[Tâm sự] Một thời để nhớ - Tôi 9 tuổi, 4r 10 tuổi

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tính ra đã mấy tháng không vào 4r, cũng mấy năm không post bài hay topic gì cả. Tưởng như mình chưa từng hiện hữu ở đây.
Tối qua một người bạn cũ vào hỏi vài chuyện cũ ở 4r, chợt nhớ ra mình đã từng là một thành viên ở đó, một thời năng nổ, nhiệt huyết với nó.
Đã lâu không tham gia 4r nên không biết giờ 4r hoạt động như thế nào. Chỉ là thấy cái gì cũng mới mẻ, cũng lạ lẫm. Nhưng lạ một cái là mình không còn hứng thú với những cái mới ấy. Chỉ là vào lục lọi những topic cũ của mình, của những người bạn của một thời... Rồi tất cả chỉ còn lại hụt hẫng, vì mình... chẳng tìm thấy được cái gì cả!
Xin giới thiệu về bản thân một chút, mình là anh_anh_1321, vào 4r từ 2008, làm mod cũng được vài năm, sau đó có làm smod được khoảng 1 năm hay hơn gì đó. Thời học sinh của mình có thể nói là gắn liền với 4r.
Hồi xưa mình nghiện 4r như các bạn nghiện face bây giờ vậy, mở trình duyệt ra là vào ngay 4r, lướt 1 vòng các bài viết mới, sau đó vào box mình quản lý xem có gì hay không, hoặc xử lý vi phạm này nọ. Sau đó thì tìm đến các topic quen thuộc để "spam" :3. Hồi đó có nhiều chỗ để spam lắm, như là box ẩn dành cho mod nè, Bạch Vân Gia Trang (Lúc trước BVTG là box ẩn. hiện tại thì đã "biến mất", nên nhiều thế hệ mem không biết đó là gì, mình có thể nói ngắn gọn đó là một hội-nhóm, quy mô lớn nhất 4r, hội tụ các mem lâu đời nhất, tâm huyết nhất, năng nổ nhất với 4r - đa số các smod "tên tuổi" của 4r hồi đó là mem của BVGT). Ngoài ra các box thuộc khu vực Ngoại Khóa cũng là một địa điểm spam lý tưởng :3
Nội quy 4r có vẻ càng ngày càng khắt khe, hồi trước toàn lách luật để spam, bây giờ thấy đa số các bạn đều tuân thủ nội quy. Nếu mình làm quản lý thì sẽ thấy hài lòng. Nhưng trong vị trí 1 bạn mem "cá biệt" thì thấy hơi buồn tẻ :))). Hồi đó chúng mình còn chia phe tranh cãi gay gắt, admin cũng chỉ có thể giải quyết bằng việc vào lock topic thôi mà :)). Hồi đó chúng mình còn lập nhóm bí mật trên face để tẩy chay một admin nào đó của 4r, tạo topic để truy vấn ad đó vì ad đó làm việc vô lý, thiên vị và vì... không thích. Hồi đó mặc dù mình 1 thời gian không làm mod, lúc quay lại xin chân mod cũng ko chịu làm t-mod vì... không thích. Hồi đó...
Những người bạn mình quen được ở 4r giờ vẫn còn liên lạc trên facebook, thậm chí là bạn thân ở đời thực. Nhưng khi vào 4r không thấy vết tích của họ, cũng rất hụt hẫng. Như kiểu mình vào ngôi trường cũ của mình nhưng không còn bạn bè, thầy cô nào ở đó cả.
Có thể một phần là do 4r đang tổ chức sinh nhật 10 tuổi - con số rất đẹp - nên mình mới nhiều cảm xúc, nhiều chuyện như vậy. Chợt nhận ra mới đó mà mình đã "già", già hơn rất nhiều so với thời "trẻ trâu" ở nơi đây.
Cuối cùng, chúc 4r phát triển hơn nữa. Chúc các bạn một "mùa sinh nhật" vui vẻ và ngày càng gắn bó với 4r.
Chào thân ái và quyết thắng!

Hà Tuấn Anh Tú

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng sáu 2014
513
520
219
Đắk Lắk
THCS NGÔ QUYỀN
Chào anh, em là thế hệ đời mới ^^, xin được làm quen nhân chứng sống về việc thay đổi chóng mặt của diễn đàn học mãi ^^
Thời đó ai là người quản ly học mãi ạ?

• Like
Reactions: Đình Hải

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
Chào anh, em là thế hệ đời mới ^^, xin được làm quen nhân chứng sống về việc thay đổi chóng mặt của diễn đàn học mãi ^^
Thời đó ai là người quản ly học mãi ạ?

Chào bạn^^
Bạn là người thứ "n" nghĩ mình là con trai ^^
Thời gian mình tham gia cũng lâu nên ko nhớ chính xác được. Đến trước lúc mình offline dài hạn thì cũng trải qua 3-4 đời admin gì đó.
Có khoảng dao động như vậy là do mình hay làm việc với 3 admin là chủ yếu, còn có 1 người không hẳn là admin nhưng cũng là người quản lý 4r.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào mừng Miss HOCMAI 2011 ghé thăm diễn đàn nè :D

Tiếp tục hành trình mới cũng diễn đàn HOCMAI nào bạn ơi. Cùng chung tay xây dựng một cộng đồng hữu ích cho các bạn trẻ nhé.

• Like
Reactions: anh_anh_1321

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Lão @vivietnam "bép xép" với anh rồi à? ^^
Anh có cách gì "hóa phép" cho bộ huy chương với title của em "trở lại" chủ cũ là em tiếp tục liền :3
Hì hì, cái này là tự tìm hiểu chứ @vivietnam có nói gì với mình đâu :D
Còn vụ title & danh hiệu thì giờ bó tay roài. Chỉ còn cách là nhận title & huy chương mới là ngon lành nhất.

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
Hì hì, cái này là tự tìm hiểu chứ @vivietnam có nói gì với mình đâu :D
Còn vụ title & danh hiệu thì giờ bó tay roài. Chỉ còn cách là nhận title & huy chương mới là ngon lành nhất.

Haha. Admin đa năng quá, cái gì cũng biết ^^.
Mình là người hay hoài niệm, thấy "tình trạng" người cũ bây giờ như kiểu bị diễn đàn phủ định công sức của họ í ^^.
Đùa chứ mình đi làm cả ngày đến 10h mới về nên khó làm được gì ở diễn đàn lắm ^^.

• Like

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
Bỏ tất cả title, huy chương cũ rồi em. Không lấy lại được đâu. A có mỗi 1 cái huy chương với title.

Hồi xưa em có 1 cái miss vs 1 cái cống hiến :3
Bon chen ti tỉ năm mới có được :3
P/S: Hồi xưa post bài gì cũng phải in đậm, màu green mới chịu :3

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Haha. Admin đa năng quá, cái gì cũng biết ^^.
Mình là người hay hoài niệm, thấy "tình trạng" người cũ bây giờ như kiểu bị diễn đàn phủ định công sức của họ í ^^.
Đùa chứ mình đi làm cả ngày đến 10h mới về nên khó làm được gì ở diễn đàn lắm ^^.
Hì hì, chỉ cần còn đam mê, còn nhiệt huyết và còn mong muốn được cống hiến sức trẻ thì chuyện gì cũng sắp xếp được @anh_anh_1321:D

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Hì hì, chỉ cần còn đam mê, còn nhiệt huyết và còn mong muốn được cống hiến sức trẻ thì chuyện gì cũng sắp xếp được @anh_anh_1321
Đối với những mem mới thì những bạn cũ như 1 ngôi sao băng tuyệt đẹp vậy!
Đột dưng đến và quét đi mọi nỗ lực. :D

• Like

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
Hì hì, chỉ cần còn đam mê, còn nhiệt huyết và còn mong muốn được cống hiến sức trẻ thì chuyện gì cũng sắp xếp được @anh_anh_1321:D

Nếu mình đi theo nghề thì chắc là có thể đấy, giờ thì toàn lu bu cơm áo gạo tiền, chẳng còn sức với toán lý hóa nữa ^^!
À không liên quan chứ mình thấy event sinh nhật diễn đàn nó tựa tựa event năm 2011 nhưng hình thức đơn giản hơn :)

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh

Nếu mình đi theo nghề thì chắc là có thể đấy, giờ thì toàn lu bu cơm áo gạo tiền, chẳng còn sức với toán lý hóa nữa ^^!
À không liên quan chứ mình thấy event sinh nhật diễn đàn nó tựa tựa event năm 2011 nhưng hình thức đơn giản hơn :)
Hì hì, không còn sức với nội dung các môn học thì mình chuyển qua chia sẻ kinh nghiệm để học tập tốt nè, kinh nghiệm sắp xếp thời gian nè, kinh nghiệm hoạt động trên diễn đàn nè, rồi kinh nghiệm sống nữa... nhiều lắm lắm những điều để chia sẻ.

Diễn đàn HOCMAI vẫn đang cố gắng tiếp tục nối bước thành công của những event ngày trước, để các event cũ không chỉ dừng lại ở vài lần triển khai mà tồn tại mãi cùng diễn đàn. Nhân lực nhiệt huyết và có kinh nghiệm tổ chức vẫn đang là một câu hỏi lớn chưa có lời giải đáp. Rất mong những thành viên BQT, BTC event cũ hãy tiếp tục đồng hành cùng diễn đàn và đào tạo các lớp trẻ kế thừa để mảng cộng đồng phát triển hơn nữa - hữu ích hơn nữa dành cho các bạn thành viên.

• Like
Reactions: bienxanh20

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Thy cũng là mem cũ, nửa năm trc về lại 4rum thấy choáng ngợp. Bài viết mất hết. Giờ thì ổn hơn rồi.

Giờ đang nỗ lực đưa HM trở lại. ^^

@vivietnam cũng về lại với HM, anh ơi, hay anh "ra tay" giúp e để kéo chị ý về làm mod tiếp đê. :v có ng khoe giỏi thuyết phục ng khác. Tận bốn mấy ng thi miss cơ mà :v

• Like

boboiboydiatran

Học sinh gương mẫu
Thành viên
16 Tháng năm 2013
3,435
145
336
25
$\color{violet}{\text{εiз ♥ εiз}}$
E tham gia cũng hơi muộn, lúc mà có thể gọi là thông thạo diễn đàn thì cx chỉ thấy nick c là mem vip thôi . trc thi thoảng cx có thấy cj onl lại đôi ba lần j đó thì phải. Ns chung e cx giống cj cx có 1 thời nghiện 4r. bạn bè trên này cx đông. h thì mất hết llac, đến cái nick fb cx chả còn, h e cx đang cố gắng lên đây lần mò lại ng` quen cũ mà thấy xa vời quá. mọi ng` bỏ là bỏ luôn sao ý. muốn tìm lại mấy nhóm bang hội xưa cx ko còn, cả Group cũng bay hết :D .

cuncon2395

Học sinh tiến bộ
Thành viên
13 Tháng tám 2008
1,997
16
281
Hà Nội
@anh_anh_1321 Lâu lâu mới thấy tỷ lên sóng :)) đúng là cái hồi đó vui thật :)) giờ mọi thứ đổi thay không nhận ra được gì hết :3

Chị ê, e còn chả có huy chương nào =))) đc cái mem vip để khoe khoang thì giờ mất xừ nó rồi, được cái tiền thưởng của mod là vẫn còn =))) ha ha ha.

Giờ e muốn tìm vài đứa mà mất hết tung tích r :((

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
@anh_anh_1321 Lâu lâu mới thấy tỷ lên sóng :)) đúng là cái hồi đó vui thật :)) giờ mọi thứ đổi thay không nhận ra được gì hết :3

Chị ê, e còn chả có huy chương nào =))) đc cái mem vip để khoe khoang thì giờ mất xừ nó rồi, được cái tiền thưởng của mod là vẫn còn =))) ha ha ha.

Giờ e muốn tìm vài đứa mà mất hết tung tích r :((

Tiền thưởng mod được mấy trăm, chị đăng kí khóa học mà ko học, giờ coi như là mất hết rùi :3
Cô đăng nhập lại làm gì thế =))
Gớm! Face thì ko chat, lên đây làm màu hử =))
Chị cũng mất tích nhiều đứa lắm, hội kungfu hồi xưa giờ chỉ sót lại 2 đứa :(

Last edited:
  • Like

anh_anh_1321

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng mười một 2008
4,810
157
436
29
Thừa Thiên Huế
ĐHSP Huế
Hì hì, không còn sức với nội dung các môn học thì mình chuyển qua chia sẻ kinh nghiệm để học tập tốt nè, kinh nghiệm sắp xếp thời gian nè, kinh nghiệm hoạt động trên diễn đàn nè, rồi kinh nghiệm sống nữa... nhiều lắm lắm những điều để chia sẻ.

Diễn đàn HOCMAI vẫn đang cố gắng tiếp tục nối bước thành công của những event ngày trước, để các event cũ không chỉ dừng lại ở vài lần triển khai mà tồn tại mãi cùng diễn đàn. Nhân lực nhiệt huyết và có kinh nghiệm tổ chức vẫn đang là một câu hỏi lớn chưa có lời giải đáp. Rất mong những thành viên BQT, BTC event cũ hãy tiếp tục đồng hành cùng diễn đàn và đào tạo các lớp trẻ kế thừa để mảng cộng đồng phát triển hơn nữa - hữu ích hơn nữa dành cho các bạn thành viên.

Admin làm mình thấy ngại quá ^^, không làm được gì nhiều cho 4rum. Mình cũng muốn quay lại đây lắm nhưng hiện tại điều kiện công việc không cho phép (Mình làm việc cả ngày đến 10h đêm)
Thế nên mình xin phép được tiếp tục là một cựu thành viên ^^
4r có rất nhiều mem nhiệt huyết, năng nổ, chắc chắn sẽ phát triển hơn nữa ^^

Top Bottom