[Tâm sự] [ Là con trai thật tuyệt?]

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình thấy trong thời buổi cũ các cụ thường "trọng nam khinh nữ" bây giờ thi có phần "trọng nữ hơn nam", có đúng thế không các bạn? Có bạn nào nhớ bài "Là con gái thật tuyệt" không? Mình nghĩ là con trai cũng thật tuyệt: mình được chơi trò chơi con trai, được có bạn gái, có vợ, ... nhiều lắm,..v.v.v....
Bạn nào thấy "Là con trai cũng thật tuyệt" nào?

Thoòng Quốc An

Tôi yêu Hóa học | Mùa hè Hóa học
Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
Mình thấy trong thời buổi cũ các cụ thường "trọng nam khinh nữ" bây giờ thi có phần "trọng nữ hơn nam", có đúng thế không các bạn? Có bạn nào nhớ bài "Là con gái thật tuyệt" không? Mình nghĩ là con trai cũng thật tuyệt: mình được chơi trò chơi con trai, được có bạn gái, có vợ, ... nhiều lắm,..v.v.v....
Hay đấy chú!!! X-men đàn ông ...

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Hay đấy. Hì, cái này cho mấy bạn nữ nhận xét mới được

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
THeo mình nghĩ đúng là được làm con trai thì rất tuyệt nhưng thời buổi này đa phần là trọng nam khinh nữ chứ không có trọng nữ khinh nam đâu, vậy nên được làm con trai mới sướng chứ hihi

gabay20031

Giải Ba Mùa hè Hóa học 2017
Thành viên
11 Tháng ba 2015
611
805
224
21
Quảng Trị
Bây h k có trọng nữ khinh nam đâu,con trai đa số toàn đi chơi game các kiểu,con gái ở nhà phải làm việc nhà.Ở quê thì con gái còn nhỏ tuổi nhưng đã biết làm hết tất cả việc nhà.Ở 1 số nơi mang thai con gái còn bị "thất sủng",thấy cảnh cha mẹ chồng cho chồng qua lại với bồ nhí để có con trai mà không làm được gì.
P/S:Cảm thấy mình là con trai mà nói như con gái :D

binlintin116

Học sinh
Thành viên
24 Tháng hai 2016
3
2
21
Mình mới ở quê ra Hà Nội học. Hồi ở quê suốt ngày nghe bố mẹ: "biết mỗi nấu cơm, quét nhà thế à? ; Giặt với phơi mỗi quần áo cũng kêu; con người ta còn vất vả gấp mấy lần mày; blablo..." (xin lỗi ba mẹ :v). Nghe bọn con gái ngoài này kể mới thấy mình còn làm được ối việc :))).

• Like
Reactions: Mai Thiện

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Con trai hay con gái con nào cũng có ưu điểm và khuyết điểm riêng.

Nếu cho ra một vài ví dụ cụ thể thì:
-Con gái có thể mặc đồ của con trai nhưng con trai không thể mặc đồ con gái
-Con gái có thể véo má xách tai con trai nhưng con trai không thể véo má xách tai con gái
-Con trai có thể làm mọi thứ mình thích, từ cách chơi, chạy, nói, ăn. Còn con gái phải ăn nói thùy mị nết na...

nói chung mỗi loại ai cũng có thứ tuyệt và không tuyệt riêng

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Làm con trai sướng hơn nhiều, vậy nên lắm lần chỉ muốn mình là con trai cho xong. Nhưng con gái cũng có cái hay của con gái (con gái bây giờ k còn khái niệm ỉu địu thục nữ nữa rồi)
Mình mới ở quê ra Hà Nội học. Hồi ở quê suốt ngày nghe bố mẹ: "biết mỗi nấu cơm, quét nhà thế à? ; Giặt với phơi mỗi quần áo cũng kêu; con người ta còn vất vả gấp mấy lần mày; blablo..." (xin lỗi ba mẹ :v). Nghe bọn con gái ngoài này kể mới thấy mình còn làm được ối việc :))).
t là les:D:D:D, nên về phần con nào cũng có 2 mặt của nó
Nếu như nữ không còn khái niệm "Yểu điệu thục nữ" thì em chắc con trai cũng chẳng con khái niệm "mạnh mẽ" đâu thú thật là con trai nhưng em thích chụp ảnh, thích chơi búp bê, thích nhảy múa, thích ca hát, thích tám chuyện,...
Ủa vậy giới tính là nữ ạ?
Bây h k có trọng nữ khinh nam đâu,con trai đa số toàn đi chơi game các kiểu,con gái ở nhà phải làm việc nhà.Ở quê thì con gái còn nhỏ tuổi nhưng đã biết làm hết tất cả việc nhà.Ở 1 số nơi mang thai con gái còn bị "thất sủng",thấy cảnh cha mẹ chồng cho chồng qua lại với bồ nhí để có con trai mà không làm được gì.
P/S:Cảm thấy mình là con trai mà nói như con gái :D
Làm con trai sướng hơn nhiều, vậy nên lắm lần chỉ muốn mình là con trai cho xong. Nhưng con gái cũng có cái hay của con gái (con gái bây giờ k còn khái niệm ỉu địu thục nữ nữa rồi)
THeo mình nghĩ đúng là được làm con trai thì rất tuyệt nhưng thời buổi này đa phần là trọng nam khinh nữ chứ không có trọng nữ khinh nam đâu, vậy nên được làm con trai mới sướng chứ hihi
Vẫn có khái niệm "trọng nữ hơn nam" chứ không "khinh nam" .
Con trai hay con gái con nào cũng có ưu điểm và khuyết điểm riêng.

Nếu cho ra một vài ví dụ cụ thể thì:
-Con gái có thể mặc đồ của con trai nhưng con trai không thể mặc đồ con gái
-Con gái có thể véo má xách tai con trai nhưng con trai không thể véo má xách tai con gái
-Con trai có thể làm mọi thứ mình thích, từ cách chơi, chạy, nói, ăn. Còn con gái phải ăn nói thùy mị nết na...

nói chung mỗi loại ai cũng có thứ tuyệt và không tuyệt riêng
Lần sau đừng để chữ màu hồng chị Thy sẽ nhắc em đó. Cái thứ 2, xin lỗi anh đánh mấy đứa con gái suốt, không những véo má, xách tai mà còn giựt tóc nữa cơ. Con gái thùy mị nết na đến nỗi chửi nhau trên mạng xã hội à em? Con trai mặc đồ con gái trên youtube nhé!

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Vẫn có khái niệm "trọng nữ hơn nam" chứ không "khinh nam
Bạn ơi có thể trọng nam hơn nữ, chứ ko có nữ hơn nam đâu, có thể có nhưng cá nhân mình chưa thấy bao giờ. Để mình ví dụ chút nhé
1. Cả bố và mẹ đều đi làm để kiếm tiền nuôi gia đình nhưng tại sao, chhir có mẹ là phải làm việc nhà, nấu ăn thức chăm con sáng đêm,... mà không phải bố làm hay cùng làm
2, nếu 1 người phụ nữ lỡ có con nhưng không lấy chồng sẽ bị dị nghị, chê trách, còn đàn ông lỡ làm người ta có mang rùi thì không bị gì
3,tại sao đàn ông ngoại tình thì ko sao mà phụ nữ ngoại tình thì khó tha thứ
4, con gái cũng có nhiều điều lo ngại lắm nhé, lo ế bị người khác quở trách cha mẹ mình, con trai thì mấy cg lấy đc vợ, lo gặp yêu râu xanh, bọn biến thái, bạn không nghe tin dạo này có nạn ấu dâm à
... nhiều lắm cơ, mà mình tạm thời chưa nghĩ ra

• Like
Reactions: Ngọc Đạt
Top Bottom