[Tâm sự] Áp lực của bản thân

Linh's Nguyễn's

Banned
Banned
5 Tháng mười 2017
185
244
36
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em học cũng bình thường, cái gì cũng bình thường hết ạ. Mẹ em và mọi ng trong nhà luôn mong em đạt học sinh giỏi trong năm nay, lúc nào cũng yêu cầu điểm và mọi thứ phải hoàn hảo thế kia
Em cảm thấy mình không có năng lực đó, em muốn được tự quyết định việc mình muốn học lớp nào, có học thêm không... Nhưng áp lực đối với em rất lớn đến hiện tại, em muốn được rời khỏi những yêu cầu đó, em thấy rất mệt mỏi... Em có rất nhiều điểm yếu, học hành chẳng ra sao, nhất là môn Toán, Văn, Anh... ( hầu như tệ- Tự nhận xét).
Em có nên nói với mẹ không ạ? Nếu nói thì nên nói ntn?
p/s: hơi khó hiểu chút

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Em học cũng bình thường, cái gì cũng bình thường hết ạ. Mẹ em và mọi ng trong nhà luôn mong em đạt học sinh giỏi trong năm nay, lúc nào cũng yêu cầu điểm và mọi thứ phải hoàn hảo thế kia
Em cảm thấy mình không có năng lực đó, em muốn được tự quyết định việc mình muốn học lớp nào, có học thêm không... Nhưng áp lực đối với em rất lớn đến hiện tại, em muốn được rời khỏi những yêu cầu đó, em thấy rất mệt mỏi... Em có rất nhiều điểm yếu, học hành chẳng ra sao, nhất là môn Toán, Văn, Anh... ( hầu như tệ- Tự nhận xét).
HS giỏi cx dễ mà e,chỉ cần cố gắng trên 8, là dc
A bây giờ cũng như vậy,có thể nặng hơn vì hc 3 lp học thêm/tuần và 4 buổi ĐT/tuần
Tuy rằng a cứ suy nghĩ theo hướng tích cực và cố gắng là sẽ gánh dc thôi e ạ
Toán 8 thì cố gắng học cơ bản thôi,văn 8 thì cần đọc các bài văn mẫu trc

• Like
Reactions: hoangthianhthu1710

Linh's Nguyễn's

Banned
Banned
5 Tháng mười 2017
185
244
36
Hà Nội
HS giỏi cx dễ mà e,chỉ cần cố gắng trên 8, là dc
A bây giờ cũng như vậy,có thể nặng hơn vì hc 3 lp học thêm/tuần và 4 buổi ĐT/tuần
Tuy rằng a cứ suy nghĩ theo hướng tích cực và cố gắng là sẽ gánh dc thôi e ạ
Toán 8 thì cố gắng học cơ bản thôi,văn 8 thì cần đọc các bài văn mẫu trc
Nói thì được nhưng làm thì là một vấn đề

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Hoàn cảnh thì giống em rồi nhưng chắc chắn phải tâm sự với mẹ thôi (em thì chưa nói). Chị em thường hay tâm sự với mẹ vì mẹ là người thân nhất. Và khi tâm sự phải kể thật và thuyết phục vô. Như vậy mới được mẹ bảo vệ.Còn ba em thì tâm sự mấy cũng chỉ toàn là chửi với chửi thôi. (mà hễ điểm kém là coi như đại hồng thủy :D). Nhưng cũng phải ráng học đi :(.

• Like
Reactions: Linh's Nguyễn's

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
Mình từ nhỏ tới giờ năm nào cũng hsg nhưng điểm tổng kết cuối năm thì ngày càng lùi lại so với các bạn vì mình chỉ học toán , lí còn các môn khác thì rất kém.Mình cũng phải chịu rất nhiều áp lực như bạn.Theo mình bạn nên tâm sự với bố ,mẹ hoặc chia sẻ với bạn thân và học thêm những môn mình yếu là được

Linh's Nguyễn's

Banned
Banned
5 Tháng mười 2017
185
244
36
Hà Nội
Mình từ nhỏ tới giờ năm nào cũng hsg nhưng điểm tổng kết cuối năm thì ngày càng lùi lại so với các bạn vì mình chỉ học toán , lí còn các môn khác thì rất kém.Mình cũng phải chịu rất nhiều áp lực như bạn.Theo mình bạn nên tâm sự với bố ,mẹ hoặc chia sẻ với bạn thân và học thêm những môn mình yếu là được
Mk đg học thêm đây bn
Nhưng mk học không vào đc mấy, mỗi khi học thì mk đã quá chán ngán, về đến nhà thì hỏi bla bla...
Nhất là môn toán, mk không giỏi, khả năng có hạn, điểm thấp thì cứ nghe ca và từ mặt, kh muốn coi mk là con nữa

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
Mk đg học thêm đây bn
Nhưng mk học không vào đc mấy, mỗi khi học thì mk đã quá chán ngán, về đến nhà thì hỏi bla bla...
Nhất là môn toán, mk không giỏi, khả năng có hạn, điểm thấp thì cứ nghe ca và từ mặt, kh muốn coi mk là con nữa
mình học hóa rất kém (mất gốc) nhưng không tìm được chỗ để học thêm , bố mẹ mk chỉ biết là mk học hơi kém chứ không biết cụ thể lắm (vì bận suốt ngày)nên không bị nghe ca,học thế này không biết sau này ra sao hic hic
mk học được toán nên thấy toán cũng bình thường(đại trà thui) nếu bạn đi học mà không hiểu chỗ nào có thể đăng lên để mọi người giúp

• Like
Reactions: Linh's Nguyễn's
Top Bottom