Chia sẻ Tâm lí khi đi thi Cấp 3.

Thảo luận trong 'Góc chia sẻ' bắt đầu bởi Daisuke Kambe, 13 Tháng bảy 2020.

Lượt xem: 132

1. Daisuke Kambe

Daisuke Kambe Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Tân Trào
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Em là một học sinh lớp 9, sắp đi thi Cấp 3 rồi.(Chỉ còn 3 ngày nữa thôi) Em thấy hơi lo sợ một chút vì không phải chỉ có mỗi trường em dự thi ở đó mà là cả khu vực cơ ạ. Vậy mọi người có thể cho em lời khuyên em cần chuẩn bị tâm lí như thế nào khi đi thi Cấp 3 không ạ? Em biết là cần bình tĩnh nhưng rèn luyện như thế nào thì em lại không rõ. Mọi người cho em lời khuyên đi ạ! Em xin cảm ơn ạ!

2. Yuuky sakura chan

Yuuky sakura chan Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường THCS Mê Linh

bạn lên cứ bình tĩnh thôi đừng hoảng mình 2k7 chắc bạn 2k5 nhỉ mình hiểu ai cũng phải trải qua 1 năm lớp 9 và khi lên cấp 3 sẽ căng thẳng mệt mỏi cố lên nhé Cấp 3 là sẽ quyết định tương lai của bạn đấy

Last edited by a moderator: 18 Tháng bảy 2020
  3. Daisuke Kambe

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Tân Trào

Cảm ơn bạn nhé! Mình sẽ cố gắng!

4. Thu Phương 195

Thu Phương 195 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Tư vấn cộng đồng

Em nên ăn uống đủ bữa và đủ chất dinh dưỡng, không nên ăn đồ ăn nhanh, lạ, đồ uống có các chất kích thích như cafe..; ngủ đủ giấc để có 1 sức khỏe tốt nhất trước và trong ngày thi nhé. Đừng thức khuya quá làm mình mệt sẽ không có tinh thần tốt để làm bài. Ôn tập nắm vững kiến thức cơ bản. Nếu em cảm thấy lo lắng quá thì hãy tập hít thở sâu; trò chuyện với bạn bè trước giờ thi cho bớt căng thẳng. Mang theo nước lọc để uống hay cái kẹo ngậm trong lúc thi cũng đỡ hơn đó.

5. Dương Sảng

Dương Sảng The Little Angel |Bio Hero Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI Forum

Mình cũng chuẩn bị thi vài ngày tới đây. Đừng lo lắng quá nhiều, nó không giúp gì cho cậu cả. Khi cậu đã nắm chắc kiến thức thì chẳng phải lo lắng gì cả. Trước ngày thi, cậu cũng không nên học quá nhiều, vì nhồi nhét nhiều kiến thức có thể sẽ khiến chúng ta quên đi những cái cơ bản. Nghe một bản nhạc nhẹ nhàng có thể sẽ giúp tâm trạng của cậu tốt hơn.
    Thi tốt nhé :Chuothong10:Chuothong10:Chuothong10

6. The key of love

The key of love Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Tổ chức sự kiện

Xin chào em, có lẽ thời gian này là thời gian mà các em học sinh lớp 9 cực kì hoang mang và lo lắng. Chị cũng chỉ biết động viên tinh thần của các em ^^ Đừng lo lắng nhiều quá nha, trước ngày thi 1 ngày thì đừng học bất cứ cái gì nữa ^^ càng học càng ra thôi em ơi. Năm ngoái trước ngày thi là chị chẳng thèm đếm xỉa đến cuốn vở, thư thái cho tinh thần được thoải mái thì nó mới tốt ^^ Trong phòng thì em có thể đem theo kẹo hoặc chai nước để trấn an lại mỗi khi em hồi hộp ^^
    Cố lên nha ^^ Hy vọng e sẽ đạt được kết quả mà mình mong muốn. Thân ái !!

Iam_lucky_girl thích bài này.
  7. Daisuke Kambe

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Tân Trào

Em cảm ơn mọi người ạ.Nhờ những lời khuyên của mọi người, em đã hoàn thành khá tốt bài thi của mình. Bây giờ chỉ còn chờ kết quả nữa là em có thể an tâm nghỉ ngơi được rồi.Một lần nữa, em xin cảm ơn tất cả mọi người đã cho em lời khuyên ạ.

The key of loveThu Phương 195 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted