điểm giống mình ngày còn nhỏ.

Chị @Ngọc Bùi 12345 , chị @baochau1112 , @Forgert Me Not @Hồ Nhi , @Võ Thu Uyên , @phamkimcu0ng , @Mart Hugon , @Thái Minh Quân , @Trang Vũ 2k5 , @Minh Minidora , @Minh Dora , @bé nương nương , @Tống Huy ....
mọi người cùng vào góp vui cuối tuần nha.

Các bạn cũng đừng quên đọc và chia sẻ cảm nhận của các bạn về cuốn sách số 8 mà box đang giới thiệu đến các bạn nha. Đó là cuốn "Ông già và biển cả"

https://diendan.hocmai.vn/threads/sach-nguoi-ban-vo-gia-so-8.760904/
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là Stas (Trên sa mạc và Trong rừng thẳm)
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó vì sau bao nhiêu thử thách, hiểm nguy, khi thì trên sa mạc nắng cháy, lúc giữa rừng già thẳm sâu thì Stas luôn luôn bảo vệ và yêu thương Nell
Tag thêm bạn bè: ko có:)

Nguyễn 123

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng tám 2019
1
3
6
17
Bình Định
HOCMAI Forum: Diễn đàn Học mãi: Cộng đồng học sinh Việt Nam
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là... Doraemon
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó : Bởi vì Doraemon là một nhân vật tốt và thường xuyên giúp đỡ NOBITA hậu đậu, Doraemon có rất nhiều bảo bối thần kì

Tzuyu-chan

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng một 2019
1,420
2,113
261
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là....:DORAEMON hoặc DOREMI
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó: vì nếu có nhứng bảo bối đo trong tay thì nó có thể tahy đổi cả thế giới trở nên tươi đẹp hơn , thế thì còn gì bằng
Tag thêm bạn bè vào nha.@Lai Mai Trang

Last edited:

Minh lầy :3

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tư 2019
220
432
66
18
Hà Nội
Trường THCS Phú Kim
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là : cậu bé nhân vật chính trong phim " ở nhà 1 mình " ( home alnone gì gì đó )
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó: cậu ý vô cùng thông minh và... chỉ thế thôi
Tag thêm bạn bè vào nha: @Kha_La , @Nguyễn T.T Vy

• Like
Reactions: Hồng Vânn

Phủ Thiên

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng tám 2019
580
615
121
16
Bình Định
Trường Free
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là : Zoro
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó: cậu ý vô cùng thông minh và... chỉ thế thôi
Tag thêm bạn bè vào nha: @Kha_La ,

Danh Danh

Học sinh
Thành viên
10 Tháng mười 2017
1
1
21
20
Sóc Trăng
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là Alice trong bộ Chạng Vạng của Stephenie Meyer
Lý do: mạnh mẽ, là một người tốt (ma cà rồng tốt), thấy được tương lai, và chị ấy rất dễ thươngg

• Like
Reactions: Huỳnh Thanh Trúc

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Nếu được là nhân vật trong sách, tôi sẽ là Xuân (Xu Xu) trong " Xu Xu đừng khóc"
Lý do bạn lại lựa chọn nhân vật đó: Vì được sự chú ý của hotboy và cold boy, ngoài ra còn học rất giỏi
Tag thêm bạn bè vào nha

Chopper kawaii

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng năm 2020
21
19
6
18
Hải Dương
Trung học cơ sở Tân Trào
Nếu được là nhân vật trong sách , tôi sẽ là Daniel Cahill trong " 39 manh mối "