TÂM SỰ !! CHIA SẺ !!!

K

kaka22tt

các bạn trong lớp của bạn kôó ai hỉu bạn nhưng trong lớp
online thì thiếu gì người có thể hiểu bạn
Ex:tui chẳng hạn
mong được kết bạn với mọi người
nick chat của tui là
trybesttomakeyouloveme_tt

S

songdiep

chac la tinh xau len o ai hieu chu ji .toi cung the cha ai co the hieu minh .mkac du minh rat muon tam su .nhung chang dam tin ai co the tin tuong minh ca.toi doan chac ban co 1 dieu bi mat ji chu .

D

doanthivan

tui đoán điều bí mật đó của bạn 1 chuyện rắc dối về tình
yêu phải không?
hãy chia sẻ cho mình biết đc chư!

N

ninh102n

Có thể bạn đã không đồng tình với ý nghĩ ấy. Nhưng cũng xin đừng vội lên án khi bạn vừa đọc xong suy nghĩ ấy của mình. Mình nói thế chỉ vì bất đắt dĩ, bỡi đâu ai muốn mình lẻ loi, độc hành trên một con đường dài đầy trắc trở và tương lai sẽ về đâu. Nhưng nếu buộc phải rơi vào hoàn cảnh ấy, bạn đang thật sự đơn độc, bạn đang một mình và bạn đang thật sự cô đơn… Bạn sẽ nghĩ gì và làm gì? Bạn ngồi đó thể than vãn, tự trách mình hay tự tủi thân vì mình vẫn chưa có nơi có chốn.. mình thấy rằng không nên như thế.

Hãy sống cho cuộc sống thực tại của chính mình và tìm niềm vui trong hoàn cảnh sống của mình. Bao nhiêu người đã kết hôn và đã khổ đấy thôi. Mình đang nói cho mình cũng như mình đang nói cho những bạn cùng cảnh ngộ. Là một người độc thân và đang bước vào độ tuổi có thể gọi là ế đã có lúc mình đã lo cuống lên, nhưng rồi bình tâm suy nghĩ lại mình không quan tâm đến điều đó. Bởi mình cũng đang là người hạnh phúc mà bao nhiêu người phụ nữ bất hạnh khác đang mong muốn và ước gì thời gian quay trở lại... và họ sẽ không lấy chồng!

Vấn đề cô đơn, mình đã giải tỏa xong. Và chỉ còn một nỗi lo đó là: Chẳng may mình phải sống thế đến suốt cuộc đời, thì khi mình già đi, mình sẽ sống với ai, ai sẽ lo cho mình? Thôi thì nghĩ như vầy vậy, có những cặp vợ chồng đã có những đứa con, và không phải cặp vợ chồng nào cũng có phước được sống nhờ con khi tuổi về già. Nếu mình không có phước, thôi thì mình đành chịu vậy. Mình sẽ không cố gắng để có một đứa con cho vui tuổi già sau này và không cần biết bố nó là ai như suy nghĩ của nhiều người, vì như thế là ích kỉ lắm. Nói thì nói vậy, nhưng mình sẽ sống tốt và mình có quyền hi vọng điều tốt sẽ đến với mình đúng không bạn?

T

thanhhai1489

ninh102n said:
Có thể bạn đã không đồng tình với ý nghĩ ấy. Nhưng cũng xin đừng vội lên án khi bạn vừa đọc xong suy nghĩ ấy của mình. Mình nói thế chỉ vì bất đắt dĩ, bỡi đâu ai muốn mình lẻ loi, độc hành trên một con đường dài đầy trắc trở và tương lai sẽ về đâu. Nhưng nếu buộc phải rơi vào hoàn cảnh ấy, bạn đang thật sự đơn độc, bạn đang một mình và bạn đang thật sự cô đơn… Bạn sẽ nghĩ gì và làm gì? Bạn ngồi đó thể than vãn, tự trách mình hay tự tủi thân vì mình vẫn chưa có nơi có chốn.. mình thấy rằng không nên như thế.

Hãy sống cho cuộc sống thực tại của chính mình và tìm niềm vui trong hoàn cảnh sống của mình. Bao nhiêu người đã kết hôn và đã khổ đấy thôi. Mình đang nói cho mình cũng như mình đang nói cho những bạn cùng cảnh ngộ. Là một người độc thân và đang bước vào độ tuổi có thể gọi là ế đã có lúc mình đã lo cuống lên, nhưng rồi bình tâm suy nghĩ lại mình không quan tâm đến điều đó. Bởi mình cũng đang là người hạnh phúc mà bao nhiêu người phụ nữ bất hạnh khác đang mong muốn và ước gì thời gian quay trở lại... và họ sẽ không lấy chồng!

Vấn đề cô đơn, mình đã giải tỏa xong. Và chỉ còn một nỗi lo đó là: Chẳng may mình phải sống thế đến suốt cuộc đời, thì khi mình già đi, mình sẽ sống với ai, ai sẽ lo cho mình? Thôi thì nghĩ như vầy vậy, có những cặp vợ chồng đã có những đứa con, và không phải cặp vợ chồng nào cũng có phước được sống nhờ con khi tuổi về già. Nếu mình không có phước, thôi thì mình đành chịu vậy. Mình sẽ không cố gắng để có một đứa con cho vui tuổi già sau này và không cần biết bố nó là ai như suy nghĩ của nhiều người, vì như thế là ích kỉ lắm. Nói thì nói vậy, nhưng mình sẽ sống tốt và mình có quyền hi vọng điều tốt sẽ đến với mình đúng không bạn?
phục we'
gõ or copy and past thế

G

gianhinhanh

ninh102n said:

Cái ngữ điệu này ... chẳng nhẽ... nếu đúng...
Ôi trời ơi !!! :-S

V

votinh92

trời ạ bạn ấy có công kể mà
nhắn cho mình nha
nick' : tuyetsac_phaleden_7 "
okkkkkkkkkkkkkkkkkkk

C

caolua

kitrea said:
caolua said:
votinh92 said:
đó là sở thích duy nhất của mình .
nếu ai cùng sở thích như vạy thì ,,nói chuyen cho vui .. :x :x :x
có tớ đây
mún tâm sự gì cứ nói
tớ sẵn sàng nghe
yêu cầu xem lại đi nghe hay là đọc vậy cáo >:) >:) >:)
vâng
xin phép được đính chính
cáo sẵn sàng theo dõi, đọc từ đầu đến đuôi ;)

V

votinh92

kitrea đã viết :
caolua đã viết :
votinh92 đã viết :
đó là sở thích duy nhất của mình .
nếu ai cùng sở thích như vạy thì ,,nói chuyen cho vui ..

có tớ đây
mún tâm sự gì cứ nói
tớ sẵn sàng nghe

yêu cầu xem lại đi nghe hay là đọc vậy cáo

vâng
xin phép được đính chính
cáo sẵn sàng theo dõi, đọc từ đầu đến đuôi
dạt về chốn phương trời nao
để lại mình tôi lao đao...
http://360.yahoo.com/motsac.tigon

chuyen gí` đang xảy ra vậy :-o :-o :-o

B

bjk_ngoc

OMG!!!!! ~x( tâm sự và chia sẻ là tất cả sở thik của ấy sao? ngoài ra hok còn j để thjk nữa ak >"<
Tiện thể cho tớ hỏi thăm tí: ấy giải quyết xong mâu thuẩn kả bạn bè ở lớp chưa vậy? Theo tớ thì có lẽ vì bạn bè chưa hiểu hết về nhau thôi, ấy chỉ cần tạo cơ hội cho ng` ta hiểu là được màh :-j
Như tớ này ;;) đường đường là lớp trưởng hẳn hỏi nhá :)>- hồi cấp 2 được bạn bè quý ơi là quý, thế mà vừa đâm đầu vào lớp 10 đã bị bạn bè ghét, tẩy chay, kêu là chảnh, điệu, dại trai :| OMG, điên hok tả được. Nhưng tớ nghĩ cũng vì các bạn í chả hiểu kái quái j về tớ kả. Một ng` đáng yêu như tớ thế này :"> mà hok chơi ak :-? phí lắm [-( :)) Mà tớ lại là 1 ng` rất là tốt, nên đã tạo cơ hội cho các bạn í ;;) Đầu tiên là tớ tổ chức các trò chơi tập thể cho lớp có cơ hội gần nhau hơn, hiểu nhau hơn. Rồi rảnh rỗi thì ngồi buôn với hội dưa lê(kái bọn mà mồm mép of lớp í, chơi thân được bọn đấy là sẽ được PR ko công đấy :)>- ) rồi nói chuyện quan tâm đến các bạn khác nữa. Cái chính là phải tin là mình chơi được, sớm muộn j ng` ta cũng nhận ra điều đó thôi màh ^^

V

votinh92

2222222222222222

ai vay ?
việc ở lớp mình cũng cổn thỏa rùi ....
mọi người o còn như vậy nữa...bạn biết bây giờ họ thế nào o ?
giờ họ gét mình hơn trước ,...buồn wa' ...
làm bạn với mình nha ...ok ;) ;) ;)

B

bjk_ngoc

OMG +.+ sợ thế ak :-ss hay ấy làm j làm ng` ta bực mình hok? trước hết cần phải biết nguyên nhân đã, xong òy mới giải quyết được chứ ;) có j kể tớ. Tớ hok biết có giúp được mấy k, nhưng ít nhất cũng có tí kinh nghiệm :p Tớ là Pjk Ngok, 11a10 KL ~~> sao phải xoắn ^^

Top Bottom